Share game FM24 (PC)

Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 38
    Số bài viết
    36

Từ: [Help] Tuyển thành viên việt hóa FIFA 2014

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnyuk Bài viết
    Hì, vâng, giao tiếp này nọ thì mình ok! Nhưg cũng ko dám nhận là giỏi, vì ngôn ngữ nó cũng mông lung chả kém j TV của mình bác ạh!
    hi, vậy là quá ổn rồi bác, như vậy phần dịch của bác sẽ chất lượng mà cũng chẳng phải dùng đến google tranlate rồi ^^

Số bài viết
    309

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của xuanvu_1061992 Bài viết
    hi, vậy là quá ổn rồi bác, như vậy phần dịch của bác sẽ chất lượng mà cũng chẳng phải dùng đến google tranlate rồi ^^
    hihi, thật ra theo kinh nghiệm của mình thì ko hẳn như thế đâu! Còn tuỳ dài hay ngắn! Mình cũng hay dịch bài từ Eng-Viet cho em trai và bạn bè. Nếu dài thì mình cho vào google translate rồi đọc lại đoạn nó dịch và sửa sẽ nhanh hơn rất nhiều! Tất nhiên là mình đã đọc hết bản Eng để có thể hiểu hết bài đó nói cái j!

Số bài viết
    33

Mình chưa có kinh nghiệm không nhiều muốn tham gia được không?

Số bài viết
    1,209

Mới đọc được topic này. Mình cũng mới làm VH FM đc 2 năm thôi, năm kia làm kép phụ còn năm ngoái làm diễn viên chính. Thì ko biết là bạn và 2 bạn của bạn có giỏi về IT ko?

Tại chuyện dịch thì đơn giản rồi, nhưng dịch cái file gì, dùng tool gì, font như thế nào, xml như thế nào thì đó là cả một công việc đó!

Mình thì ko rành về IT lắm, học hỏi từ các sư phụ đi trước nên mới biết sơ sơ thôi, nhưng theo nhận xét mình thì khá là khó nhằn

Chuyện dịch thì mình có thể giúp 1 tay, nhưng đi sâu vào kĩ thuật thì mình... bó tay :p

Kinh nghiệm là nếu may mắn tìm được 1 nhóm người đi trước đã làm trước (tiếng nước khác), họ biết kĩ thuật làm rồi thì gởi mail hỏi họ cách làm là hay nhất

Họ tên: Nguyễn Thành Phát
    Nick diễn đàn fifa: phat123ma

Số bài viết
    36

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    Mới đọc được topic này. Mình cũng mới làm VH FM đc 2 năm thôi, năm kia làm kép phụ còn năm ngoái làm diễn viên chính. Thì ko biết là bạn và 2 bạn của bạn có giỏi về IT ko?

Tại chuyện dịch thì đơn giản rồi, nhưng dịch cái file gì, dùng tool gì, font như thế nào, xml như thế nào thì đó là cả một công việc đó!

Mình thì ko rành về IT lắm, học hỏi từ các sư phụ đi trước nên mới biết sơ sơ thôi, nhưng theo nhận xét mình thì khá là khó nhằn

Chuyện dịch thì mình có thể giúp 1 tay, nhưng đi sâu vào kĩ thuật thì mình... bó tay :p

Kinh nghiệm là nếu may mắn tìm được 1 nhóm người đi trước đã làm trước (tiếng nước khác), họ biết kĩ thuật làm rồi thì gởi mail hỏi họ cách làm là hay nhất
    hì, 2 nguwoif kia cũng do học hỏi và mày mò thôi, có gì các bạn ấy sẽ liên lạc với bạn rồi chia sẻ tool. FIFA 13 thì bọn mình làm thế này file ngôn ngữ của fifa tên là local.big nằm ở
    Origin Game\FIFA 13\Game\data\loc
    để bug file local.big ra thì mình dùng soft finalbig
    bug file local.big ra thì đc 1 loạt file ngôn ngữ có đuôi xml và db
    ví dụ tiếng anh thì có 2 file là eng_us.db và eng_us-meta.xml
    ngôn ngữ trong game nằm ở eng_us.db . Lúc này dùng soft dbmaster về để mở
    đầu tiên bật dbmaster lên open eng_us-meta.xml rồi mới mở đc file eng_us.db. sử dụng tool dbmaster : http://www.moddingway.com/file/15710.html
    finalbig :http://www.cnclabs.com/downloads/details.aspx?id=240.
    Còn FIFA 14 thì bọn mình chưa mở được file ngôn ngữ bạn có kinh nghiệm việt hóa 2 năm rồi có thể giúp bọn mình khắc phục trước vấn đề này với

Số bài viết
    36

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của MrDarkAngel Bài viết
    Mình chưa có kinh nghiệm không nhiều muốn tham gia được không?
    ôi tốt quá bạn, có người làm là rồi sẽ có kinh nghiệm thôi mà.

Số bài viết
    36

các bạn cùng sang diễn đang fifavn.com để cùng trao đổi vấn đề việt hóa nhé

Số bài viết
    36

Số bài viết
    36

Alo! Dự án Việt hóa FIFA 14 đã chuẩn bị bắt đầu. Bác @phat123ma và bác @DNV có tham gia được không mà mình không thể gửi tin nhắn cho các bác được @@[B]

Số bài viết
    2

khi nao co viet hoa ha cac bac

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới