Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    977

[GUIDE] Hướng dẫn tạo link cho graphics file cho Windows 10.

Tiêu đề không đầy đủ cho lắm tại mình muốn nó ngắn Chi tiết là nếu bạn có nhiều bản fm trong máy do muốn trải nghiệm mấy bản củ như lào hay còn lưu luyến mấy bản cũ, đồng thời cùng muốn logos. Cách thông thường là copy thư mục logos của bản hiện tại vào thư mục logos của bản fm các ông đang muốn chơi. Nhưng cách này có một số điểm yếu như:
    - Mất thời gian copy qua lại Thời gian là vàng bạc, để thời gian fap thích hơn.
    - Tốn dung lượng Thời buổi ổ cứng bị mấy anh tàu khựa mua để mine chia coin không có tiền không nên tốn dung lượng vào mấy file này

Nên mình có một phương pháp hoàn hảo cho các bạn . Chúng ta sẽ dùng mklink của windows. Cái này có sẵn trong máy các bạn khỏi phải cài thêm gì cả. Mình chưa test Windows 7, 8, 69 ,XP nên không biết đc không

Bước 1: Xác định vị trí của thư mục logos trong máy. Ví dụ như của mình là nằm trong mục graphics/logos của FM21. Mình gọi là link A
    Mã:
    D:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2021\graphics\logos

Bước 2: Xác định vị trí của thư mục graphics của bạn fm bạn muốn chơi. Ví dụ của mình là FM12. Mình gọi là link B
    Mã:
    D:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2012\graphics

Bước 3: Mở Start -> Kiếm CMD -> rồi mở cmd bằng admin.

Bước 4: chúng ta sẽ dùng câu lệnh mklink để tạo liên kết từ thư mục logos gốc đến thư mục graphics của bản FM bạn muốn chơi. Câu lệnh như sau

Mã:
    mklink /J "link B" "link A"

trước khi bấm enter, các bạn thêm \logos ngay sau link B. Ví dụ của mình thay vì

mklink /J "D:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2012\graphics" "D:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2021\graphics\logos"
    Thì nó là

mklink /J "D:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2012\graphics\logos" "D:\Documents\Sports Interactive\Football Manager 2021\graphics\logos"
    Sau đó bấm Enter nếu nó ghi như này,

và trong thự mục graphics của phiên bản fm cũ có mục logos như này

thì đã thành công

Bước cuối cùng: vào game reload skin.

Như các bạn thấy, dung lượng của folder graphics là 0 bytes.

Các bạn cũng có thể làm tương tự với facepacks, 2d kits nếu muốn. Nhưng không nên dùng vs thư mục skin vì giao diện các bản fm khác nhau.

Chúc các bạn thành công

Life is nothing but a box of cookies.

Số bài viết
    6,237

Từ: [GUIDE] Hướng dẫn tạo link cho graphics file cho Windows 10.

Ờ mây zing gút chóp

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới