Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 33
    Số bài viết
    3,080

Từ: Có hay không dàn xếp kết quả trận đấu???

Chơi đã 3 mùa rồi, phong độ đang tốt vậy mà mới thua có 1 trận chung kết thôi là tính bỏ game rồi hả :okay: Ủng hộ SI cách chống Save/Load mới :okay:

Số bài viết
    392

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nghiaphuc_real309 Bài viết
    Chào các bạn,

Mình tức quá nên lên đây xả stress chút cho đỡ bực. Chuyện là mình cầm RM, đến mùa thứ 3. Phong độ là rất tốt, chiến thuật tinh chỉnh qua vài mùa nên rất ổn, cầu thủ cũng thế. Đường vào trận chung kết C1 của mình vòng knock-out gặp Bayern, tứ kết gặp AC Milan, bán kết gặp Barca, chung kết gặp Chelsea. Các trận vòng trước của mình thắng rất thuyết phục, rất đậm để đến trận chung kết.

Thế rồi trận chung kết gặp Chel mình đá thua rất lạ, tiền đạo dứt điểm không vào, thủ môn đối thủ bay như người nhện,... Kết thúc trận đấu mình thua 3-0. Mình không chơi save-load nhưng lần này thấy lạ mình load lại đá thử, nhân sự tinh chỉnh bỏ bớt những đứa trận vừa rồi đá không tốt, kết quả vẫn thua 3-0 Cho rằng tại chiến thuật, mình load lại tiếp lần nữa với 1 chiến thuật khác hẳn (2 chiến thuật dự phòng mình đều fluid), kết quả là thua 3-0. Dù tiền đạo dứt điểm kiểu gì cũng không vào, dù thế nào hết h1 Chel cũng sẽ ăn 1 quả trước. Và dù có đến phút 80 vẫn đang 1-0 thì hết trận tỉ số vẫn là 3-0 Đến lúc này thì mình chán k mún load để xem thêm nữa, chắc nghỉ chơi 1 thời gian chờ update xem thế nào vậy

Các bạn có bao giờ gặp trường hợp tương tự ở bản này không:lcb:
    .... chơi save load thì bản nào cũng có cảm giác đấy thôi bro

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietanh_1611 Bài viết
    ....
    cảnh cáo vì spam nhé.

Số bài viết
    392

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    cảnh cáo vì spam nhé.
    quote nhanh thế, xem lại hộ cái xem spam chỗ nào ? ko phải spam thì đừng bày trò nhé bạn

chủ thớt viện lí thấy lạ nên cả mùa ko save load, mỗi trận ck C1 save load mà fair play à ?
    chơi kiểu thế thua trận còn đi hỏi tại sao

Lần sửa bài viết gần nhất bởi vietanh_1611 : 27-11-2013 vào lúc 09:55 AM

Số bài viết
    111

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietanh_1611 Bài viết
    .... chơi save load thì bản nào cũng có cảm giác đấy thôi bro
    Mình không chơi save-load bạn ạ Khoảng 3 năm chơi fm gần đây mình k save-load, không genie scout hay sử dụng bất cứ 1 tool nào để can thiệp vào fm. RM mình đang cầm thành tích nói thế này cho dễ hình dung, vô địch tất cả các cup, vô địch la liga mùa trước 104 điểm, mùa này 105 điểm, ghi trên trăm bàn thắng ở giải quốc nội mình k nhớ rõ. Thắng các đối thủ như mình liệt kê, Bayern, AC Milan, Barca tổng tỉ số lúc nào cũng tầm 8-x. Vậy mà để thua Chel trong trận chung kết mà Chel đá không hay, mình cũng k phát huy được thế mạnh nên mới nghi ngờ thử lại lần nữa xem sao thì phát hiện ra thế này. Đây cũng là trận chung kết C1 năm thứ 2 liên tiếp mình tham dự, mùa trước mình thắng rồi, hay mùa này SI làm cho giống với lời nguyền C1 thì mình k rõ

Cần nói thêm tại sao mình lại bỏ chơi vì cái trận chung kết ấy. Vì thế này, hàng năm mọi bản fm ra mình đều chơi RM (CLB mình hâm mộ) để làm quen với tac của các bản, có cơ hội dùng thử hàng khủng, và tinh chỉnh chiến thuật theo phong cách của mình. Khi đã đạt được thành công nhất định sau vài mùa, tac tự tạo ổn rồi mà mình save tac đó rồi new game cầm Arsenal và chơi đến khi ra bản fm năm sau, không bao giờ quay lại chơi RM nữa Có new game cũng chỉ chơi NHA cho vui Nên trận CK này là trận mình xác định xong là giải nghệ ở RM rồi nên khi gặp tình trạng thế này mình chán k mún new game Arsenal nữa, với lại cũng để chờ ra huge data-base, không biết tại sao năm nay lại muộn vậy

Số bài viết
    334

bản này chelsea đá tỏm lắm minh cũng test mu vs chelsea tầm chục trận đổi tac save load đều chỉ có kq là hòa và thua rất nhiều

Số bài viết
    1,209

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nghiaphuc_real309 Bài viết
    Mình không chơi save-load bạn ạ Khoảng 3 năm chơi fm gần đây mình k save-load, không genie scout hay sử dụng bất cứ 1 tool nào để can thiệp vào fm. RM mình đang cầm thành tích nói thế này cho dễ hình dung, vô địch tất cả các cup, vô địch la liga mùa trước 104 điểm, mùa này 105 điểm, ghi trên trăm bàn thắng ở giải quốc nội mình k nhớ rõ. Thắng các đối thủ như mình liệt kê, Bayern, AC Milan, Barca tổng tỉ số lúc nào cũng tầm 8-x. Vậy mà để thua Chel trong trận chung kết mà Chel đá không hay, mình cũng k phát huy được thế mạnh nên mới nghi ngờ thử lại lần nữa xem sao thì phát hiện ra thế này. Đây cũng là trận chung kết C1 năm thứ 2 liên tiếp mình tham dự, mùa trước mình thắng rồi, hay mùa này SI làm cho giống với lời nguyền C1 thì mình k rõ

Cần nói thêm tại sao mình lại bỏ chơi vì cái trận chung kết ấy. Vì thế này, hàng năm mọi bản fm ra mình đều chơi RM (CLB mình hâm mộ) để làm quen với tac của các bản, có cơ hội dùng thử hàng khủng, và tinh chỉnh chiến thuật theo phong cách của mình. Khi đã đạt được thành công nhất định sau vài mùa, tac tự tạo ổn rồi mà mình save tac đó rồi new game cầm Arsenal và chơi đến khi ra bản fm năm sau, không bao giờ quay lại chơi RM nữa Có new game cũng chỉ chơi NHA cho vui Nên trận CK này là trận mình xác định xong là giải nghệ ở RM rồi nên khi gặp tình trạng thế này mình chán k mún new game Arsenal nữa, với lại cũng để chờ ra huge data-base, không biết tại sao năm nay lại muộn vậy
    Bạn ko phải bận tâm giải thích làm gì. Quote vô tổ chức, vào spam xong thấy mình bắt thì sửa lại, xong quay ra nói nhảm chả trúng vào đâu.

Năm nay mình dùng tac tự chế ko còn ảo diệu như FM13 nữa, chọc khe ít hẳn :okay: đội mình cầm banh 60% mà bật highlight toàn của đội khách :okay: Nhiều khi chán chả buồn chơi

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ccheng99 Bài viết
    bản này chelsea đá tỏm lắm minh cũng test mu vs chelsea tầm chục trận đổi tac save load đều chỉ có kq là hòa và thua rất nhiều
    cũng tuỳ, mình gặp chelsea toàn thắng, nhưng mà gặp thằng... Cardiff thì... nó sút quả nào cũng vào hết Mùa 1 gặp nó 2 lần thì thua 1, hoà 2; mùa 2 thì vừa mới thắng chật vật, chật vật ko phải cái highlight của nó nhiều mà nó sút cái vào, điên lắm Phút 90+ mới lên đ 2-1

Số bài viết
    3,080

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ccheng99 Bài viết
    MU đá ảo hơn chứ nhỉ, cầm ManC 5 mùa rồi thì có tới 4 mùa MU luôn chắc chắn ở vị trí thứ 2 :cha1: Nhưng ra champion thì bọn ngoại hạng đa số toàn rơi rụng

Số bài viết
    111

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    Bạn ko phải bận tâm giải thích làm gì. Quote vô tổ chức, vào spam xong thấy mình bắt thì sửa lại, xong quay ra nói nhảm chả trúng vào đâu.

Năm nay mình dùng tac tự chế ko còn ảo diệu như FM13 nữa, chọc khe ít hẳn :okay: đội mình cầm banh 60% mà bật highlight toàn của đội khách :okay: Nhiều khi chán chả buồn chơi
    Đúng vậy, năm nay chọc khe rất khó, mình cũng cố gắng nhiều nhưng các lựa chọn của SI năm nay muốn hạn chế gamer chọc khe. Nên mình đành quay sang đá cánh, set winger ổn hơn IF Nói chung cũng vì chiến thắng thôi chứ thực ra đá tạt cánh đánh đầu không phải lối đá ưa thích của mình. Cũng vì truyền ý tưởng vào tac không nổi nên mình đành gió chiều nào xoay chiều ấy, quay sang tấn công cánh với tạt bóng nhiều hơn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới