Share game FM24 (PC)

Trang thứ 5 trong tổng số 15 trang Trang đầuTrang đầu ... 34567 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 144
    Số bài viết
    1,209

Từ: [VH FM14] Đăng ký VH và phân công công việc

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thanhhuy3171997 Bài viết
    Còn việc không? Cho tôi nhận 1 slot
    Việc thì bao la bạn ạ, bạn làm b10000 nhé

@Tomriddle: thanks bạn, rất chủ động, chờ file tiếp theo nhé.

@ducchinh36: bạn ơi thật ra team soát lỗi làm việc sẽ nhanh hơn nhiều so với team dịch nên công việc ko nhiều đâu. Nếu bạn làm dịch được thì tốt quá chứ team soát lỗi hết slot rồi. Khi nào team soát bị dồn công việc thì khi đó mới điều vài người team dịch qua phụ giúp thôi bạn

@yukimura: thank nhoa

Số bài viết
    36

Cho tôi hỏi 1 cái, câu như thế này: We are afraid that won't be enough and we have decided to terminate [%person#2-your] contract
    thì chúng ta dịch: Chúng tôi e là không đủ và chúng tôi quyết định chấm đứt [%person#2-your] hợp đồng
    hay: Chúng tôi e là không đủ và chúng tôi quyết định chấm đứt hợp đồng [%person#2-your]
    hay: Chúng tôi e là không đủ và chúng tôi quyết định chấm đứt hợp đồng anh ấy.

Cho mình hỏi là dịch như thế nào mới đúng

Số bài viết
    219

Cho tôi hỏi 1 cái, câu như thế này: We are afraid that won't be enough and we have decided to terminate [%person#2-your] contract
    thì chúng ta dịch: Chúng tôi e là không đủ và chúng tôi quyết định chấm đứt [%person#2-your] hợp đồng
    hay: Chúng tôi e là không đủ và chúng tôi quyết định chấm đứt hợp đồng [%person#2-your]

mình nghĩ là cái thứ 3: chúng tôi e rằng điều đó là không đủ và đã quyết định chấm dứt hợp đồng với anh ấy hoặc với [%person#2-your] cũng được :okay:

Số bài viết
    1,209

Chúng tôi e như thế là không đủ và chúng tôi quyết định hủy hợp đồng với anh.
    Bạn vui lòng hỏi đáp ở đây nhen http://fm-vn.com/diendan/showthread....923#post419923

Số bài viết
    108

Xong file a7500 luôn rồi nhé phịch
    https://drive.google.com/file/d/0B2s...it?usp=sharing

Số bài viết
    350

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    ok st.nick làm a3500 nhé

P/S:
    Mình đã làm topic hỏi trước là có nên làm ko rồi. Báo trước là công việc dịch ko phải dễ dàng nhưng mọi người vẫn hăng hái tham gia nên mình cũng an tâm mà tiến hành làm. Giờ đụng vào rồi mới thấy phỏng tay, hết người này tới người kia xin rút. Xin lỗi mình ko có ý gì nhưng mình nghĩ năm nay khó mà có bản VH ra mắt được!
    mọi năm cũng đều có kế hoạch nhưng chỉ thực hiện đc ~80% thôi mà. do cái này tùy thuộc vào nhiều ng mình ko ép đc :okay: ko vấn đề gì, cố gắng đc đến đâu hay đến đấy

0979581890

Số bài viết
    219

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của St.Nick Bài viết
    mọi năm cũng đều có kế hoạch nhưng chỉ thực hiện đc ~80% thôi mà. do cái này tùy thuộc vào nhiều ng mình ko ép đc :okay: ko vấn đề gì, cố gắng đc đến đâu hay đến đấy
    nằm nào file lang cũng mã hóa khác nhau thế này thì khổ thật, sao si không làm 1 bản chung FM rồi update qua từng năm nhỉ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của yukimura Bài viết
    Xong file a7500 luôn rồi nhé phịch
    https://drive.google.com/file/d/0B2s...it?usp=sharing
    đã sửa lại xong chả biết đúng hay sai nữa :okay:
    https://drive.google.com/file/d/0B5V...it?usp=sharing

Lần sửa bài viết gần nhất bởi hunghue92 : 21-03-2014 vào lúc 11:45 PM

Số bài viết
    184

file a7500 đã soát lỗi, chỉnh sửa
    https://drive.google.com/file/d/0B_i...it?usp=sharing
    Góp ý
    - Bạn yukimura làm rất tốt hầu như không sai lỗi chính tả, mình chỉ sửa lại những đoạn bạn gõ thừa hoặc thiếu hay thay đổi 1 số câu cho dễ hiểu....
    - Vẫn còn 1 số câu dịch ra khá tối nghĩa, mình nghĩ khi vào game mới nhận ra được, ví dụ như:
    "Player in starting eleven has personalised instructions"
    dịch: Mười một cầu thủ xuất phát đã có những chỉ dẫn cá nhân
    hoặc:
    The current [%position#1-lowercase] in the starting eleven ([%person#1]) has personalised instructions and will not follow the instructions set on this page
    dịch: Vị trí thứ [%position#1-lowercase] hiện tại của CLB trong 11 cầu thủ đầu trận ([%person#1]) đã theo chỉ dẫn cá nhân riêng và sẽ không theo chỉ dẫn trong trang này

Số bài viết
    89

Giờ mới đọc được topic này :"> , đang đợi bác trưởng team giao việc đây hehe

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của St.Nick Bài viết
    cái quan trọng của những năm trước là mới vô mọi người dù khó cũng cố gắng hoàn thành 1 lần rồi nghỉ chứ ko nghỉ ngang như bây giờ.Mà thôi dù sao chuyện cũng qua rồi, với cả cũng thấy có vài anh em tâm huyết nên cũng bình tâm trở lại. Tiếp tục cố gắng nào

Ty yukimura, làm tiếp 3 file nữa lấy title màu tự chọn nha
    Đùa thôi khi nào muốn dừng thì cứ báo khi nộp bài, nếu ko thấy báo mình cứ giao tiếp đó
    Vd như bây giờ, làm tiếp b10500 nha

@hunghue: Share permission lại bạn ơi.

@tomriddle112: ok ty bạn, v bạn kiểm tiếp phần a7500 của yukimura luôn nha :trollol: https://drive.google.com/file/d/0B2s...it?usp=sharing
    Về phần tối nghĩa thì chịu thôi, vì game mà, nhiều câu tiếng anh đơn giản nhưng dịch ra xương lắm, nó cứ nghịu nghịu thế nào ấy

@thailong1991: bạn làm giúp mình b11000 nha :ok:

P/S: Lưu ý mọi người là khi up host gg drive nhớ share permission cho file trước nha. Hoặc ko thì cứ up fshare/mediafire cho tiện, chỉ mấy chục kb thôi mà

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới