Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 32 trong tổng số 32
    Số bài viết
    5
    Mình chơi cái này cũng lâu rùi, chơi tới mùa 5 hay mùa 6 là lười ko muốn chơi nữa vì tìm tài năng hơi bị quải...

Đọc các comment trước thấy cũng khá thú vị nên mình muốn chia sẽ kinh nghiệm lun hì hì.

Mùa 1 : Nếu cầm Mu thì nên mua 1 tiền đạo dự bị hoặc 1 tiền vệ phải.

Tiền đạo : thì mua Pandev của lazio nhưng mà ngân sách Mu ít lắm chỉ khoảng 28M -> 33M (nếu xin thêm) + bán silves..(8 hoặc 9 M). Nhưng xin ngân sách thì cái salary budget sẽ giảm -> múa đông mà tìm mấy thằng ngon là khó kí hợp đồng lắm (hạn ngạch lương giảm kinh khủng).

Đề nghị : mua thằng Zarate (5,5M), thằng này tiềm năng chơi tốt khoảng 2 hoặc 3 mùa, mua em nó về chịu khó kiên trì 1 -> 2 tháng đầu bảo đảm hiệu quả ngay, sau 2 mùa bán tầm 30 -> 40M.

Thử thách : Ko mua thằng nào cả, sử dụng Saha làm dự bị hoặc cần thiết đẩy Ronaldo lên đá cặp với Tevez or Rooney (với điều kiện có 1 tiền vệ phải, thường là Luka Modric (mua đầu mùa khoảng 3 -> 5M), nhưng cần đề phòng Saha phong độ là trời biết...xem nó đá chán chết nhưng hứng lại rất ok. Ronaldo cần 2 -> 3 trận làm quen TĐ, khi có bàn thắng nó xung lắm ghi bàn đều --> Good.

Ở đây mình sử dụng thử thách, vì kết thằng Villa lâu rùi ...hehe mình sẽ chỉ cách khử thằng Villa của Valencia cho các bạn ở phía dưới sau nhé.

Tiền vệ phải + công : Mua Modric là chuẩn đá cả trái phải công, để làm dự bị cho hàng tiền vệ rất ổn mà giá lại bèo (khoảng 3 -> 5,5M). Nhưng lúc bán nó là cả 1 vấn đề, nên bán mùa 2 thì ok hơn và nhớ bán tầm cuối tháng 5 -> giữa tháng 6 nhé (giá bán của mình là 15 -> 17M). Để nó sang mùa 3 là ôm nó lun nhé, multu..nó cũng ko đồng ý lun....>"<

Đề nghị : Mua thằng Matias Fernandez của Villareal, thằng này các chỉ số tuyệt vời đá được 2 vị trí, trái và công nhưng chơi công hay hơn, sử dụng nó đá luân phiên cho Giss và Scholes, đẩy nani dự bị cho ronaldo thì tốt.

Thử thách : Ko mua ai cả để dành tiền sữ dụng cho mùa đông và cuối mùa.

Cầu thủ trẻ : Savet, Sakho là ok nhất. Saivet sử dụng cho mùa thứ 3 hoặc giữa mùa 2 chú ý là đừng bắt nó học ai vì thằng này cá tính lắm mình thử cho nó học tevez và ronaldo rốt cuộc tụi nó ghét nhau....hic hic, Sakho mua về cho học Rio Ferdinand là ok nhất, 2 mùa sau để nó thay Vidic chơi ở trung vệ thuận chân trái.

Tháng 10 -> 12 /2008 : Thời điểm này là cực kỳ chuẩn cho mời mọc Villa, cứ scout nó liên tục, mấy lần đầu nó sẽ no attetion to your club, nhưng khi đến tháng 10 hoặc 11 nó sẽ đòi lên lương với Valencia, bạn cần khen nó và nói ý định mua nó, nó sẽ bị phân tâm ngay. Bên cạnh đó gởi offer với những cái giá điên rồ cho Valencia. Mục đich là câu giờ và chia rẽ Villa và Valencia. Bảo đảm với sự kiên trì này, Valencia ra hợp đồng Villa sẽ turn down ngay. Tháng 12 thời điểm đó, do đầu mua ko mua bán nhiều bạn sẽ có trong tay khoảng 40 -> 45 M . Số tiền này vừa value của Villa nhưng mua được là chuyện khác. Lúc này Roma, Inter, Barca sẽ nhảy vào tranh giành và dụ dỗ Evra và Vidic. Lúc này tùy theo người chơi sẽ giữ hoặc bán thì tùy các bạn. MÌnh sẽ bán Evra, vì lúc này mình đã có Krian Lee, do cho em nó đá dự bị từ đầu nên đá tạm bợ chắc ko sao vì vẩn còn Oh Shea mà. Bán Evra khoảng 30 -> 35M dồn vào ngân sách nhé.

Vậy là bạn có ngân sách là 70 -> 80M. Lúc này ra sức lôi kéo Marchisio hoặc Lulinha (tùy vào random chứ nếu xui thì nó cũng bèo lắm) cho hàng tiền vệ trung tâm tương lai. Nếu cần thiết thì đẩy lun Carrick nhé vì lúc này có Hargreves và Gibson rùi, Gibson thì cầu thủ ko bao giờ lớn nhưng để đó trám khi cả hàng tiền vệ chấn thương được.

Vụ án Villa : Đừng mua Villa lúc này vì giá rất cao, Valencia sẽ đòi bạn khoảng 98M là thấp nhất đó. Cứ im lặng là vàng, lúc này Villa đã unhappy rùi cứ theo dõi và ra giá điên rồ trong khá năng khi có ai chạm đến. Ok rùi thì withdraw để cuối mùa mua..^^

Cuối tháng 4 và đầu tháng 5 : Theo dõi Villa và Mácherano nhé
    Mácherano là vị trí tuyệt vời nhất cho tiền vệ đánh chặn, mua free là đỉnh rùi nhưng cần đúng thời điểm và chướng ngại với Barrca và cả Liver nữa, vì lúc này Liver sẽ ra contract nếu sign ko khéo sẽ mất nó như chơi.

Hành động : Theo dõi Mascherano những ngày cuối tháng 4 và đầu tháng 5, chú ý Barca, nên sign free vào khoảng 14 -> 20/6 là ok nhất, lúc này nó vẫn chưa sign contract với Liver đâu và sẽ chưa contact với Barca vì nếu bạn contact nó trước thì Barca sẽ cuỗm mất nó trước 10/6 là công dã tràng luôn đấy....^^
    -> Ký hợp đồng với Mascherano free, lương 135k/week. Ok chưa.

Bắt đầu contact Villa, khen nó ra offer bằng hoặc nhỉnh hơn value của nó cho Valencia. Lúc này nó đã unhappy và khả nẳng ký contract sẽ ko cao. Bảo đảm cứ kéo dài tới đầu tháng 5 kết thúc mùa giải Valencia sẽ tống khứ Villa ngay. Cần theo dõi cái transfer List nhé, thấy có tên nó là nhào vô. Bật make a offer lên là khử em nó ngay, giá nó khoảng 44M. Value lúc đó cũng tầm đó. Thế là ok nhé có ngay chú Villa giá 44 -> 45M lương 130 -> 135k/week.

À mình quên chú ý các bạn là thế này, câu lạc bộ trong cùng 1 giải đấu ko thể sign free nhau vào tháng 12 được, bạn chỉ sign free tháng 12 ở các giải khác thui...^^

Giờ là xữ em Dani Alves và Auguero nhé.

Alves tiền giải phóng lúc này là 79M, Auguero là 80M.
    2 em này lúc này chỉ cần ra 1 cái giá cao hơn value mà CLB reject là 2 em nó unhappy liền à. Nhưng mua nó với giá cả thì cần quái 1 chút.

Alves : Seville sẽ bán nhưng giá khá cao tầm 42 -> 66M. Cứ ra giá và im lặng các CLB khác nhảy vào thì ra giá điên rồ xong withdraw nó. Kéo dài tới cuối tháng 6, Seville sẽ đưa nó vào contract list, cứ thế bạn sẽ có Alves giá đúng value khoảng 35 -> 38M. Mức lương 120 -> 135k/week.

Auguero : Mua thằng này ko khó nhưng cẩn thận giá nó hét cũng hơi cao. Thoạt đầu Aletico sẽ ra giá khủng tầm 55 -> 70M. Bạn phải chơi cù nhây với nó bằng cách trả 2 lần xong 1 lần kèm cầu thủ hoặc enquiry nó liên tục. Tùy vào ngân sách khi ấy mà chớp thơi cơ nhé. Mình có thể mua Auguero với giá tầm 42M hoặc 45M.

Cần mua đây : Menez , Giovinco, Guardardo.

3 thằng này đá cánh trái tốt hết nhưng giá thì có khác biệt.
    Menez : 17,5M
    Giovinco : 30M -> 32M trả 2 lần
    Guardardo :32 -> 35M nhưng hơi khó vì Bayern kết thằng này lắm sẽ hốt với giá trên trời ngay.

Mua 1 trong 3 thằng này vì : Thay thế cho Giss, Nani chỉ ok mùa 1 chứ mấy mùa sau chỉ mún đẩy đi cho rùi chán lắm. Thứ 2 nó còn trẻ chỉ 20 à, qua 1 mùa là value nó tăng chóng mặt tầm 40 -> 45M, thấp nhất là 30M.

DO mình bán Evra rùi nên cần tăng cường 1 thằng hậu vệ trái đỉnh nhé. Lúc này mình có 1 số gợi ý như sau :

1. Abidal ( khoảng 17.5M)
    2. G.Bale (khoảng 25M)
    3. A.Traore (khó vô cùng nhưng nếu ok thì tầm 20M)
    Và mình cũng nhắc rằng các CLB cùng giải đấu khi bán cho nhau nhất là dạng tiềm năng thì giá toàn trên trời và đặc biệt mua cầu thủ Liver và Arse là cực khó lun. Hic.

Trung vệ : Mình đề nghị bạn nên mua David Luiz (12,25M), hoặc là Aputenza của Aletico (cái này free về đào tạo trẻ).

Tiền vệ công : bỏ thằng Anderson đi thằng này càng ngày càng chán chứ ko lên chân đâu -> thất bại chuyển nhượng của Alex (40M ^^). Mua ngay Matias Fernandez nhé hoặc có thể hên thì có Riqueme free.

Thủ môn : Ustari (17,25M) thằng này bắt tốt lắm, còn ko thì chờ tháng 6/2010 mà sign Akinfeev nhé, nhưng phải đề lương cao nó mới về nhé >140k/week
    Đẩy đi :
    Vidic (mùa 2 hoặc mùa 3) : 55M
    Nani (mùa 2) : 29M
    Anderson(mùa 2) : 23M
    Tevez (mùa 2 hoặc 3) : 76M

Mua free :
    Bolateli : tháng 12/2009 (lương 100k/week)
    Dos Santos : Tháng 12/2011 (lương 120k/week)
    Bojan : tháng 12/2011 (lương 120k/week)
    Nasri : tháng 12/2011 (lương 150k/week) -> nếu nó ở CLB cũ hoài nhé.

Với Lulinha, cách tốt nhất là để nó qua Real Marid, và đón em nó vào tháng 12/2011 là ok nhất.

Và đây là đội hình tối ưu của mình sau 4 mùa bóng :

Mùa 1

Thủ môn : Vandersar
    Hậu vệ : Evra - Vidic - Ferdinand - Brown
    Tiền vệ : Giss - Carrick - Flecher - Ronaldo
    Tiền đạo : Rooney - Tevez
    Dự bị : Kuzach, Lee, Hargerves, Modric, Pique

Mùa 2

Thủ môn : Ustari
    Hậu vệ : Bale - Vidic - Ferdinand - Alves
    Tiền vệ : Menez - Mascherano - Fernandez - Ronaldo
    Tiền Đạo : Rooney - Villa
    Dự bị : De Sar, Hargerves, Pique, Auguero, Giss

Mùa 3

Hậu vệ : Bale - Sakho - Pique - Alves
    Tiền vệ : Menez - Mascherano - Fernandez - Ronaldo
    Tiền đạo : Rooney - Villa
    Dư bị : Auguero, Foster, Rio Ferdinand, Saivet, Lulinha

Mùa 4

Hậu vệ : Bale - Sakho - Pique - Alves (Rafael)
    Tiền vệ : Menez - Mascherano - Fernandez (Lulinha) - Ronaldo (Saivet)
    Tiền đạo : Rooney - Auguero
    Dự bị : De Gea, Villa , Pichu Atienza, Wash (thằng này mình phát hiện trong đội hình trẻ được gần 20 CLB quan tâm...^^), Maldonaldo (thằng này trong CLB Sociedad (chỉ số tuyệt vời điểm yếu là thể lực : 5)...

Hì có gì mới mình sẽ nói tiếp.

Số bài viết
    19
    Chơi MU FM 08 mình thường dùng tactic 4 -3 - 2 - 1 vì thấy Rooney tactic này đá rất khủng. Mùa 1 có thể đá đội hình như sau : Lloris - Rafinha - Vidic - Ferdinand - Evra - O.W - Scholes - Fletcher - Tevez - Rooney - CR. CR đá tiền đạo cắm siêu đẳng, rooney đá hộ công bên trái cũng cực kỳ xuất sắc ( mình chơi đi chơi lại nhiều lần đều thấy thế). Dự bị : GK : VDS, Ku - DF : Fazio, pique ( đá cực hay ở vị trí Vidic cũng như tiền vệ vị trí Fletcher, rafinha ),marcelo, Gary N, ( tất nhiên Silvestre, Brown, Oshea ra đi ).MF : Gigg, Anderson, buonanotte,sankhare, ParkJS, Nani ( Pique đá rất hay, nên cho đá thường xuyên, thậm chí đá ST cũng hay ), Anderson đá vị trí cua P.S cực hay. Bộ 3 siêu khủng Rooney - Tevez - Ronaldo đá cả mùa cực hiếm chẩn thương, chỉ đá 60 - 70 phút 1 trận nên Saha cũng ra đi luôn ( 1 M ), cần cho Saivet vào ( Saivet rất thích học Rooney ). Carrick ra đi để có tiền mua Rafinha. Cầu thủ trẻ : Sakho, Sankhare ( DL, DMLC), Saivet (AMLC, FC), buonanotte (AMLC), stelvio (DMC, DC). Với đội hình này đá mùa đầu tiên hầu như Vô địch Giải ngoại hạng và Champion league. Ronaldo lần gần nhất mình chơi ghi 34 bàn ở riêng giải ngoại hạng .:a44: ( Nếu sợ thiếu tiền đạo có thể loan Balotelli ( Bojan nếu bạn không chơi Laliga ) )
    Mình chơi thế này là chủ yếu do sở thích với cầu thủ + cố gắng it thay đổi đội hình MU . Minhf mua Obi Mikel + Jiminez (loan ở Inter mùa 1 ) về thay 2 vị trí quá già là giggsy và PS. Rất muốn mua thêm cầu thủ ngôi sao nhưng tiếc vì sợ các cầu thủ ngôi sao về phải dự bị hoặc rotation .

Lần sửa bài viết gần nhất bởi bakaboni : 14-06-2010 vào lúc 04:19 PM Lý do: Quên Nani

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới