Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    63

Nhờ mọi người giúp chiến thuật cho Dortmund

Mình vừa mới chơi FM14 thôi, với lại rất thích Dortmund cho nên đã pick ngay mà không cần suy nghĩ :3
    Mình đang ở giữa mùa đầu và có một số vấn đề về chiến thuật, mong các bạn có thể test toàn bộ 3 chiến thuật mình đã set sẵn trong File Save với đội hình của m, đưa ra ưu, nhược điểm của từng chiến thuật để mình sửa chữa lại ^_^
    Rất cám ơn các bạn! ^_^
    Link Download: https://www.mediafire.com/?4tg09rbhggz6e8a

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    584

Từ: Nhờ mọi người giúp chiến thuật cho Dortmund

bạn nên post hình ra, chứ đừng đưa file, ai cũng lười k down đâu

Neymar Jr

Số bài viết
    63

Vậy mình up hình đây

Chiến thuật 1

Chiến Thuật 2

Chiến thuật 3

Số bài viết
    584

mình thấy ngay cái sắp xếp thì cả 3 chiến thuật của bạn đã k hợp lý rồi, chưa nói mấy cái khác

Cái 1, cả DMC và MC đề đá giữa k lệch bên nào, thì rất dễ giẫm chân lên nhau bạn nên xếp dàn ngang ra

Cả cái 2 và cái 3, khoảng cách giữa DMC vs AMC là rất to, mà DMC lại chơi ở role BWM thì sao mà phân phối bóng đc, nếu muốn chơi kiểu này thì role ở đó nên là RGA hoặc DLP

Neymar Jr

Số bài viết
    33

Cho bender lên giữa sân luôn đi, Bender thể lực tốt mà chạy lên chạy về vi vu
    Tac thứ 3 chơi tấn công mà xài 3 CB thế kia ít nhất cũng phải có 1 thằng làm BPD để còn hỗ trợ phát động tấn công được

Số bài viết
    63

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Neymar11 Bài viết
    mình thấy ngay cái sắp xếp thì cả 3 chiến thuật của bạn đã k hợp lý rồi, chưa nói mấy cái khác

Cái 1, cả DMC và MC đề đá giữa k lệch bên nào, thì rất dễ giẫm chân lên nhau bạn nên xếp dàn ngang ra

Cả cái 2 và cái 3, khoảng cách giữa DMC vs AMC là rất to, mà DMC lại chơi ở role BWM thì sao mà phân phối bóng đc, nếu muốn chơi kiểu này thì role ở đó nên là RGA hoặc DLP
    Mình thấy cái CT1 đá là ổn nhất đó, thắng gần 70% các trận, còn mí CT kia hông hỉu sao lại ko thắng đc :cha1:
    Mình sắp CT1 thì ăn đc Napoli 2 trận 5-2, 4-1, ăn MU 1-0, ăn Bayern 2-1 :cha1:

Số bài viết
    63

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của qynciao Bài viết
    Cho bender lên giữa sân luôn đi, Bender thể lực tốt mà chạy lên chạy về vi vu
    Tac thứ 3 chơi tấn công mà xài 3 CB thế kia ít nhất cũng phải có 1 thằng làm BPD để còn hỗ trợ phát động tấn công được
    Mình quên sửa bạn, tac đó để Counter @_@

Số bài viết
    13

Tiền đạo cánh của DM cùi lắm, bạn chỉnh đá chiến thuật 3 tiền vệ trung tâm, 1 hộ công va 2 tiền đạo ấy.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới