Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    309

Hỏi về nói laptop với TV!!!

Chào cả nhà, chuyện là nhà mình có cái TV, bi h có cái dây VGA, muốn nối laptop với TV để có thể xem phim và chơi game cùng lúc! Nhưg vấn đề là có 1 số game fullscreen như FM, làm sao để mình có thể chuyển nó sang màn hình phụ! Lúc kết nối màn hình phụ thì mình có chọn chế độ extend rồi! Mình có thử drag cái Google Chrome sang màn hình TV để xem đc! Nhưg nếu bây h muốn chuyển FM sang chơi bằng màn hình TV thì có cách nào ko?

Cám ơn mọi ng`!!!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    1,783

Từ: Hỏi về nói laptop với TV!!!

HDMI đi cho nó lẹ ... nghe thì bảo mình ném đá nhưng mà mình không biết cái VGA chạy như thế nào

HDMI chạy phăm phăm sao cũng đc . máy tính mình sao tivi vậy.

PS : tv không có HDMI hoặc ngược lại / cả 2 không có thì chờ cao nhân khác vậy

Số bài viết
    309

có HDMI nhưg cắm vào nó ko hiện như trên màn hình lap mà nó chỉ có thể zoom to ra hay thu nhỏ vào thôi!

Số bài viết
    6,237

thì mở fm ở chế độ cửa sổ, rồi kéo qua màn hình phụ :cha1:

Số bài viết
    14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnyuk Bài viết
    Chào cả nhà, chuyện là nhà mình có cái TV, bi h có cái dây VGA, muốn nối laptop với TV để có thể xem phim và chơi game cùng lúc! Nhưg vấn đề là có 1 số game fullscreen như FM, làm sao để mình có thể chuyển nó sang màn hình phụ! Lúc kết nối màn hình phụ thì mình có chọn chế độ extend rồi! Mình có thử drag cái Google Chrome sang màn hình TV để xem đc! Nhưg nếu bây h muốn chuyển FM sang chơi bằng màn hình TV thì có cách nào ko?

Cám ơn mọi ng`!!!
    Chọn lại main display và secon display

Số bài viết
    5

nếu lap bạn có cổng HDMI và ti vi cũng vậy thì bạn kết nối qua cổng này để được tín hiệu hình ảnh và âm thanh tốt nhất, vào phần graphic option nó có chế độ chỉnh hiển thị màn hình khi xuất qua tivi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới