Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoclaptrinh Bài viết
điều 1 và điều 2, chỉ riêng 2 điều này là thấy khó xơi rồi! đòi hỏi cao quá thì chẳng tìm đâu ra đâu!
theo mình trải nghiệm thì dường như server của SI chưa ổn định! đường truyền cty mình cũng ko phải là quá tệ nhưng mình dùng máy cty chơi thử (mình làm ở cty làm game nên máy tính cấu hình cũng tương đối) nhưng thấy tình trạng lag và delay vẫn liên tục diễn ra! :3 vì vậy cast mượt FM15 ko delay ko lag là chuyện hết sức viễn vông! :3
PS: này thì đường truyền 2mb!
dùng cái twitch sẵn có của FM thì đường truyền ra nước ngoài phải mạnh, mà mình test rồi, chỉ chạy nổi 480p mờ lắm, 720p dc 1 tẹo là tạch ngay nên stream = talk tv của vn sẽ ổn định hơn nhưng máy phải tốt vì vừa load FM vừa encode video nên máy chạy nặng lắm, máy k ngon là đứt thôi máy mình core i5 nhưng dùng đồ họa IGP hd 4000 thôi, nên cpu toàn load 80~100%, k stream lâu dc :okay: vậy nên ai có card rời để nó encode = card rời thì nhẹ máy hơn :okay:

P/s: Mạng cáp quang thì upload bét cũng dc vài Megabit rồi, dư sức, vấn đề là cấu hình máy thôi với lại FM 15 online chưa ổn định thì phải, mình join 1 số host thì lag vcc ra, nhưng host khác lại bt ông hoclaptrinh hôm qua cũng bị còn j