Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13
    Số bài viết
    207

Cách Chỉnh Bằng Cấp và Kinh Nghiệm Cá Nhân ???? :bimat:

Mình mới chơi lại FM nên có vài thay đổi nhỏ phần CHỈNH BẰNG CẤP và KINH NGHIỆM CÁ NHÂN:
    1. Nếu mình chọn bằng cấp và kinh nghiệm ở mức thấp nhất thì sau này FM làm cách nào để mình tăng chỉ số? ( thi lấy bằng hay đạt được 1 level nào đầy sẽ cho điểm để tăng )
    2. Nếu chọn mức thấp nhất của 2 lựa chọn trên thì việc cầm 1 đội bóng lớn ngay có ảnh hưởng gì không? Nếu có thì ntn ? Hay bắt buộc phải cầm đội bóng nhỏ?
    3. Những điểm số của 2 lựa chọn này ảnh hưởng như thế nào đến việc huấn luyện? Vì mấy bản FM mà mình chơi lúc trứơc việc này phụ thuộc vào đội ngũ coach.
    4. Theo bạn , bạn thích bắt đầu chơi như thế nào? Tại sao?

P/S: Trước toàn chơi game hack, năm nay 15 chơi bản share bản quyền của bác super FM. Đúng là game chuẩn nó khác, cảm giác máy chạy mượt mà, Bác Super FM làm việc ok lắm, có điều hơi ít nói tí
    Thanks All

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    196

Từ: Cách Chỉnh Bằng Cấp và Kinh Nghiệm Cá Nhân ???? :bimat:

Mình chỉ biết là chọn bằng cấp thấp và ít kinh nghiệm làm cầu thủ nghi ngờ khả năng của mình, không ra oai được. Nhiều lúc nói mà tụi cầu thủ không nghe lời

THIÊN TÀI TRÊN TẤT CẢ THIÊN TÀI

Số bài viết
    2,858

Bẹp fa lord lâu năm nên hơi trầm tính .
    Chọn chỉ số ở mức thấp hay cao phù hợp với giải đấu của clb bạn nắm quyền :cha1:.

Số bài viết
    207

Cảm ơn kaka94 và wisơ
    Có bạn nào trả lời cụ thể 4 câu hỏi dùm minh được không ?

Số bài viết
    6,093

Bữa giờ hơi bận, mình cũng đang định viết bài về cái này.

Tóm tắt là : Nếu ở các giải đấu cao nhất thì chỉ số nên từ >=14 cho những chỉ số yêu cầu. Giải thấp hơn (vd hạng Nhất nước Anh) thì >=11, thấp hơn nữa thì >=9.

Như vậy không nhất thiết tất cả các chỉ số cao là cần thiết mà còn tùy thuộc vào lối huấn luyện của bạn.

VD : nếu bạn thích làm hlv thiên về huấn luyện trên sân cỏ thì có thể kí hđồng với coach GK tốt, và hạ chỉ số coach GK của bạn xuống bằng 1.

Số bài viết
    491

mình nghĩ nên ưu tiên mục tactical bên đấy nhìu cái quan trọng hơn , tôi toàn để GK fitness về 1

Số bài viết
    207

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super FM Bài viết
    Bữa giờ hơi bận, mình cũng đang định viết bài về cái này.

Tóm tắt là : Nếu ở các giải đấu cao nhất thì chỉ số nên từ >=14 cho những chỉ số yêu cầu. Giải thấp hơn (vd hạng Nhất nước Anh) thì >=11, thấp hơn nữa thì >=9.

Như vậy không nhất thiết tất cả các chỉ số cao là cần thiết mà còn tùy thuộc vào lối huấn luyện của bạn.

VD : nếu bạn thích làm hlv thiên về huấn luyện trên sân cỏ thì có thể kí hđồng với coach GK tốt, và hạ chỉ số coach GK của bạn xuống bằng 1.
    Theo Bẹp nói vậy nếu các chỉ số của mình bằng 1, nhưng có 1 đội ngũ coach có chỉ số tốt thì không ảnh hưởng gì ?
    Và nếu chọn điểm số thấp sau này có tăng điểm được không và bằng cách nào ?
    Thanks Bẹp

Số bài viết
    6,093

Vụ tăng điểm hay không thì mình chưa rõ vì ít chơi.

Còn vụ coach thì mình nghĩ các chỉ số này làm cho mình giống như 1 coach/scout/asst mà thôi, tức là nếu chỉ số cần thiết cao thì khi tự mình làm các công việc cua coach/scout/asst sẽ tốt hơn.

Số bài viết
    6,237

chọn chỉ số thấp thì mức độ khó tăng lên do các cầu thủ nó ếu nghe mình lần đầu new game mình chỉnh chỉ số thấp nhất, lại 20 tuổi, cầm barca vào team nó unhappy liên miên đợt new game sau rút kinh nghiệm thì chỉnh bằng xịn nhất, chỉ sô vkl luôn, train tactic 5*, mental thì quá khủng discipline 20, ếu thằng nào dám hó hé, đá tới t10 ngon lành rồi tự dưng game bị lỗi nó chuyển qua profile chỉ số thấp cái cả team nó lại unhappy ghét quá nghỉ từ đó h chưa chơi lại luôn :fa:

Chọn chỉ số thấp thì vẫn có thể học bằng mới, để tăng chỉ số bên technical, dùng để training ấy, nhưng lúc học thì sẽ ảnh hưởng đến training của team, thấy nó ghi vậy, chắc là phần train mà bạn lo sẽ thiếu bạn nó sẽ tăng workload :fa: còn bên mental thì chắc là do cách bạn chơi thì máy nó tự điều chỉnh

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    207

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super FM Bài viết
    Vụ tăng điểm hay không thì mình chưa rõ vì ít chơi.

Còn vụ coach thì mình nghĩ các chỉ số này làm cho mình giống như 1 coach/scout/asst mà thôi, tức là nếu chỉ số cần thiết cao thì khi tự mình làm các công việc cua coach/scout/asst sẽ tốt hơn.
    Thanks Bẹp!
    KHông biết có tài liệu nước ngoài nói về cái này không ta

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới