Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Bạn có dùng chiến thuật xoay vòng cầu thủ ko?

Người đã bình chọn
619. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • 522 84.33%
  • Không

97 15.67%
Trang thứ 2 trong tổng số 22 trang Trang đầuTrang đầu 123412 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 218
    Số bài viết
    6,092
    À mọi người lưu ý xoay vòng cầu thủ ở đây tức là liên tục ,gần như ít có cầu thủ nào đá chính thường xuyên ( vd liên tục 3 trận ) ngoại trừ 1 vài vị trí quan trọng GK , DC hay ST.

Số bài viết
    35
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cutun_339 Bài viết
    Forum mình dạo này nhiều nhân tài quá nhỉ anh em ! Toàn các HLV siêu phàm ko !
    Bác nghĩ đá với Standard Liege (Bỉ), CSKA Moscow (Nga) hay Lille (Pháp)... thì những Merida, Song (DM), Senderos, Djourou, Bendtner, Walcott,... đá không thắng sao?

Số bài viết
    35
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của TonyHio Bài viết
    Đúng ý mình định nói . Mình thì tiền đạo tùy trận - tùy đối thủ mới dùng các loại tiền đạo khác nhau . Riêng tiền vệ tổ chức tấn công và máy quét là ko thể thay thế .Nhưng công nhận rằng cái gì cũng có mặt trái của nó nhiều khi ko ăn khớp với mấy thằng đưa vào .
    Bác cho đội dự bị (Reserve) và đội trẻ nó đá cùng chiến thuật với tactic mình hay xài nhất cũng giúp những bé dự bị hòa nhập nhanh.

Số bài viết
    22
    Đúng là tài năng.CLB Bỉ thì ko biết chứ CSKA và Lille mà đưa đội hình 2 vào đá thì có mà khóc hận.Đội hình 1 còn đôi khi phải gồng mình lên đá kia kìa

Số bài viết
    289
    Demo thì ko xoay vòng gì hết vì đang cầm Celta Vigo(đã lên hạng).Xoay vòng cái rớt hạng sao mấy bác.Không đưa mấy cầu thủ tốt nhất vào đá thì cho nó xuống hạng hả.Mà đá mấy đội yếu sao mà xoay vòng được mấy bác.Thà dẫn đội nào như Barca,Real, chelsea.. mới xoay vòng được chứ.Còn mấy đội yếu như Celta vigo,Chievo,Atalanta,Wigan,Sunderland...xoay vòng cái xoay xuống hạng hả mấy bác
    Theo Demo nếu chơi đội lớn thì xoay vòng:-":-"
    Còn chơi đội yếu yếu thì no no ko bao giờ

Lần sửa bài viết gần nhất bởi DemoStone : 01-11-2007 vào lúc 03:33 PM

Số bài viết
    1,178
    Em cũng chẳng có xoay vòng gì hết trơn , cứ có thằng nào mà đã cho chính thức rồi thì thằng đấy cứ chắc suất trừ trường hợp chấn thương hoặc thẻ đỏ

Because The Main One

Số bài viết
    166
    em thì xoay tuốt có mỗi cặp tiền đạo là ko xoay vì sợ mất phong đọ

Số bài viết
    18
    Mình đang cầm MU đá 50 trận bất bại tại NHA ( ko save/load , trừ lúc quit game ) . Theo mình thì nếu đá đội yếu có nguy cơ xuống hạng thì đừng nên dùng chiến thuật xoay vòng , nếu có chỉ sử dụng khi bất khả kháng hoặc cầm chắc phần thắng và đừng nên thay những vị trí như FC , GK , DC , AMC . Còn nếu các bạn cầm đội từ khá trở lên thì rất nên sử dụng chiến thuật xoay vòng cầu thủ . Thứ 1 vì các cầu thủ sẽ rất mau mệt mỏi sau các trận đấu . Thứ 2 sử dụng cầu thủ nhiều sẽ dẫn đến quá tải và dễ chấn thương , thẻ phạt ( lỡ mất rooney hay Ro7 trước trân Final C1 thì toi ) .
    * Mình thường sử dụng 2 đội hình riêng biệt cho MU ( 23 cầu thủ ) , tuy nhiên đa số các trận đấu tại NHA thì mình chỉ sử dụng đội hình 1 và thay cầu thủ vào phút 65' hay 70' tùy tình hình . Đội hình 1 MU như sau :<:-P
    GK: Akinfeev
    DC : Rio Ferdinand , Vidic
    DR : Neville
    DL : Erva
    MC : Anderson ( Mũi tên chỉ lên AMC cạnh Tevez )
    DMC : Owen har
    AML : Nasri ( Young player of the year mua 16 M )
    AMR : Ronaldo ( Player of the year )
    AMC : Tevez ( Top goalscorer of the year )
    FC : Rooney

Đội hình 2 : ( để đấu Carling cup , FA cup và 1 số trận nhẹ ở NHA và C1 )

GK : Ben Foster ( thằng này tiến bộ nhanh )
    DC : Pique , Evans ( 2 wonderkid của MU )
    DR : Borre ( Wonderkid mua 4.5 M )
    DL : Silvetre ( tính bán để mua bale )
    MC : Darrent Flecher ( đá như Anderson )
    DMC : Veloso ( DMC trẻ cực tốt mua 9.25 M )
    AML : Nani
    AMR : Park Ji Sung
    AMC : Scholes
    FC : Saha hoặc Bojan

Số bài viết
    1,178
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của borntolivealone2010 Bài viết
    Mình đang cầm MU đá 50 trận bất bại tại NHA ( ko save/load , trừ lúc quit game ) . Theo mình thì nếu đá đội yếu có nguy cơ xuống hạng thì đừng nên dùng chiến thuật xoay vòng , nếu có chỉ sử dụng khi bất khả kháng hoặc cầm chắc phần thắng và đừng nên thay những vị trí như FC , GK , DC , AMC . Còn nếu các bạn cầm đội từ khá trở lên thì rất nên sử dụng chiến thuật xoay vòng cầu thủ . Thứ 1 vì các cầu thủ sẽ rất mau mệt mỏi sau các trận đấu . Thứ 2 sử dụng cầu thủ nhiều sẽ dẫn đến quá tải và dễ chấn thương , thẻ phạt ( lỡ mất rooney hay Ro7 trước trân Final C1 thì toi ) .
    * Mình thường sử dụng 2 đội hình riêng biệt cho MU ( 23 cầu thủ ) , tuy nhiên đa số các trận đấu tại NHA thì mình chỉ sử dụng đội hình 1 và thay cầu thủ vào phút 65' hay 70' tùy tình hình . Đội hình 1 MU như sau :<:-P
    GK: Akinfeev
    DC : Rio Ferdinand , Vidic
    DR : Neville
    DL : Erva
    MC : Anderson ( Mũi tên chỉ lên AMC cạnh Tevez )
    DMC : Owen har
    AML : Nasri ( Young player of the year mua 16 M )
    AMR : Ronaldo ( Player of the year )
    AMC : Tevez ( Top goalscorer of the year )
    FC : Rooney

Đội hình 2 : ( để đấu Carling cup , FA cup và 1 số trận nhẹ ở NHA và C1 )

GK : Ben Foster ( thằng này tiến bộ nhanh )
    DC : Pique , Evans ( 2 wonderkid của MU )
    DR : Borre ( Wonderkid mua 4.5 M )
    DL : Silvetre ( tính bán để mua bale )
    MC : Darrent Flecher ( đá như Anderson )
    DMC : Veloso ( DMC trẻ cực tốt mua 9.25 M )
    AML : Nani
    AMR : Park Ji Sung
    AMC : Scholes
    FC : Saha hoặc Bojan

Ông bạn có vẻ không coi trọng C1 nhể , C1 mà đá thế kia à

Because The Main One

Số bài viết
    108
    Em cầm Chelsea , đá xoay vòng 3 đội hình : Chelsea A(đá trận quan trọng ) ,Chelsea B (chỉ đá C1), Chelsea C (đá với mấy đội yếu)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới