Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 25
    Số bài viết
    473

Hỏi về club finance

Mình muốn hỏi xem có cách/ bí quyết nào giúp finance của CLB dc ổn định ko? Vì suốt mùa giải mình thấy chơi đội khá trở xuống chỉ toàn thấy lỗ, dù đã cắt quỹ lương hết mức, bán hết cầu thủ lương cao, nhưng cuối cùng vẫn cứ lỗ... Chẳng hạn cuối mùa đó mà ko dc trong top 4, top 6 gì đó thì ko hiểu tiền đào đâu ra cho mua sắm các loại, trong khi tiền bán cầu thủ ko dc bao nhiêu vì CLB cũng bình thường

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    21

Từ: Hỏi về club finance

thu nhập chủ yếu là do bán cầu thủ, hoặc là tiền bản quyền truyền hình, đấy là 2 khoản thu lớn nhất... bạn k bán đc cầu thủ, muốn tài chính ổn định thì chỉ có cách làm thành tích clb tốt hơn để mang về tiền bản quyền truyền hình... bạn đã cắt giảm quỹ lương nhưng vẫn thua lỗ, vậy chứng tỏ là clb bạn đang cầm lúc trước còn thua lỗ nhiều hơn, chứ k phải do bạn làm thua lỗ đâu, đừng lo bạn :okay:

Số bài viết
    473

à mà có cái này mình chưa biết, lỗ bao nhiêu thì bị coi là phá sản & phải bán CLb đổi chủ nhỉ?

Số bài viết
    21

không có mức lỗ chính xác khiến clb bị phá sản hay đổi chủ đâu bạn à... chiều lúc clb ăn nên làm ra vẫn cứ đổi chủ ầm ầm ấy =.= nói chung là mình k biết chắc chắn, nhưng mình nghĩ là game random thôi :cha1:
    MU của mình giá trị từ 1B8 xuống còn 1B đây này ayha:

Số bài viết
    6,093

Nhiều khi clb sân nhỏ bán vé ít, rồi qc ít nên thu nhập ko bao nhiêu nên dù bạn bán bớt cầu thủ hay hạ lương vẫn thấy âm ayha:.

Số bài viết
    93

Có 1 số cách nhỏ có thể cải thiện tình hình là mua cầu thủ nổi tiếng về để tăng số áo bán (mua những thằng sắp hết thời giá free cũng được), hợp tác với clb nước ngoài để tăng profile (tốt nhất là Mỹ và Nhật), giảm lương, giảm đào tạo trẻ, giảm youth recruitment...
    Còn tùy bạn chơi đội đẳng cấp nào nữa. Những đội hạng dưới thì chỉ có nhờ ăn tiền giải là chính.

Số bài viết
    380

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Loran Bài viết
    à mà có cái này mình chưa biết, lỗ bao nhiêu thì bị coi là phá sản & phải bán CLb đổi chủ nhỉ?
    cứ yên tâm chơi game này rất khó phá sản, nhất là mấy CLB lớn dù bạn có mua messi với ronaldo với số tiền không hề nhỏ thì vẫn có cách cân bằng, lách luật bằng các hợp đồng tài trợ do thằng chủ tịch kiếm về, bạn chỉ bị cấm tham gia các giải quốc tế hay bị trừ điểm vì lỗ hơn mức được chon phép thôi, mình đang chơi PSG mỗi năm bỏ ra hơn 200m bảng chuyển nhượng cả tiền mặt lẫn trả góp, cứ đến đầu mùa chủ tịch lại bơm tiền thêm. còn chơi đội nhỏ thì sẽ bị hạn chế quần áo nữ quỹ lương có muốn làm phá sản cũng không được, chỉ có các vụ chuyển nhượng đổi chủ do lão chủ tịch cũ đã quá già sắp xuống lỗ rồi nên cần tìm người thay thế

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kebanlen : 13-03-2015 vào lúc 03:05 AM

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kebanlen Bài viết
    cứ yên tâm chơi game này rất khó phá sản, nhất là mấy CLB lớn dù bạn có mua messi với ronaldo với số tiền không hề nhỏ thì vẫn có cách cân bằng, lách luật bằng các hợp đồng tài trợ do thằng chủ tịch kiếm về, bạn chỉ bị cấm tham gia các giải quốc tế hay bị trừ điểm vì lỗ hơn mức được chon phép thôi, mình đang chơi PSG mỗi năm bỏ ra hơn 200m bảng chuyển nhượng cả tiền mặt lẫn trả góp, cứ đến đầu mùa chủ tịch lại bơm tiền thêm. còn chơi đội nhỏ thì sẽ bị hạn chế quỹ lương có muốn làm phá sản cũng không được, chỉ có các vụ chuyển nhượng đổi chủ do lão chủ tịch cũ đã quá già sắp xuống lỗ rồi nên cần tìm người thay thế
    Thằng PSG có nhà tài trợ gì đó sộp lắm, mình từng hack cho tài khoản nó về -1 B, tổng giá trị trong richest club từ 2B về còn có 1B3, thế mà chỉ sau 1 mùa nó lên 1B9, từ tầm 2017 trở đi add manager vào lúc nào cũng thấy có >500M chuyển nhượng :okay:

Số bài viết
    3,080

Sao ảo vậy, tưởng ManC 200M buff ngân sách là cao nhất rồi chứ

Số bài viết
    380

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Thằng PSG có nhà tài trợ gì đó sộp lắm, mình từng hack cho tài khoản nó về -1 B, tổng giá trị trong richest club từ 2B về còn có 1B3, thế mà chỉ sau 1 mùa nó lên 1B9, từ tầm 2017 trở đi add manager vào lúc nào cũng thấy có >500M chuyển nhượng :okay:
    mình nghĩ các hợp đồng tài trợ đó là do lão chủ tịch tự lấy tiền túi ra để bù lỗ, để lách cái luật công bằng tài chính của UEFA ấy
    còn hack về -1B thực ra tiền đó vẫn nằm trong két của PSG vì nó chẳng tiêu xài vào việc gì cả, tiền chỉ mất khi đó là các hợp đồng chuyển nhượng với trả lương cầu thủ nó được lưu lại lịch sử trong game, muốn cho phá sản thì cứ chỉnh mỗi đứa lên 1m/w là đứt hết
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Sao ảo vậy quần áo trẻ em, tưởng ManC 200M buff ngân sách là cao nhất rồi chứ
    mình trả góp mà mấy năm sau mới lỗ vốn đến lúc đó chơi đội khác :okay:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kebanlen : 13-03-2015 vào lúc 03:05 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới