Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 40
    Số bài viết
    396
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của !!Handoisatgai!! Bài viết
    Chưa chắc đâu , phần set tac mới là quan trọng nhất . Mấy tac khủng ở FM12 hầu như toàn tac Classic
    đôi lời nhận xét cá nhân thôi gái ayha:

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của !!Handoisatgai!! Bài viết
    Chưa chắc đâu , phần set tac mới là quan trọng nhất . Mấy tac khủng ở FM12 hầu như toàn tac Classic
    Mày chơi fm10 đi nhé

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    136
    Phần Instruction. hay dùng trong trận đấu, một số intruc hay dùng khi cầm MU là

Pass into space - Làm tăng tỷ lệ chuyền bóng vào khoảng trống của các cầu thủ
    Khuyến khích dùng với các chiến thuật phòng ngự phản công

Pump ball into box - Bảo bọn cầu thủ bơm bóng bổng thẳng vào khu vực penalty.
    Khuyến khích dùng về cuối game cần bàn thắng và nếu bạn có tiền đạo cao to đánh đầu tốt trong sân.

Work ball into box - Chỉ đạo các cầu thủ của bạn phải đưa được bóng vào vòng cấm đối phương cho cầu thủ ở trong.
    Khuyến khích dùng khi bạn không muốn các cầu thủ phung phí cơ hội bằng những cú sút xa vô bổ.

Look for overlap - Khuyến khích cầu thủ của bạn giữ bóng và chờ một cầu thủ vượt tuyến băng lên hỗ trợ. Ví dụ: một hậu vệ cánh hay một hậu vệ tấn công của bạn.
    Lối chơi thường thấy ở bóng đá Anh, cầu thủ hậu vệ cánh thực hiện chồng cánh với tiền vệ và băng lên lật bóng. Khuyến khích dùng khi bạn tấn công quá bế tắc.

Play through defense - Xuyên thủng hàng phòng ngự đối phương bằng cách chuyền bóng, chọc khe.
    Khuyến khích dùng khi gặp các đối thủ to cao không chiến tốt nhưng ..châm chạp ( Stoke chẳng hạn).
    Ngâm kĩ cái này sẽ rất có ích nhé các đồng chí

Chia sẻ tí về FM 2018 chút nhỉ: FB.com/FootballManager1984/

Số bài viết
    309
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    3. Set Up A Shout.

Điểm mới so với FM12 là FM2013 cho phép Shouts có thể thay đổi cả chiến lược( strategy) của bạn trong tactic. Việc sử dụng Shout trong trận đấu là rất quan trọng bạn sẽ nên và phải chuẩn bị các Shouts phù hợp với chiến thuật chung của bạn. Bạn có thể dễ dàng lưu lại và chuyển đổi với 1 cú click chuột trong game.
    Sau đây là ví dụ :

Standard Shouts

Bạn sẽ cần xác định sẽ bắt đầu trận đấu với chiến thuật như thế nào. Với tôi , chuyền ngắn và kiểm soát bóng.

Attacking Shout

Giả sử tôi nhận thấy đối thủ yếu hơn mình, tôi sẽ dâng cao hàng hậu vệ lên, chơi rộng, bơm bóng vào khoảng trống và luôn đẩy bóng lên tuyến trên.

Counter-Attacking Shout

Đây là một chiến thuật tốt khi đối đầu với những đội bóng có cùng hoặc cao hơn đẳng cấp hay chính là mạnh hơn bạn. Nếu có thêm các tiền đạo cánh tốc độ thì càng thích hợp.

Defending Shout

Bạn có thể bắt đầu trận đấu với shout kiểu này nếu đối thủ của bạn sở hữu hàng tấn công mạnh mẽ. Với hàng phòng ngự lùi sâu, chặt chém nhiệt tình. Lối chơi này cũng phù hợp với việc bạn muốn bảo toàn tỷ số.

cái standard shout là ko có ảnh hay mình ko xem đc nhỉ???

Số bài viết
    2,470
    Tối về m up lại ảnh, bạn thông cảm đang bận quá mà ko cầm laptop theo

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    424
    cái shout attacking mình nghĩ để Strategy là control (attack) thì an toàn hơn.

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoachuoi Bài viết
    cái shout attacking mình nghĩ để Strategy là control (attack) thì an toàn hơn.
    đã sửa ảnh bà con xem lại nhé. còn vấn đề trên để overload là vì ...muốn chơi tấn công thật hoành tráng, tất nhiên điều chỉnh về attack thì sẽ an toàn hơn.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    2
    chọn chiến thuật mà phang thôi

Số bài viết
    29
    mình chỉ muốn hỏi là nếu tacs của mình đã set PI cua phần mở rộng rùi thì khi Shout sẽ có thay đổi được hay không , hay những phần PI mình tự chỉnh vẫn sẽ cố định !

Số bài viết
    46
    sao mình ko thay đổi tactic giữa trận đấu dc nhỉ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới