Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14

Threaded View

Số bài viết
    176

Những trận đấu khó quên nhất trong trí nhớ của bạn !!!

Từ ngày thành lập đến giờ trong box Thể thao mình chưa hề có 1 topic nào đại loại như là 1 nơi để anh em vào thảo luận với nhau về những kiến thức bóng đá của mình , hay ký ức về 1 trận đấu ko thể quên từ khi biết và thích xem bóng đá ( ví dụ 1 trận CK CL chẳng hạn ) . Sẽ là khá thú vị , nếu bạn được kể lại 1 kỷ niệm khó quên trong 1 trận đấu của 1 team mà mình yêu thích , và trên 4rum sẽ có 1 số mem cùng là fans của club đó vào " ah uh " cùng mình !!!

Vì vậy , tớ xin mạn phép làm topic này , anh em những ai có những trận đấu nào mình đã từng xem từ hồi còn bé tí , hoặc 1 trận đấu ngay tối hôm qua , nếu cảm thấy trận đấu đó cực kỳ kịch tính , rất nhiều cảm xúc ( ví dụ trận Ars - Man hôm qua chẳng hạn ) hãy vào đây kể lại cho những thành viên khác cái kịch tính , cái cảm xúc đấy của mình !!!

Welcome !!!

Vì là người khơi mào nên Peter tôi cũng mạn phép kể lại với anh em 1 số trận đấu xem từ hồi nhỏ đến giờ mà tôi cảm thấy khá khó để quên đi được :
    -- Trận thứ nhất : Đó là trận CK USA 94 giữa Selecao và Azzurri . Xét về lực lượng 2 bên đều có những cầu thủ chói sáng trong VCK tại Mỹ năm đó . Nếu đoàn quân thiên thanh tự hào vì đang có trong tay Baggio , thì dân chúng Brazin lại đang ngất ngây với " gã lùn " Romario . 1 bên là những Dunga ( captain ) , Bebeto ( cực hot ở VCK năm đó ) , Romario đối đầu với 1 bên là những Baggio , Albertini , Maldini . Tình huống khó quên nhất của cả trận đấu đối với ko chỉ riêng tớ mà với hầu hết những ai đã từng xem trận đấu đó chính là quả luân lưu quyết định của Baggio . Tâm lý quá căng thẳng khiến Roberto đã " over the ball " , và Selecao giành Cup vàng sau 24 năm chờ đợi . Cả VCK Baggio tỏa sáng , chỉ duy nhất 1 cú sút nữa để đưa anh lên thiên đàng thì anh lại đưa bóng đúng xuống địa ngục !!!
    -- Trận thứ 2 : Đó là trận CK C1 mùa 93 - 94 giữa 2 gã khổng lồ Milan và Barca . Barca của mấy mùa bóng đó là 1 Barca dream team dưới thời Johan và trước trận đấu tất cả đều nhận định họ sẽ lần thứ 2 vô địch C1 sau 3 năm . Những Ronald Koeman , Stoichkov , Bakero sẽ đối đầu với những Albertini , Maldini , Desailly . Milan của Capello trong trận CK đó đã làm cả châu Âu thán phục khi họ dạy cho Barca biết thế nào là bản lĩnh và đẳng cấp của 1 đội bóng lớn . 4 - 0 cho các học trò của Capello , trận đấu mà thứ bóng đá chặt chẽ , tính toán đã chiến thắng tuyệt đối với thứ bóng đá hoa mỹ , vẽ vời . Ấn tượng nhất đối với tớ chính là 2 bàn thắng thuộc hàng kinh điển trong mùa giải đó : Đó chính là bàn thắng từ pha lốp bóng bên cánh trái gần như ko tưởng của Dejan Savicevic và 1 cú cứa lòng mà ko ai nghĩ nó là của 1 DMC như Desailly !!! 1 kỷ niệm ko thể quên của đế chế Đỏ Đen trên đất Athens !!!
    -- Trận thứ 3 : Đó chính là trận CK France 98 : 1 trận đấu tôn vinh " gã hói " . Trước trận ko ai nghĩ Pháp sẽ win dễ dàng như thế . Nhưng với 1 Ronaldo trước trận đấu đó đã gặp vấn đề thì Selecao chẳng còn gì đáng ngại nữa . 2 cú đánh đầu của Zidane và 1 cú sút mẫu mực của Petit . Pháp lên ngôi !!!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Sir_peter_Blood : 04-11-2007 vào lúc 04:44 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới