Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyen_son2007 Bài viết
Cái tình huống của Riquelme mình cũng ko hiểu ý bạn thực sự ý nó là gì, kĩ thuật, điêu luyện, quyết đoán trong 1 trận đấu lớn ??? => anh ấy là 1 cầu thủ lớn chứ chẳng phải nói lên vai trò của anh ấy.

Và cái thứ 2 người ta đang nói KaKa lúc ở AC milan là 1 Trequarista thực thụ và rõ ràng, chứ đề cập gì đến phong độ của anh ấy.

Trequarista là 1 AP nhưng vai trò tấn công và săn bàn đặt lên hàng đầu, rõ ràng vai trò đó của Riquelme nó không rõ ràng.(do anh này đá ko cao) => AP là hợp lí hơn cả

Mong bạn đưa ra những dẫn chứng cụ thể và rõ ràng, chứ cái kiểu bảo người khác ko đọc bài, ko tìm hiểu thì hơi buồn cười. Xin thưa với bạn là bài viết trên mình hỏi mọi người là của 1 chuyên gia hay chỉ là fan bóng đá viết rồi còn gì? =>Cái nhìn của chuyên gia sẽ cho sự chính xác hơn của vị trí này.

Còn tất cả các ý kiến mọi người nêu ra chỉ là ý kiến cá nhân để hiểu rõ hơn vị trí này thôi !!!

À còn Pirlo Trequa như thế nào thì bạn phải giải thích cho mọi người....toàn nói lấp lửng thế chả ai biết đâu
Thế từ đầu bạn kia lôi David Luiz vào làm gì...đang nói về Trequa cơ mà..lol...ý mình nói cho bạn ấy thấy bàn thằng của Riquelme nó khác mấy cái bàn của David Luiz của bạn ấy ở chỗ nào
Link mà phatma post lên link gốc từ trang này http://www.zonalmarking.net/2010/03/...o-10sstruggle/ . Mình ko biết bạn có coi trang này là chuyên gia ko nhưng bạn có thể lên google search Requelme Trequa. nó sẽ ra nhiều bài viết cho bạn. Nếu bạn vẫn ko tin thì cứ dành tg tìm các bài viết của chuyên gia nói Riquelme ko phải là Trequa. rồi post lên đây để chứng minh là bạn đúng đi Như ở bài của zonalmarking thì AP chỉ là cách gọi Trequa trong tiếng Anh thôi. Và tấm ảnh chiếc áo số 10 : ở Argentina cũng như Brazil nếu ko là 1 Trequa thì ko đc mặc áo số 10 đâu. HLV (chuyên gia đấy) trao cho a ấy áo số 10 theo mình là minh chứng rõ nhất. Bạn đọc và xem kĩ nhé.

Về Kaka thì ý mình là bạn nói đúng: a ấy là 1 mẫu Trequa cổ điển chuẩn. Cái phong độ là mình muốn thêm vào với ý: vị trí này h ko tồn tại đc trong bóng đá hiện đại nữa thôi

Pirlo thời ở Inter là 1 Trequa. nhưng ko đc trọng dụng nên bị bán sang Milan. Và Ancelott đã có 1 phát kiến thiên tài khi đưa a ấy đến 1 vị trí mới : tiền vệ phòng ngự (DMC) nhưng lại đảm nhiệm vai trò điều tiết và kiến tạo. Bạn đọc bài này nhé :
http://www.goal.com/en/news/1717/edi...a-pirlo-as-the
Goal.com thì ko phải lo rồi. Từ đoạn "Enter Andrea Pirlo." nhé.