Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Bạn có dùng chiến thuật xoay vòng cầu thủ ko?

Người đã bình chọn
619. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • 522 84.33%
  • Không

97 15.67%
Trang thứ 3 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 218
    Số bài viết
    252
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của moibelgal Bài viết
    Bác nghĩ đá với Standard Liege (Bỉ), CSKA Moscow (Nga) hay Lille (Pháp)... thì những Merida, Song (DM), Senderos, Djourou, Bendtner, Walcott,... đá không thắng sao?

Ơ hay, bác thử đá với CSKA hay Lille mà cho Merida, Djourou ra đá đi là bít ngay à, tôi gặp CSKA ở tứ kết C1, đưa Pandev, Cesc, Toure, Rosicky đủ cả, thế mà vẫn bị nó ăn 2-0 trên sân nhà, thằng Jô nã 2 trái từ 30m , lượt về ăn 4-2, luật sân khách được vào, phải để all out attack mới dc đấy

Số bài viết
    18
    henry nè mình đã ghi chú là những trận dễ ở C1 chứ đa số vẫn là đội 1 đá ở C1 . Khi nào chắc suất vào Knock out round thì mình mới tung đội 2 vào .

Số bài viết
    35
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cutun_339 Bài viết
    Ơ hay, bác thử đá với CSKA hay Lille mà cho Merida, Djourou ra đá đi là bít ngay à, tôi gặp CSKA ở tứ kết C1, đưa Pandev, Cesc, Toure, Rosicky đủ cả, thế mà vẫn bị nó ăn 2-0 trên sân nhà, thằng Jô nã 2 trái từ 30m , lượt về ăn 4-2, luật sân khách được vào, phải để all out attack mới dc đấy
    Quan trọng là tactics thôi. Những cầu thủ trẻ tôi đưa vào đá luôn "Match fit" và fitness > 95%. Bác thử đếm xem trong đám cầu thủ nhí của Arsenal có bao nhiêu WK: Walcott, Bendtner (dự bị vì có v.Persie, Huntelaar, Adebayor), Denilson (Fabregas, Flamini, Silva, Vela), Armand Traore (dự bị cho Clichy, Esparza), Breno (mua 9.5M), J.Menez (mua 18.5M). Những chú còn lại ko phải WK nhưng cũng ko vừa đâu nhé: Senderos, Djourou, Merida, A.Song (con Rigobert Song -> trùm đốn giò)

Lúc nào tôi cũng cho vài thằng có kinh nghiệm (nhưng fitness vẫn còn tốt) vào dẫn dắt lớp trẻ Lehman (dự bị cho Ustari - mua mùa thứ 2 mất 48M), Silva (vì già nên cho đá dự bị từ mùa 2k9), Eduardo,... nhưng vẫn đảm bảo 7,8 cầu thủ trẻ.

Số bài viết
    134
    Captain góp ý kiến nha :
    - Thứ 1 : bác '' Borntolivealone2010 '' nói '' phét'' thỳ cũng vừa vừa thôi chứ, ngay cả các pro trong 4room đá cật lực cũng không được như bạn đâu 50 trận bất bại thỳ thật là khó tin... không Save/Load thỳ hơi phí .. he he
    - Thứ 2 : FM 08 mà không xoay vòng cầu thủ theo ý kiến của Cap là rất khó đá vỳ với mật độ 3 ngày 1 trận vào những giai đoạn quyết định mà không xoay vòng cầu thủ fit mà không < 90 thỳ Cap bé bằng con kiến ... he he mà cũng cho đá thỳ không chấn thương 2 3 tháng trở lên thỳ hơi phí ...
    Đây là đội hình của Cap đang đá Asernal và cũng đang đá chiến thuật xoay vòng cầu thủ
    Gk : Ustari ( mua ở kỳ chuyển nhượng mùa đông, Cap ko dùng Lehmann vỳ ghết thằng cha này) ( dự bị : Fabianski)
    RB : Eboune ( thay thế : Sagna )
    RL : Clichy ( thay thế : Traore)
    DCL: Galas ( thay thế :Mamadou Sakho )
    DCR: Toure ( thay thế : Senderos)
    DMC: Denilson ( thay thế : Flamini )
    MC: Ces ( thay thế Diaby)
    MR: Hleb ( Walcott)
    ML: Rosicky ( thay thế thường xuyên vẫn là chú Walcott hoặc cho Eduardo trám vào .
    CF: Van Pe ( Bendtner)
    ST: Pandev ( Aderbayor)

Nói chung là mùa đầu không thay đổi nhiều vẫn giữ nguyên bộ khung cũ vỳ theo mình mua càng nhiều cầu thủ hay trùng vị trí thỳ tinh thần của cầu thủ trong đội sẽ giảm, hơn nữa khi áp dụng tactic mới sẽ khó...vỳ sao : vỳ mỗi cầu thủ sẽ đá hay hơn khi được đá với những cầu thủ mà mình yêu thích ... trong phần Person của mỗi cầu thủ đều có phần đó ...
    Mình chỉ mua một số thằng trẻ có triển vọng : như Mamadou Sakho, Piatti,
    Sotoris Nilis, Gabriel Toje , Saivet , ... và khoảng 7 hay 8 chú 15 16 tuổi nữa ... ( he he vỳ Cap theo chủ trương đào tạo mà ...) + App một số chủ Scout khủng nữa và 1 số ông HLV ...
    .... Kết quả : vô địch : League Cup
    Pre : xếp thứ 1 hơn MU 4 điểm
    C1 : đang ở tứ kết
    FA : qua vòng 6
    Theo Cap như thế là ổn rồi .....nhưng nói chung tùy vào sở thích từng người thỳ sẽ đá theo kiểu mình thích .. Cap không thích đá Save/Load ...
    đây chỉ là ý kiến cá nhân của Cap xin mọi người cùng nhau đóng góp thêm nhé ...

Bayern Munchen > Real Madrid > Manchester United ....
    Hùm xám vô địch ____We are the champions

Số bài viết
    1,178
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của borntolivealone2010 Bài viết
    Mình đang cầm MU đá 50 trận bất bại tại NHA ( ko save/load , trừ lúc quit game )
    ÔNG MÀ KO SAVE LOAD THÌ TÔI ĐI ĐÂU XUỐNG ĐẤT , TUI SAVE LOAD CŨNG ĐƯỢC 69 TRẬN BẤT BẠI NÀ - ARSENAL ĐÓ

Because The Main One

Số bài viết
    165
    Hài, ở La Liga mình cũng có 1 mùa giải 38 trận ko bại, duy trì mạch bất bại lên 46 trận, cũng thường thôi. Thủ môn weise kí free hết mùa thứ nhất, Valdes bắt cũng vãi đái, weise thành thủ môn xuất sắc thứ hai của mùa mình bất bại, Valdes rating trung bình trong 12 trận ở La Liga mùa đó là 7.14

Đội hình chả cứ đá giải này giải nọ mới phải thay. Đến mùa thứ 3 Iago, Bojan, Santos, cùng với nhiều tên tuổi khác mua từ mùa đầu về đá hay ko kém Messi, Iniesta, Etoo là mấy. Cứ xong 1 trận thay 100% đội hình.

Barca có thằng thủ môn đội trẻ Olazabal đá hay vãi.

Số bài viết
    16
    Chỉ có trụ cột 4 cầu thủ chính. Phần còn lại luân phiên nhau giữa già và trẻ. Đảm bảo phong độ và tạo nòng cốt tương lai.

Số bài viết
    18
    mình nói xạo làm gì chứ . MÌnh chỉ bất bại 50 trận tại giải NHA thôi . Mà như vậy có gì là ghê chứ , các bạn nghĩ ai cũng save/load vậy à ? Đừng suy bụng mình ra bụng người chứ .
    Mùa đầu :
    NHA: Vô địch hơn Liverpool 18 đ
    FA : bị loại vòng 4
    League cup : bị loại ở BK
    C1 : Vô địch

Số bài viết
    134
    Borntolivealone2010 này . Bạn đánh đẳng cấp gì vậy ... đã đến phần hard nhất chưa thế ...hay là phần easy thế... nếu game FM mà nó dễ như thế thỳ chơi làm gì ...khì khì ... xọa thỳ nó cũng chỉ có mức độ thôi... xạo nhiều quá ai tin nổi

Bayern Munchen > Real Madrid > Manchester United ....
    Hùm xám vô địch ____We are the champions

Số bài viết
    138
    Ở FM8...condition giảm nhanh ghê gớm.Mà cũng nhiều cầu thủ Nature Fit ko cao.Nên với mật độ 3 ngày 1 trận.Ko xoay vòng ko đc.Nhưng nên là giữ lại captain,GK và 1,2 cầu thủ mình tin tưởng.Còn lại thì tuỳ tình hình.Mà với FM8.Có lẽ nếu ko có 1 đội hình có chiều sâu thì...thật sự rất khó khăn.Ngoài trường hợp thể lực ko đủ còn có nạn chấn thương,thẻ phạt hay nhiều yếu tố khác nữa.Vậy nên việc xoay vòng là cần thiết để có kết quả tốt nhưng muốn xoay vòng đc thì lại cần 1 đội hình đồng đều và có chiều sâu kết hợp với 1 tactics hợp lý nữa.Nhưng xoay vòng ở đây phải cần ở 1 mức độ vừa fải.Để tránh trường hợp điểm rơi fong độ của cầu thủ khi sắp vào fom lại ko đc đá.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới