Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14
    Số bài viết
    9

Cho mình hỏi ý nghĩa của Hidden Attributes Important Match

Có ai biết Important Match có ý nghĩa j` không, trong cái genie scout bấm vào nó chỉ nói chung chung, mình không biết chỉ số này ảnh hưởng đến stats nào của cầu thủ. Trong game của mình thì có mấy thằng Consistency rất là cao nhưng PA lại không bằng những thằng Consistency bình thường nhưng Important Match cao, thành ra không biết nên mua thằng nào, mà đội hình thì có nên thiên về cầu thủ có Important Match cao không

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    262

Từ: Cho mình hỏi ý nghĩa của Hidden Attributes Important Match

Important Match là khả năng mà cầu thủ đó phô diễn hết tài năng của mình trong một trận cầu "đinh" (chung kết C1, chung kết WC...)
    PA không phải là chỉ số quan trọng nhất bạn ạ, nhiều cầu thủ PA cao nhưng Ambitious thấp thì không bao giờ phát triển hết
    Còn về việc mua bán thì forum có cả một topic riêng rồi đó, bạn có thể hỏi trong đó

Theo ý kiến riêng của mình thì Important Match ko quá quan trọng trong lựa chọn cầu thủ cũng như xây dựng đội hình để mà đem ra so sánh xem xây dựng đội hình thiên về nó hay không

SPAM là một hành động rất quan trọng ( Significant) tích cực ( Positive) tuyệt vời ( Amazing) nam tính ( Manly)

Số bài viết
    420

Sãn tiện cho e hỏi luôn, cái chỉ số Dirtiness là gì vậy

Và cái Sportsmanship nữa, 2 cái này là gì luôn ạ

Số bài viết
    2,202

Dirtiness: là chỉ số thể hiện khả năng chơi xấu của cầu thủ. Cầu thủ có chỉ số này cao thường phạm lỗi nhiều hơn điển hình như Pepe hoặc Lugano chẳng hạn

Sportsmanship là tinh thần thể thao cái này ngoài đời mới thấy rõ chứ trong game cũng khó nhìn nhận ra lắm.

...Legend...

Số bài viết
    2,858

Sportmanship theo mình đánh giá cầu thủ có fairplay hay ko , vd đối phương nằm sân có đá bóng ra biên hay tiếp tục đá :fa:.

Số bài viết
    20

Diving cũng là một ví dụ về Sportmanship đấy :fa:

Số bài viết
    9

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungeragon Bài viết
    Important Match là khả năng mà cầu thủ đó phô diễn hết tài năng của mình trong một trận cầu "đinh" (chung kết C1, chung kết WC...)
    PA không phải là chỉ số quan trọng nhất bạn ạ, nhiều cầu thủ PA cao nhưng Ambitious thấp thì không bao giờ phát triển hết
    Còn về việc mua bán thì forum có cả một topic riêng rồi đó, bạn có thể hỏi trong đó

Theo ý kiến riêng của mình thì Important Match ko quá quan trọng trong lựa chọn cầu thủ cũng như xây dựng đội hình để mà đem ra so sánh xem xây dựng đội hình thiên về nó hay không
    Mình muống hỏi kỹ hơn về cái phô diễn hết tài năng là như thế nào?
    Thêm 1 cái nữa cái Consistency mình hiểu là số trận cầu thủ đá đúng với khả năng của mình có nghĩa là CA giữ nguyên, trong đó sẽ có những ngày cầu thủ đá dưới CA của mình, tức là CA=CA-(10+x), nhưng mà nếu vào trận đấu lớn cầu thủ đó có Important Match cao nhưng mà mà trận đó rớt ngay vào ngày cầu thủ đó đá dưới CA của mình thì lúc đó cái nào ảnh hưởng nhiều hơn?

Số bài viết
    420

e test thử rồi, cho thằng regen có chỉ số Sport 1, Dirtiness là 20, nó toàn ăn thẻ. Trận nào cũng dính thẻ, 1 vàng hoặc 2 vàng, có khi đỏ luôn :daudau:

Chỉnh sang thằng thủ môn, cũng Sport 1 và Dirti 20, cho thêm cái tặc chiêu Cải nhau với trọng tài.... 10 trận có 2 trận dính thẻ đỏ rời sân :daudau:

Số bài viết
    420

cái consitency có nghĩa là phong độ duy trì ổn định, nếu gặp phải chấn thương nằm dự bị vài tuần thì khi vào, nó sẽ hồi phục lại nhanh hơn.
    Còn Imp Maths lại khác, nó liên quan tới những trận cầu đỉnh ( nói cách khác là những trận đá ở giải châu lục, giải quốc gia như World Cup ấy ) thì thằng này nếu có Imp Maths cao, tinh thần sẽ ổn ( luôn màu xanh ).

Còn nếu Imp Maths thì nó hay bất ổn, vào trận mà lỡ lọt 1 trái cái bị giảm tinh thần rõ rệt.

Imp Maths kết hợp với Preesure, Det kha khá thì cầu thủ luôn ổn định trong mọi trận đấu.

Xem mấy thằng danh thủ quốc tế, luôn có những chỉ số như Det, Imp Maths, Consistency, Preesure tương đối cao ( tầm 15 trở lên ).

Số bài viết
    230

mấy thằng IM mà thấp thì mấy trận lớn hay mắc sai lầm lắm
    Consistency là độ ổn định, Pressure là chịu áp lực thằng nào dưới 10 thì hạn chế mua chỉ số có cao cũng đá dở ẹc, trận nổ trân xịt như torres
    mà geinsout có thể chỉnh sang tiếng việt đó

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới