Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 47
    Số bài viết
    2,470
    Mình đã update hướng dẫn sử dụng training FM13 gồm tất cả các bước trong đó. Các bạn nghiên cứu kỹ sẽ hiểu làm sao để training tốt. Chúc các bạn thành công

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    2,202
    Cảm ơn anh Bom

Những lúc như thế này muốn tìm cái nút thanks mà cũng ko được :daudau:

...Legend...

Số bài viết
    714
    Càng giống thực tế, càng phức tạp nhỉ....

Số bài viết
    5
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nhloi33 Bài viết
    Càng giống thực tế, càng phức tạp nhỉ....
    Cái này thực sự tạo ra cái hay đến mê hồn của game ấy chứ

Số bài viết
    119
    Tab individual training ở chỗ nào vậy bạn

Love <3

Số bài viết
    576

Từ: [GUIDE]FM13-TRAINING: Sự đổi mới trong FM2013

cơ bản là e hiểu hết r, nhưng mà mang vào áp dụng thì 2/3 cầu thủ unhappy with training, làm thế nào để giảm nhẹ bớt đi nhỉ ???

Số bài viết
    464

đọc hay qua mà muốn làm được như thế thì trời oi khó quá, chủ topic cho mình xin cai link tap luyen duoc k

Số bài viết
    105

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    Đầu tiên , để hiểu sự thay đổi của Training trong FM13 như thế nào bạn cần hiểu, ảnh hưởng của Training đến các chỉ số cầu thủ như thế nào trong FM13. Phần chỉ số của các cầu thủ mặc dù các phiên bản trước chúng ta đã nói rõ nhưng mình sẽ viết lại theo FM13 vào phần cuối của topic này.

Trong FM13 Người ta chia Training làm 2 phần: General Training + Match TrainingIndividual Training. Trong đó phần Match Training diễn ra trước trận đấu 1 ngày ( hoặc có thể 2 ngày). Giữa General Training và Match Training có thể điều chỉnh qua thanh Scheduling ở giữa. Muốn tập General Training nhiều hơn bạn kéo sang phải, muốn tập Match Training nhiều hơn bạn kéo sang trái. ( nếu chọn nhiều Match Training có thể có có trc trận đấu 2 ngày ). General Training sẽ làm tăng chỉ số cầu thủ, như những gì mình sẽ mô tả trong phần 1. Còn Match Training sẽ làm tăng độ luyện tập về Match Preparation của bạn ( Fluid tactics như FM12) .Cụ thể các bạn nhìn cái hình sau:

I- GENERAL TRAINING
    Theo hình các bạn có thể thấy như mình mô tả trên. Bạn có thể chọn Focus cho phần General Training ở phía trái bên trên của hình. Có thể chọn là Default ( có nghĩa là lúc nào bạn thay đổi thì nó thay đổi ) hoặc lên kế hoặc trước 2 tuần, bạn chọn kế hoặc cho This Week, rồi next Week, next Two Weeks. Bấm vào phần Defaul Focus ta thấy có 7 lựa chọn như sau :

Vậy là các bạn hiểu sơ qua những bài tập có thể focus trong General Training. Các bạn có thể chọn Cường độ luyện tập ( Focus Intensity ) ngay cạnh cái Default Focus. Chọn Medium hoặc High hoặc Very High nếu muốn. Vậy bây giờ quan trọng là, bạn sẽ Focus bài tập nào ??? vào thời điểm nào thì hợp lý. Đây là câu trả lời cần cho bạn :

Hi vọng với những gợi ý trên các bạn có thể tìm ra cho đội bóng của mình một chiến lược Training hợp lý. Bởi FM13 ko như các bản trước, với mỗi team khác nhau sẽ cần phải có 1 chế độ luyện tập khác nhau.

II- MATCH TRAINING
    Đi kèm với General Training là phần Match Training đại loại như thay thế cho Match Preparation năm ngoái dùng trong phần tactic của FM12. Sự thay đổi này là đúng với thực tế, trc trận đấu mỗi tuần thường thì các đội bóng sẽ có trận đấu tập. Match Training này cũng tương tự như FM12 chỉ có điều là đổi sang nằm chung cùng với mục Training. Điều thú vị là ở đây chúng ta có thể chọn ngày nghỉ cho đội trước và sau ngày thi đấu. Tuy nhiên theo mình chỉ nên nghỉ 1 ngày sau trận đấu , trừ khi cầu thủ bạn có lịch thi đấu dày đặc làm giảm thể lực thì hãy cho họ nghỉ thêm 1 ngày trước trận đấu . Bạn có thể dễ dàng chọn điều này bằng cách tick vào box trước 2 dòng nằm ở góc phải phía trên trong hình Training ở trên.

*** NOTICE

------------------------------------------------
    DONE !!! . Chúc các bạn thiết lập được chế độ luyện tập phù hợp với Team của mình. Mọi thắc mắc post vào đây mình sẽ giải đáp.
    bác ơi cái slider GT/MT là GT/MT hay là MT/GT thế ạ? mình chơi barca để sang bên trái ngoài cùng là 40% match training sao nó cứ bảo phải reduce match preparation??? mình cứ ignore được ko?

Số bài viết
    129

Cái slider GT/MT là chỉ tỉ lệ của hai mục tập luyện GT và MT. Cụ thể: bạn có thanh slider biểu diễn cho 100% khối lượng luyện tập, tức là: GT + MT = 100%
    Khi bạn kéo con chạy về phí bên trái càng nhiều thì sẽ tập MT nhiều hơn, GT ít hơn. Như bạn làm thì GT = 40% và MT = 60% (không nhầm lẫn là MT = 40% nhé :-) )
    Và ngược lại.
    Thông thường mình để MT < 50% và GT > 50% vì GT ảnh hưởng đến tốc độ phát triển chỉ số của cầu thủ.
    Còn như bạn đang làm thì MT > 60%, có thể là bất hợp lý nên Coach có ý kiến bạn nên giảm phần trăm khối lượng tập luyện của MT (reduce match preparation).
    Ok. Goodluck.

Số bài viết
    6,237

mình thấy thế này, nếu tăng MT lên thì số ngày tập MT cũng tăng, và khối lượng luyện tập của cầu thủ cũng giảm :fa: trong những lúc lịch thi đâu dày mình toàn để max MT :cha1: bt thường cũng để MT nhiều hơn mà chưa bao h thấy coach kêu cả :cha1:

chưa thấy ai tìm ra cách train tốt nhất nhỉ :cha1:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới