Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 30 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 297
    Số bài viết
    305

4-3-3 Possession Cho mọi đội bóng từ nhỏ đến lớn.

http://www.mediafire.com/download/e1...EA1A0E346D.fmf

link dưới này là file tac cho các bạn xài 3DM chứ ko share hay bản quyền nhé:

http://www.mediafire.com/download/lx...++file+tac.tac

Bạn cần 1 tactic kiểm soát bóng.

Bạn cần 1 tactic cả đội chơi thành 1 khối và đồng đội.

bạn cần 1 tactic sử dụng thành công pirlo ( hoặc bản sao của pirlo ) ở vị trí regista sở trường.

Bạn cần kiểm soát trận đấu đến mức đối thủ không lên được bóng.

Đặc biệt là bạn không có những ngôi sao quá lớn mà cầu thủ chỉ ở mức trung bình và khá.

Vậy thì đây là tactic bạn cần.

down về và cảm nhận. Mình cũng không cần thiết phải post thành tích vì thực tế là mình đã test với mọi đội bóng từ lớn đến nhỏ trong FM 2015 và thành công là đếm không xuể. Chuyện bạn ăn 6 ăn 7 nó là chuyện bình thường.

Test và cảm nhận.

@Chú ý :
    Xài thêm OI nhờ Coach hoặc trợ lý trước và trong trận đấu.

Thiết lập trainning về match trainning với bài tập ưu tiên là team work khi full tactic thuần thục.

tất nhiên là bạn ko thể chỉ tập team work ko được, mà còn phải đi kèm các bài tập với tùy từng đối thủ.

Nhưng team work vẫn là quan trọng nhất.

Kiểm soát bóng hay pressing của tactic đều dựa trên việc làm việc nhóm và tính đồng đội cả.

Mình khuyến khích các bạn phát triển tactic riêng dựa trên tư duy của bản thân, đây chỉ là tactic mà mình đưa ra để các bạn tham khảo. Tactic build dựa trên hệ thống tư duy và logic chứ không

tấn công vào bug game. FM là trò chơi dựa trên đời sống thực. Và nó khuyến khích các bạn trở thành 1 dạng huấn luyện viên chiến thuật chứ không dựa dẫm vào cầu thủ.

Bời vậy đừng nghĩ nó là trò chơi điện tử để xây dựng các tactic bug game và tôn nó lên thần thánh. Với việc xây dựng tư duy riêng , cách nghĩ riêng bạn sẽ có 1 tactic với triết lý riêng biệt và phong cách riêng

Cho dù có qua bất kỳ 1 phiên bản FM hay update nào của FM tactic của bạn vẫn sống được.

ví dụ về 1 trận đấu mà đối thủ không lên nổi bóng và không có lấy 1 cú sút về khung thành của bạn.

Nạn nhân Ac Milan

Juventus

@: hôm nay có 1 bạn trong topic pressing nói rằng đối thủ ra cánh tạt bóng từ sâu và sẽ chết từ các bàn thắng cắt mặt.

Thì đây là câu trả lời mình dành cho bạn.

Đối thủ không ra nổi cánh mà tạt.

cả trận tính cả phạt góc Napoli tạt được 3 lần và không có nổi 1 lần kết nối thành công.

Pressing là chìa khóa của mọi trận đấu và mình khẳng định 1 khi bạn sử dụng pressing tốt bạn sẽ thành công.

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi tungvh : 22-11-2014 vào lúc 04:03 PM

Số bài viết
    32

Từ: 4-3-3 Possession Cho mọi đội bóng từ nhỏ đến lớn.

để thử với ATM của mềnh xem thế nào

Số bài viết
    2,858

Mới đọc tưởng Sasuolo mùa đầu mà bá thế thì nể bạn rồi :woa:. Thêm mấy tấm hình về tac, vị trí + cách set cầu thủ. screenshot lúc tấn công cũng như phòng ngự nhé bạn .

Số bài viết
    362

Bạn nên bổ sung thêm sơ đồ, cách bố trị đội hình để người ta còn biết tac có phù hợp với đội của họ không. Thêm kết quả thực tế nữa để kiểm chứng hiệu quả của tac :okay:

Số bài viết
    3,560

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Mới đọc tưởng Sasuolo mùa đầu mà bá thế thì nể bạn rồi :woa:. Thêm mấy tấm hình về tac, vị trí + cách set cầu thủ. screenshot lúc tấn công cũng như phòng ngự nhé bạn .
    Lúc đầu cũng tưởng mùa 1 mùa 2 gì đấy
    Dù là mùa 2019 rồi nhưng vã đối thủ thế kia thì tac cũng bá đấy

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    305

Mình không muốn post thành tích của sassulo lên đây vì thực tế là có test thêm các sơ đồ khác khi cầm đội nhỏ.

Tactic này thiên về kiểm soát bóng.

Mình còn 3 , 4 tactic khác liên quan đến việc chơi phản công, hoặc đổ bê tông , hoặc tấn công ồ ạt đâm ra là thành tích của sassulo post lên cũng không thể hiện được sức mạnh của tactic.

Trong 5 năm ở Sassulo ngắn gọn thì là mình về đích thứ 4 ở mùa đầu , 4 mùa sau đó đều vô địch seria + cúp quốc gia của Ý.

Đấu trường châu lục thì có 1 champion league , 1 cúp c2.

Các cúp siêu cúp lung tung + fifa world cup thì không tính làm gì cho nó mất thời gian.

Tactic thì cũng post rồi. Bạn nào thích thử thì có thể down về xài chứ còn post thêm vị trí và cách set cầu thủ làm gì nữa. Về cơ bản nó là 4-3-3 wide. Cũng không có yêu cầu cao gì về cầu thủ.

Thậm chí là cầu thủ của bạn chỉ có điểm ở mức 10-13 thì vẫn có thể dùng tactic này được.

Thực tế ra cũng không định share tac này. Vì đây là phiên bản hoàn thiện của tac kiểm soát bóng mà mình mất rất nhiều thời gian để hoàn thiện.

Nó hoàn hảo đến mức mà tactic mùa trước đó mình ăn 3 bao gồm cả c1 , cả seria , cả cúp quốc gia ý mà mình vẫn sửa lại vì chưa ưng ý về mặt phòng thủ của tactic.

Bàn thua của tactic trước đó là rất ít , nhưng mình vẫn muốn đối thủ không lên được bóng nên đã phải sửa lại thêm đôi chút.
    Từ việc test tac rồi đến cả kiểm tra xem tac hoạt động trong phòng ngự thế nào ( tấn công thì bá khỏi bàn rồi ).

Số bài viết
    2,858

Bổ sung thêm cho bài viết chất lượng hơn thôi mà bạn . Hàng tốt mà pr kém thì ít ai biết lắm

Số bài viết
    305

Post cho ai thích thì xài thôi.

Mình cũng không cần nổi tiếng mà phải pr

Có hàng tốt xài 1 mình thấy cũng ích kỷ nên là post lên cho anh em xài cho vui thôi.

Số bài viết
    367

Tungvh nghe bác "nổ" bùi tai quá để mang về test vs MU xem sao . Mà dùng cả sân khách sân nhà đều ok à

Số bài viết
    305

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mr.kevintrung Bài viết
    Tungvh nghe bác "nổ" bùi tai quá để mang về test vs MU xem sao . Mà dùng cả sân khách sân nhà đều ok à
    xài khách lẫn nhà đều ok.

Mình đá online với 1 ông anh , dùng west brom đá trận mở màn giải Anh với Chelsea thắng Chelsea 2-1.

Với việc chỉ dùng tactic này trong hiệp 2 thắng ngược 2 bàn trong hiệp 2 và chelsea không lên được bóng.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới