Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8

Threaded View

Số bài viết
    1,811
    3/ Ultimate Team.

Mục này mình chơi không nhiều lắm, tuy vậy cũng sẽ giới thiệu khái quát cho một số bạn biết. Nói không ngoa thì mục chơi này chính là Career Mode Online của FIFA 13.

Khi bắt đầu vào game bạn sẽ được cho những tấm thẻ bronze cầu thủ được random chỉ số thấp. Bao gồm 3 loại thẻ chính là: thấp nhất bronze chỉ số tầm 5x, 6x, silver tầm 6x, 7x, gold tầm 7x đến 9x. Và đây là đội hình cùi bắp của mình ban đầu:

Các bạn có thể thấy Chemistry khá to bên góc bên phải. Hiểu nôm na thì đó chính là độ kết dính của đội hình. Như các bạn đã thấy trên hình, một vị trí trên sân có khá nhiều gạch liên kết với các vị trí còn lại. Sự liên kết này sẽ hoàn hảo khiến chỉ số chemistry tăng lên khi các cầu thủ liên kết với nhau có đặc điểm:
    + Cùng quốc tịch.
    + Cùng đang thi đấu cho CLB ở ngoài đời.
    + Cùng giải thi đấu.

Việc chọn lựa sơ đồ thi đấu, HLV cũng ảnh hưởng đến chesmistry của đội. Vì vậy các rân chơi FUT thường có sở thích xây dựng một đội hình theo một CLB, hay nước nào đó.

Cách chơi của FUT đơn giản là:

Bạn thi đấu ---> có tiền --> mua sắm cho đội hình. Mua sắm ở đây không chỉ là mua sắm cầu thủ không đâu mà còn là mua kits, sân vận động, logo, staff... cho đội bóng nữa.

Tuy vậy có thể nói việc mua cầu thủ là điều thú vị nhất trong FUT. Việc bán, đấu giá thẻ cầu thủ luôn diễn ra sôi nổi, giá liên tục biến động. Đôi khi bạn tưởng như mình mua hời một tấm thẻ cầu thủ, nhưng thật ra bạn đã bị các tay cáo già trên thị trường chuyển nhượng lừa gạt mà không hay vì giá đó đã tụt xuống =)

Để xây dựng một đội bóng có chỉ số bá đạo như trên không dễ chút nào đâu, sẽ tốn rất rất nhiều time và money của bạn đấy!

FUT còn rất nhiều cái hay mà mình không kể ra ở đây được, một phần vì lười chơi, một phần chưa khám phá được nhiều trong bản năm nay. Vì vậy mình xin kết lại bằng tấm hình cụ thể menu mục chơi này.

Cùng một clip do EA trình bày giới thiệu về FUT của FIFA 13 trong năm nay:

Có thể nói một điều: FUT, mục chơi rộng lớn, tốn time, tốn money, càng chơi sâu càng cày kéo càng mê hàng đầu FIFA.

Các bạn có thể tìm hiểu thêm về FUT ở topic thảo luận dưới đây, tuy là 12 nhưng có nhiều điểm tương đồng 13.

Mã:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?860684-Huong-dan-Thao-luan-fifa-12-ultimate-team

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Rain Cloud : 07-10-2012 vào lúc 09:03 PM
    Sometimes world give me so many reasons to hate it.

But whenever it happens, I think of you and say:

"How can I hate this world when you are a part of it."

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới