Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5
    Số bài viết
    506

Icon5 Tac chỉ chuyền lòng vòng, không sút nhiều

Mình đang cầm Real Betis mùa 2, mình xài tac dưới này.
    Vấn đề gặp phải là với những trận đá với những đội yếu mà ép sân thì số cú chỉ lên được tầm 20 cú. Còn lại khoảng 10 cú 1 trận, cho dù tỉ lện kiểm soát bóng khá tốt.
    còn chơi đôi công ngang ngửa thì số cú sút rất ít, hầu hết là chuyền ngắn vòng vòng ở ngoài vòng cấm, rồi 2 ông inside forward hoặc 3 ông giữa sân sút xa , tiền đạo sút được rất ít, hầu hết là tạt cánh đánh đầu và phản công.
    Mọi người góp ý hộ mình làm sao để tăng số dứt điểm và tiền đạo có nhiều cơ hội dứt điểm từ những pha tấn công bóng ngắn hơn.

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi Ngoc_trai_den : 10-06-2013 vào lúc 02:43 PM

Số bài viết
    2,470

Từ: Tac chỉ chuyền lòng vòng, không sút nhiều

Bạn khuyến khích cầu thủ sút xa nhiều hơn nếu có cầu thủ Long Shot cao, như thằng Benat chẳng hạn. Chơi bóng ngắn đòi hỏi đội hình phải nhiều cầu thủ di chuyển tốt mới phối hợp vào cầu môn đc, đá chậm nên chơi bóng more direct. Vì đã chơi phản công thì chuyền ngắn làm gì cho phí cơ hội . Chuyền 1 nhát lên tiền đạo ko hơn à ? . Muốn nhiều cơ hội hơn nữa thì khuyến khích chúng nó through ball . Chuyền trượt vài quả thế nào chả có quả đối mặt.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    506

Mình chơi theo kiểu chậm kiểm soát bóng rồi phối hợp ngắn, through Ball thằng nào mình cũng để max mà Thằng Facundo thì OTB 17 chứ ít gì

Số bài viết
    3,560

http://www.guidetofootballmanager.co...ructions#tempo

Theo cái này giải thích thì chơi nhịp độ chậm và bóng ngắn sẽ tạo ra ít cơ hội hơn nhưng cơ hội sẽ ngon ăn hơn. Rõ ràng là chơi bóng chậm thì ko thể sút nhiều được rồi. Bạn thích sút nhiều và ko chuyền luẩn quẩn thì tăng nhịp độ lên, chỉ sợ dc vài trận lại lên đây kêu "chúng nó sút nhiều mà toàn bắn chim với chệch cột"

Còn việc Facundo OTB 17 nhưng đội hình phòng ngự đội đối phương cũng rắn mặt sẽ dẫn đến là đội bạn chỉ chuyền luẩn quẩn chờ Facundo (hoặc winger) vào vị trí ngon mới chọc khe -> nhiều possession vcc :daudau:

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    334

các đội yếu hay xài tac thủ dâm lắm hơi khó để sút dc nhiều

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới