Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 45
    Số bài viết
    6,237

Từ: Cho mình hỏi về phần training !

cái chỉ số khi nào bạn thấy HLV nó báo hàng tháng thì hẵng vào xem, chứ bt nó chưa cập nhật đâu :okay: với lại nó xuống cũng bt mà, nên vào xem coach nó báo thằng đó tập ra sao, rồi vào phần info của nó để xem nó đang gặp vấn đề j nữa :okay:

Cập nhật thông tin mới nhất từ diễn đàn

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    21

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Mình thì suy nghĩ theo kiểu lập tờ rình viên, tức là điểm Ability có giới hạn, mà cơ chế điều chỉnh của FM lại dàn trải theo thời gian. Nên muốn tăng chỉ số (ví dụ: tăng pace, acc, agility...) thì nó phải giảm ở chỗ khác đã (ví dụ: finishing, composure, dribble...) rồi lấy số điểm Ability hụt đi đắp vào chỗ cần tăng kia sau.

Có thể do bạn để general training không focus gì nên chỉ số nó điều chỉnh kiểu hên xui, Messi thì max PA rồi nên tháng 1 nó giảm đồng loạt các chỉ số để tháng sau nó phân bố lại (vớ vẩn lại tăng Concentration, Free kick, Positioning... các kiểu thì buồn )

Theo mình thì bạn cứ để set focus cho Messi (và các cầu thủ khác nói chung) một vị trí, AI sẽ cố gắng giữ chỉ số của Messi ở trạng thái ổn định ấy, còn hơn là tăng giảm không theo ý muốn của người sử dụng.

Chú ý là Pace là cái rất tốn điểm Ability nên khi set focus Poacher cho Messi chẳng hạn, thì thỉnh thoảng điểm nó vẫn bị hụt đi (các chỉ số đang là 20 của Messi như Acc, Agility...), điều này không có gì đáng ngại cả. Quan trọng là trên sân nó vẫn thể hiện mình ổn định như trước là được.
    Ok bạn, để mình set lại thử xem , chứ tình hình này ko ổn chút nào, lẽ ra nó phải phân ra tiền đạo tập gì, tiền vệ tập gì, hậu vệ tập gì. Chứ ko nhẽ giảm điểm Messi xong tăng vào tackling với marking thì đúng là -_-

Số bài viết
    6,237

tùy vị trí mà có những chỉ số k tính vào CA, PA, ví dụ hậu vệ sẽ k tính chỉ số dứt điểm, ... . bạn kiếm trong đây, có 1 post nói về free attribute trong FM 08 đó, FM các bản sau hình như vẫn còn giữ nguyên phần này

http://fm-vn.com/diendan/showthread....-luy%E1%BB%87n

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Số bài viết
    491

chỉ hơi bực mình cái phàn tập chung 1 tí là nếu tập tấn công thì cả hậu vệ cũng thế , còn 27 tuổi xuống lực là bình thường 1-2 điểm ko quan trọng lắm đâu bạn để ý mấy cầu thủ trẻ í sẽ thấy rõ rệt nhất

Số bài viết
    380

messi mình train chỉ thấy giảm đi chứ chả bao giờ max, mà nó đá vẫn ảo lắm chỉ về già nghỉ hưu chứ ghi bàn chả thọt mấy :okay:

Số bài viết
    420

Có nhiều chỉ số đúng là Free thật, như hậu vệ có mấy cái như Drill , Cross tầm 12đ trở xuống thì không tăng PA đâu

Số bài viết
    21

Mà mình mua thằng CR7 về, chỉ số đá phạt là 19, thế mà cả mùa giải đá phạt ăn đc đúng có 1 quả là thế nào nhỉ, còn lại toàn sút đi đâu ấy. Theo dõi trận đấu mà phát bực cả mình

Đúng là mình thấy để tập luyện cá nhân theo vị trí thì có vẻ đỡ hơn, ko bị tụt chỉ số ầm ầm nữa cơ mà vẫn tụt một vài dòng. Mà ko hiểu sao nó đá ở CLB khác thì ko bj tụt, mua về bên mình là bị nhỉ.

Số bài viết
    58

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của LinhKid Bài viết
    Mà mình mua thằng CR7 về, chỉ số đá phạt là 19, thế mà cả mùa giải đá phạt ăn đc đúng có 1 quả là thế nào nhỉ, còn lại toàn sút đi đâu ấy. Theo dõi trận đấu mà phát bực cả mình

Đúng là mình thấy để tập luyện cá nhân theo vị trí thì có vẻ đỡ hơn, ko bị tụt chỉ số ầm ầm nữa cơ mà vẫn tụt một vài dòng. Mà ko hiểu sao nó đá ở CLB khác thì ko bj tụt, mua về bên mình là bị nhỉ.
    vậy là bạn chưa cho nó BJ r nên nó tụt là phải

Số bài viết
    3,560

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của LinhKid Bài viết

Ở clb khác cũng tụt, chẳng qua bạn theo dõi ko kĩ như ở CLB mình thôi

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    6,237

tập kém thì nhắc nhở nó nữa, mà fm nó nhắc nhở toàn hăm dọa đá ra khỏi đội hình, với mấy thằng trụ cột đang đá hay thì k nên làm thế, nó hay bật lại lắm :okay:

>> News <<
    >> Page - Group <<
    >> Youtube - Discord <<

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới