Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 297

Threaded View

Số bài viết
    305

4-3-3 Possession Cho mọi đội bóng từ nhỏ đến lớn.

http://www.mediafire.com/download/e1...EA1A0E346D.fmf

link dưới này là file tac cho các bạn xài 3DM chứ ko share hay bản quyền nhé:

http://www.mediafire.com/download/lx...++file+tac.tac

Bạn cần 1 tactic kiểm soát bóng.

Bạn cần 1 tactic cả đội chơi thành 1 khối và đồng đội.

bạn cần 1 tactic sử dụng thành công pirlo ( hoặc bản sao của pirlo ) ở vị trí regista sở trường.

Bạn cần kiểm soát trận đấu đến mức đối thủ không lên được bóng.

Đặc biệt là bạn không có những ngôi sao quá lớn mà cầu thủ chỉ ở mức trung bình và khá.

Vậy thì đây là tactic bạn cần.

down về và cảm nhận. Mình cũng không cần thiết phải post thành tích vì thực tế là mình đã test với mọi đội bóng từ lớn đến nhỏ trong FM 2015 và thành công là đếm không xuể. Chuyện bạn ăn 6 ăn 7 nó là chuyện bình thường.

Test và cảm nhận.

@Chú ý :
    Xài thêm OI nhờ Coach hoặc trợ lý trước và trong trận đấu.

Thiết lập trainning về match trainning với bài tập ưu tiên là team work khi full tactic thuần thục.

tất nhiên là bạn ko thể chỉ tập team work ko được, mà còn phải đi kèm các bài tập với tùy từng đối thủ.

Nhưng team work vẫn là quan trọng nhất.

Kiểm soát bóng hay pressing của tactic đều dựa trên việc làm việc nhóm và tính đồng đội cả.

Mình khuyến khích các bạn phát triển tactic riêng dựa trên tư duy của bản thân, đây chỉ là tactic mà mình đưa ra để các bạn tham khảo. Tactic build dựa trên hệ thống tư duy và logic chứ không

tấn công vào bug game. FM là trò chơi dựa trên đời sống thực. Và nó khuyến khích các bạn trở thành 1 dạng huấn luyện viên chiến thuật chứ không dựa dẫm vào cầu thủ.

Bời vậy đừng nghĩ nó là trò chơi điện tử để xây dựng các tactic bug game và tôn nó lên thần thánh. Với việc xây dựng tư duy riêng , cách nghĩ riêng bạn sẽ có 1 tactic với triết lý riêng biệt và phong cách riêng

Cho dù có qua bất kỳ 1 phiên bản FM hay update nào của FM tactic của bạn vẫn sống được.

ví dụ về 1 trận đấu mà đối thủ không lên nổi bóng và không có lấy 1 cú sút về khung thành của bạn.

Nạn nhân Ac Milan

Juventus

@: hôm nay có 1 bạn trong topic pressing nói rằng đối thủ ra cánh tạt bóng từ sâu và sẽ chết từ các bàn thắng cắt mặt.

Thì đây là câu trả lời mình dành cho bạn.

Đối thủ không ra nổi cánh mà tạt.

cả trận tính cả phạt góc Napoli tạt được 3 lần và không có nổi 1 lần kết nối thành công.

Pressing là chìa khóa của mọi trận đấu và mình khẳng định 1 khi bạn sử dụng pressing tốt bạn sẽ thành công.