Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Bạn có dùng chiến thuật xoay vòng cầu thủ ko?

Người đã bình chọn
619. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • 522 84.33%
  • Không

97 15.67%
Trang thứ 1 trong tổng số 22 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 218
    Số bài viết
    6,092

Bạn có dùng chiến thuật xoay vòng cầu thủ ko?

1 đội hình mạnh là 1 đội hình có nhiều cầu thủ có chất lượng và có chiều sâu , tức nhiều cầu thủ cho 1 vi trí.

Vậy sự thành công của bạn có sự góp mặt của chiến thuật xoay vòng cầu thủ thường xuyên ko ? Xoay vòng ở đây tức là ko có 1 cầu thủ nào chắc chắn suất trong đội hình bạn mà đc bạn đưa vào sân dựa vào nhiều yếu tố như chiến thuật, thể lực...

p/s : nhớ nói rõ lý do tại sao bạn vote nhé

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi Super FM : 01-11-2007 vào lúc 11:06 AM

Số bài viết
    59
    Tất nhiên là có rồi. không thể cứ giữ khư khư 1 đội hình ra quân, với từng ấy cầu thủ. có chăng chỉ dựa trên 1 bộ khung với các cầu thủ chụ cột thôi. Thay đổi đội hình ra quân cũng là 1 cách để tự làm mới đội hình, với những cầu thủ mà mình đặt niềm tin vào nó cho vị trí đó. Và thường thì linh tính củ người chơi ít sai lắm. một khi đã thay đổi vị trí cho đội hình suất quân, thì chắc chắn cầu thủ đó. sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ ^^!

Số bài viết
    252
    Em toàn đá 1 đội hình ở giải C1 và NHA. Còn Carling hay League thì cho thêm vài thằng U18 lên đá, đá xong cho xuống lại. Còn trong trận đấu chính, em cho Persie- Modric đá chính, nửa hiệp đổi cho Walcott vào và đổi cánh, lâu lâu thay Palacio = Eduardo

Số bài viết
    1,194
    thật ra ai cũng muốn có đội hình mạnh nhất trong các trận đấu.nhưng trong FM8 này thể lực các cầu thủ giảm rất nhanh.nên xoay vòng cầu thủ là 1 điều tất yếu

Số bài viết
    35
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tery161 Bài viết
    thật ra ai cũng muốn có đội hình mạnh nhất trong các trận đấu.nhưng trong FM8 này thể lực các cầu thủ giảm rất nhanh.nên xoay vòng cầu thủ là 1 điều tất yếu
    Không chỉ là FM08 đâu, từ FM07 cũng phải xoay vòng cầu thủ để đảm bảo phong độ, không bị chấn thương vì quá tải và còn để tạo điều kiện ra sân cho các cầu thủ trẻ.
    Tui đá Arsenal, thậm chí đá vòng bảng C1 mà còn cho cầu thủ dự bị ra đá đến 7,8 vị trí mà vẫn thắng như thường.

Số bài viết
    252
    Tui đá Arsenal, thậm chí đá vòng bảng C1 mà còn cho cầu thủ dự bị ra đá đến 7,8 vị trí mà vẫn thắng như thường.
    Forum mình dạo này nhiều nhân tài quá nhỉ anh em ! Toàn các HLV siêu phàm ko !

Số bài viết
    254
    đá với mấy đội gà thì tuyển trẻ của ars thua mới gọi là lạ

Số bài viết
    361
    Theo tôi thì xoay vòng là cái tốt nhưng có những vị trí không nên xoay vòng như : tiền đạo, Tiền vệ trụ, cặp trung vệ
    Nói chung xoay vòng là đúng nhưng phải giữ được sự ổn định. Lấy ví dụ là liverpool ở ngoài đời đó, xoay vòng nhiều quá nên đá mất ổn định

Lần sửa bài viết gần nhất bởi ToiYeuHNACB : 01-11-2007 vào lúc 12:58 PM

Số bài viết
    383
    FM 8 có 1 điều khác là cầu thủ khó đá hết 1 trận đấu, khi đá hết thì condition còn có tầm 6x, sẽ rất yếu vì vậy việc xoay vòng là rất cần thiết đối với lịch thi đấu của các đội lớn ( C1, cúp quốc gia, ..v..v )

Số bài viết
    82
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ToiYeuHNACB Bài viết
    Theo tôi thì xoay vòng là cái tốt nhưng có những vị trí không nên xoay vòng như : tiền đạo, Tiền vệ trụ, cặp trung vệ
    Nói chung xoay vòng là đúng nhưng phải giữ được sự ổn định. Lấy ví dụ là liverpool ở ngoài đời đó, xoay vòng nhiều quá nên đá mất ổn định
    Đúng ý mình định nói . Mình thì tiền đạo tùy trận - tùy đối thủ mới dùng các loại tiền đạo khác nhau . Riêng tiền vệ tổ chức tấn công và máy quét là ko thể thay thế .Nhưng công nhận rằng cái gì cũng có mặt trái của nó nhiều khi ko ăn khớp với mấy thằng đưa vào .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới