Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16
    Số bài viết
    35

Icon7 Arsenal-Possession-Beautiful Football

First Season Tranfer History: Vela-3.9m, Fabio Coentrao-10m, Lars Bender-20m, Benekidt Howedes-12.5m, Scocco-9m.
    - Tactics

.Chiến thuật này sống nhờ vào bộ đôi tiền vệ trung tâm Bender-Ramsey, 1 người phân phát bóng kiến tạo và 1 người giành lại quyển kiểm soát khi mất bóng và đảm bảo an toàn cho khu vực giữa sân.
    .2 hậu vệ biên sẽ được chơi attack khi thi đấu trên sân nhà và gặp các đội chiếu dưới, chơi support khi gặp các đội ngang tầm và chơi trên sân khách.
    .3 AMC hoạt động thành hình tam giác với Jack đá AP-Support sẽ lùi sâu về phía sau so với 2 người còn lại làm nhiệm vụ ban bật 1-2 và giúp đội duy trì quyền kiểm soát bóng (giúp cho ramsey khi ko chuyền sang 2 cánh thì có thể bật 1 2 với Jack). Ozil và Cazorla đảm nhận nhiệm vụ kiến tạo và ghi bàn, 1SS và 1Trequartista.
    .Giroud ban đầu mình set là CF nhưng sau mùa đông sign được Lê văn đốp thì mình cho anh này đá False nine và cho tiền đạo người Pháp lên ngồi dự bị (Lewandowski đá Fasle nine tiếp tục ở mùa sau ghi đến hơn 40 bàn/1 mùa nhé).
    - Đặc điểm của Tactic là bộ đôi MC chuyền như Xavi đặc biệt là Ramsey: 45matches-4301passes-87passes complete/90min-91%. Do mình ko có người dự bị cho Ramsey nên anh này phải thi đấu khá nhiều mặt trận dẫn đến việc có những trận đấu xuống phong độ và ko đạt được mức 100passes/90min như giai đầu mùa . Ngoài ra còn có bộ đôi SS Trequa ghi bàn và kiến tạo ầm ầm, Giroud thì chỉ ghi được những bàn thắng quá dễ, phải đợi đến CNMĐ khi có Lewandowski trong đội hình thì bàn thắng từ chân tiền đạo mới xuất hiện nhiều :">
    - Thành tích: Vô địch NHA và C1, thua FA do đội hình ko đủ chiều sâu và số lượng để thi đấu cả 3 mặt trận vào những ngày tháng 4 tháng 5.

- Lưu ý:
    .Đầu mùa hè nên tập trung General training là Fitness và Match training thì chỉ chọn Tactics only với cường độ cao nhất (3 ngày trước trận đấu).
    .Nên đá giao hữu nhiều để trước khi vào mùa giải chính thức Tactics có độ Familiarity ít nhất là Accomplished.
    .Cho 2 MC và 3AMC học kĩ năng Plays one-twos. Đan bóng sẽ vô cùng sướng mắt :">
    .Khi Familiarity của Tactic đã Fluid hết thì chuyển Match training sang Attack Movement. General training thay đổi linh hoạt từng tuần.
    .Nếu 2 hậu vệ cánh của bạn có khả năng tấn công ko tốt thì có thể sẽ làm hỏng chiến thuật này vì chiến thuật này yêu cầu rất nhiều khả năng tấn công của 2 hậu vệ cánh.

Chủ đề tương tự:

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Từ: Arsenal-Possession-Beautiful Football

nếu xài vậy thì phải vứt luôn walcott, AOC à :cha1:

Số bài viết
    2,773

Tac thấy đá sân khác toàn thua mà thua với tỉ số đậm không vậy bạn, đặ biệt có trận thua MU tới 1-8 (còn hơn cả ngoài đời) với cái căn bản là chuyền bóng nhiều nhưng tỉ lệ cầm banh không nhỉnh hơn đối phương bao nhiêu

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tuanhyundai Bài viết
    Tac thấy đá sân khác toàn thua mà thua với tỉ số đậm không vậy bạn, đặ biệt có trận thua MU tới 1-8 (còn hơn cả ngoài đời) với cái căn bản là chuyền bóng nhiều nhưng tỉ lệ cầm banh không nhỉnh hơn đối phương bao nhiêu
    1-3 mà, 1-8 ai dám chơi tiếp

mà công nhận sân khách gặp mấy đội khá trở lên đá chán quá

Số bài viết
    2,773

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    1-3 mà, 1-8 ai dám chơi tiếp

mà công nhận sân khách gặp mấy đội khá trở lên đá chán quá
    con lap chưa vệ sinh nó có chấm dơ màn hình mà lại màu đen ngay số 3 nhìn phát ra thành số 8 (mắt mũi kèm nhèm thật chắc tại già rồi)

Số bài viết
    35

gặp các đội bóng lớn thì kiểm soát ~60% mình nghĩ là ổn, những trận gặp đội yếu hầu như đều kiểm soát bóng hơn 60% đôi khi là 70% nhưng vì sợ gặp đội yếu ko mang tính thuyết phục nên mình chỉ up những trận lớn thôi.
    Đầu mùa ngay trận đầu tiên thua AC Milan, trận đấy đội dẫn trước liên tục nhưng 2 phút cuối Mario làm 2 bàn, cả trận anh lập 1 hattrick với phong độ đội bạn cao như thế thì mình thua cũng ko vấn đề gì. Thua MU cũng vậy, ko phải vì chiến thuật ko phát huy tác dụng mà chỉ đơn giản là đội bạn phong độ quá cao thôi. Ngoài đời cũng vậy mà, Ars đang hay gặp 1 MU rất dở nhưng 1 ngày phong độ của Mu tốt thì Ars vẫn phải thua thôi, bóng đá như vậy mới thú vị chứ.
    Trận Anderlecht thua vì quá chủ quan khi tung toàn dự bị vào đá trên sân khách....
    Ngoài 3 trận thua (2 ở C1, 1 NHA) 1 hòa Milan thì bạn có thể thấy mình toàn thắng tất cả ở ngoại hạng Anh đấy
    Nửa mùa sau, đặc biệt là tháng 3 tháng 4 khi mà FA C1 cùng đá, đội mình như đã nói ko quá dày nên mình cũng ko kì vọng phải toàn thắng ở những trận đá sân khách, NHA tích quá đủ điểm rồi nên rơi vài điểm cũng ko sao.
    Mình ko nói chiến thuật của mình bá đạo hay hoàn hảo bất bại gì mà

Số bài viết
    35

Walcott ngay những ngày đầu tiên mình bán được cho Chelsea với giá 30m.
    AOC đá được AMC mà, 1 xuất sub cho vị trí SS, phong độ còn cao ý chứ
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    nếu xài vậy thì phải vứt luôn walcott, AOC à :cha1:

Số bài viết
    334

đang cầm mu rất thích mấy tactic cấn công dồn dập thế này đã test ghi bàn khá nhiều nhưng lọt cũng không ít gặp mấy tac 4231 cánh chết nó đập như con

Số bài viết
    35

Bạn nói đúng điểm yếu của Tac này, ko có tiền vệ cánh để hỗ trợ phòng ngự + hậu vệ biên luôn có xu hướng dâng cao tấn công. Nhìn chung đây ko phải 1 Tactic cho những bạn muốn chơi kiểu chắn chắn và lì lợm.
    ở Ars có Sagna đá cánh nhưng chỉ số tack mark rất tốt (như 1 trung vệ) nên mình nghĩ sẽ ko bị ghi nhiều bạn như MU.
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ccheng99 Bài viết
    đang cầm mu rất thích mấy tactic cấn công dồn dập thế này đã test ghi bàn khá nhiều nhưng lọt cũng không ít gặp mấy tac 4231 cánh chết nó đập như con

Số bài viết
    2,202

Nhắc mới nhớ là còn kiểu tac này :daudau:

Tự nhiên bulid Arsenal đá 4-2-3-1 (2 winger) , 4-4-2 vs 4-3-3 mất rồi :daudau:

Có 1 dàn AMC khủng mà quên mất tac này

...Legend...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới