Share game FM24 (PC)

Trang thứ 13 trong tổng số 29 trang Trang đầuTrang đầu ... 3111213141523 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 288
    Số bài viết
    141

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Chưa test combo mới của bác nhưng với 13.2.1 thì 3combo của bác trở nên ngon lành hẵn rồi, vừa đá với AlMadrid xong ăn 4-0, mình để counter 3combo từ đầu luôn :notbad:
    Hay quá! Bạn nhớ cập nhật tình hính đều nhé. Hóng tin bạn ^^

Số bài viết
    141

Từ: Three-tactic-COMBO (by dzunglv): Chiến thuật 13.1.3, đã test ổn bên FM UK. Post hi vọng mọi ng ủng hộ

Quên không hỏi là bạn dùng đội gì và gặp Alth sân nhà hay sân khách thế? ^^

Số bài viết
    466

Mình cầm Espayol đá sân nhà, đội hình ra sân như sau:

GK: Victor Alaves
    CB: Moreno, Forlin
    DR: Jaanmat
    DL: Boenish
    MC: Andeson và Veratti
    AMC: Diamanti
    AML: Drenthe
    AML: Weiss
    ST: Destro

Số bài viết
    179

Với bộ ba Combo này, mình muốn hỏi bác dzunglv là tac này có thể điều chỉnh như thế nào để khắc chế lối đá tiqui-taka của Barcelona?

Đã test bộ ba Combo này và nói chung là kết quả rất khả quan cho cả mùa, tuy nhiên sắp sửa đá chung kết C1 với Barca thì bắt đầu hơi xoắn vì chưa biết phải xếp đội hình như thế nào, ngoài việc có thể sẽ kéo 2 tiền vệ giữa sân ==> 2 tiền vệ trụ chắn trước mặt DC để đánh chặn từ xa.

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cesx Bài viết
    Mình cầm Espayol đá sân nhà, đội hình ra sân như sau:

GK: Victor Alaves
    CB: Moreno, Forlin
    DR: Jaanmat
    DL: Boenish
    MC: Andeson và Veratti
    AMC: Diamanti
    AML: Drenthe
    AML: Weiss
    ST: Destro
    Weiss đã đá rất hay trong 1Combo và 2Combo của mình (Man utd), cả khi cho lên tiền đạo hay đá AMR. Một cầu thủ mình suggest, chuyển nhượng free mùa 2 lại còn xuất xứ từ MC bị ruồng rẫy nữa, quá hợp lý cho ai dùng MU

Số bài viết
    141

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của leno861 Bài viết
    Với bộ ba Combo này, mình muốn hỏi bác dzunglv là tac này có thể điều chỉnh như thế nào để khắc chế lối đá tiqui-taka của Barcelona?

Đã test bộ ba Combo này và nói chung là kết quả rất khả quan cho cả mùa, tuy nhiên sắp sửa đá chung kết C1 với Barca thì bắt đầu hơi xoắn vì chưa biết phải xếp đội hình như thế nào, ngoài việc có thể sẽ kéo 2 tiền vệ giữa sân ==> 2 tiền vệ trụ chắn trước mặt DC để đánh chặn từ xa.
    Mình đã đá 2 mùa với Man utd, 2 lần gặp Barca, 4 trận đấu. 1 lần mình loại nó, một lần nó loại mình.

Kinh nghiệm dùng COMBO đối phó với Barca là thế này:
    - đừng hi vọng chút gì khi đá ở Camp Nou, hãy phòng ngự từ đầu đến cuối trận, xuâts phát 2COMBO và Defensive. Hãy làm như Chelsea đã làm. Kèm chặt Messi, và đặc biệt: Alves. Ông này lên thần trong cả 4 trận đã đấu.
    - Ăn hay nghỉ là ở trận sân nhà của mình. Hãy dùng 1COMBO, không cần kèm cặp gì hết, ghi càng nhiều bàn càng tốt, luyện Attack movement hẳn 3 ngày trước trận, để dành những cầu thủ ghi bàn xuất sắc nhất!

Mùa thứ 1 ở trận gặp Barca Old trafford mình thắng 6-0 và đá bay Barca. Lần thứ 2, mùa sau, trận Old trafford kết quả là 0-0 mặc dù tỉ số sút cầu môn là 19-1 nghiêng về mình, và thế là rời cuộc chơi.

Đấy là trong file save của mình, bạn tham khảo xem.

Số bài viết
    141

Chào các bạn,

Hiện nay mình đã thấy xuất hiện khá nhiều về hiện tượng "sút xa" ở patch 13.2.1. Dù chỉnh giảm Long Shot trong phần player instruction cũng không có tác dụng gì. Hiện tượng này xảy ra với bất kỳ chiến thuật nào. Do mình chưa có thời gian chơi nhiều ở bản mới này, mình chỉ suy đoán là để giảm rê dắt bóng trong 13.2, việc rê bóng khó hơn, dẫn đến cầu thủ chỉ có thể chuyền hoặc sút, ở khoảng khá xa khung thành.

Hiện nay mình đưa ra vài phương án để khắc phục tình trạng này như sau:
    - Giảm Long shot và cả Freedom của cầu thủ
    - Chỉnh hai cánh Hug Touchline để tập trung thêm về tạt cánh
    - Tăng Defensive line để bóng ở gần cầu môn đối thủ hơn, đây là một phương pháp khá hữu hiệu cho những đội bóng sút xa phung phí khá nhiều

Mình post hiện tượng này ở đây, mong anh em ai có giải pháp gì cho COMBO nói riêng và các tactic khác nói chung thì chia sẻ với mọi người nhé!

Số bài viết
    5,684

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dzunglv Bài viết
    Chào các bạn,

Hiện nay mình đã thấy xuất hiện khá nhiều về hiện tượng "sút xa" ở patch 13.2.1. Dù chỉnh giảm Long Shot trong phần player instruction cũng không có tác dụng gì. Hiện tượng này xảy ra với bất kỳ chiến thuật nào. Do mình chưa có thời gian chơi nhiều ở bản mới này, mình chỉ suy đoán là để giảm rê dắt bóng trong 13.2, việc rê bóng khó hơn, dẫn đến cầu thủ chỉ có thể chuyền hoặc sút, ở khoảng khá xa khung thành.

Hiện nay mình đưa ra vài phương án để khắc phục tình trạng này như sau:
    - Giảm Long shot và cả Freedom của cầu thủ
    - Chỉnh hai cánh Hug Touchline để tập trung thêm về tạt cánh
    - Tăng Defensive line để bóng ở gần cầu môn đối thủ hơn, đây là một phương pháp khá hữu hiệu cho những đội bóng sút xa phung phí khá nhiều

Mình post hiện tượng này ở đây, mong anh em ai có giải pháp gì cho COMBO nói riêng và các tactic khác nói chung thì chia sẻ với mọi người nhé!
    Mình thấy là SI làm phần này như sh*t thì đúng hơn. Các đội bóng nhỏ cầu thủ cũng hùng hục rê, rồi hùng hục sút xa, đội bóng lớn cũng vậy luôn, bản 13.1 cầu thủ đá rất khoa học, sút ít nhưng chất, chắt chiu cơ hội, lên 13.2 thì toàn sút bừa, sút xa. Xem rất bực mình

Số bài viết
    6,093

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Mình thấy là SI làm phần này như sh*t thì đúng hơn. Các đội bóng nhỏ cầu thủ cũng hùng hục rê, rồi hùng hục sút xa, đội bóng lớn cũng vậy luôn, bản 13.1 cầu thủ đá rất khoa học, sút ít nhưng chất, chắt chiu cơ hội, lên 13.2 thì toàn sút bừa, sút xa. Xem rất bực mình
    Cái này chuẩn này , bản 13.1 cầu thủ di chuyển, xử lý có vẻ hợp lý hơn, lên bản mới nhất thấy đá vãi nhãm, làm nhớ lại cái FM11 ngày nào...

Số bài viết
    492

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super FM Bài viết
    Cái này chuẩn này , bản 13.1 cầu thủ di chuyển, xử lý có vẻ hợp lý hơn, lên bản mới nhất thấy đá vãi nhãm, làm nhớ lại cái FM11 ngày nào...
    chuẩn rồi FM11 là đá hay nhất, phản ánh đúng nhất về cầu thủ. Hồi ý thằng nào long shot cao là nó thể hiện rõ ngay. Sút ngu là biết nhau. Mà nó cũng không có quá nhiều những tình huống siêu nhân

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới