Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 17
    Số bài viết
    74

Icon6 Liverpool 4-3-3 và sexy footbal...

Đang trong lúc chờ đợi FM13, lại chưa đi học, buồn chán, mình down lại FM12.0.4 và cập nhật transfer update về chơi cho khuây khỏa:yeah2:
    Mình dẫn dắt Liverpool, đội bóng ưa thích của mình, tiếp tục công cuộc tiquitaka của Brendan Rodgers:quenroi:. Mặc dù phong độ ngoài đời của LIV khá là nhưng với sơ đồ 4-3-3 và sự dẫn dắt của mình thì Liv đã thăng hoa 1 cách không tưởng
    Đầu tiên cho mình show thành tích:
    1. vô địch EPL:ayha:

Lượt đi:

Lượt về:

2. vô địch Europa League:

3. vô địch League Cup và vào tứ kết FA Cup:

Team Stats:

Transfer:

Nói qua 1 chút về phần này, khi lúc nhận đội, mình có chọn expectation là qualify for CL và được transfer budget là 2M và Payroll là 1.9M/week thì phải, mình adjust hết về transfer budget hết, chỉ giữ lại vừa đủ lương cho đội thôi, payroll của Liv là 1.4M/week => mình được hơn 20M tiền chuyển nhượng. Với số tiền này mình bổ sung ngay Otamendi cho hàng thủ và Wellington cho hàng công ( Wellington trả trước 10M); sau đó vào mùa đông mình bổ sung Sven Bender do Lucas bị chấn thương (thằng này cũng mua trả dần và đc Board bơm thêm tiền-> mình hoàn toàn bất ngờ khi request mà nó lại ok) và Vrsaljko (mua thằng này vì thấy thằng ARS sắp mua nên thọc gậy bánh xe, nhưng mà rẻ nên :trollol: - không ngờ lại rất hữu dụng). Với 4 thằng này+ vs những thằng trong bản update chuyển nhượng, mình có 1 đội hình có chiều sâu và khá đều.
    Đội hình của mình gần như ko có đối thủ ở Europa League, vất vả lắm mới vô địch đc League Cup và bị Tot đá bay ở FA Cup vs thất bại nặng nề 3 nho. Còn ở EPL, vô địch có lẽ là nhờ may mắn khi ở giai đoạn cuối MU để hòa khá nhiều, và mình đã biết tận dụng thời cơ. Mình thấy ở bản này MU mạnh quá, Rooney lực quá đẹp + thêm Van Persie nên hàng công vào loại vô đối.
    Key players
    đây là những thằng chủ chốt, là nền tảng đem lại thành công cho LIV của mình:
    1. Nuri Sahin - Gerrard: bộ đội quan trọng nhất trong tac của mình. Mình quyết định cho Nuri Sahin là playmaker chứ ko phải G8, G8 đóng vai trò support và hỗ trợ cả công lẫn thủ -> lúc nào hết trận cũng condition = 60% Thành tích 2 em nó:

2. Luis Suarez: giống như ngoài đời, S7 là cầu thủ không thể thiếu, dù chỉ đá AML - IF nhưng Suarez vẫn là ng ghi bàn nhiều nhất:

3. Borini - Wellington: 2 thằng này thay phiên nhau chơi ở ST - poacher và có thành tích ghi bàn cũng rất tốt:

Young players: ngay trong mùa đầu tiên, mình đã phát hiện ra 3 tài năng trẻ của LIV và cả 3 cầu thủ này đều đóng góp rất lớn vào thành tích của Liv.
    1. Suso: đỉnh của đỉnh, đánh bật Downing ở vị trí AMR, chiếm luôn suất này đến cuối mùa. Mình dùng FMRTE soi thì chú này PA 188 luôn:daudau3::daudau3::daudau3: (PA random thì phải)

2. Jonjo Shelvey: đá khá tốt, thay thế đc G8 mỗi khi cần, tuy nhiên PA ko cao nên có lẽ những màu sắp tới vẫn sẽ chỉ là dự bị.

3. Jack Robinson: hậu vệ trái thứ 2 của Liv, xoay vòng cùng vs Enrique và đá rất tốt, rất tiềm năng nữa:

Bonus cho các bác 2 tài năng trẻ ở U18 nữa:
    Samed Yesil: e này năm nay Liv mới mua từ Leverkusen, rất hứa hẹn, ghi rất nhiều bàn ở giải U18:

William McLaren: hàng khủng, mới 14 tuổi. Nếu Real ko hỏi mua em nó vs giá 5M rồi 6M, 8M... thì có lẽ mình cũng ko biết đến. PA 198

Và bây giờ mình xin trình bày cái tactic của mình, cái quan trọng nhất:

Ở tuyến giữa, G8 và Sahin là 2 cầu thủ quan trọng nhất, còn Bender chỉ là 1 tiền vệ có nhiệm vụ thu hồi bóng bình thường, gần như ko tham gia tấn công. Đây là cách mình set hàng tiền vệ:

Hàng tiền đạo, Borini là Poacher, Suarez và Suso là 2 Inside forward, nhưng Suarez và Borini sẽ swap position cho nhau để tạo ra sự khác biệt và linh hoạt:

Thống kê về tac của mình:

Bonus screenshot về số lần save game, ko anh em lại bảo mình toàn save/load thì toi:ayha:ayha:ayha:

Uploaded with ImageShack.us
    Thôi mình xin hết!!!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    1,783
    Quan trọng là đá press more + team work rate cao, det cao , natural fitness ổn -> bạn phát huy hết và tốt nhất những thứ Liver có chứ cái tac không có gì đặc biệt

-> đá với Ai thì chịu đc nhiệt chứ đá với mình cầm Stock city chơi counter tacking hard cũng press more thì lối đá control trở là trò hề nhất là khi bạn để tempo quick + narrow-> cầu thủ của bạn đã cuống rồi ( mình cũng press more ) thêm việc mình đá rát thì cuống nữa ayha: -> bạn không thể triển khai bất cứ điều gì luôn.

Mình góp ý vậy để bạn cải thiện thêm lâu lâu cũng có 1 fan Liver show hàng . Mình là fan Liv nhưng chừng nào còn Suarez và Gerrard ở đấy , thì mình không cầm Liver ở Fm , trừ khi thêm 1 vài Borini , Sterling và Jonjo nữa thay thế hoàn toàn đc 2 ng trên.

Số bài viết
    473
    mình cũng update transfer market rồi cầm Liv, ko mua sắm gì cho nó giống ngoài đời, cuối mùa đứng thứ 4
    mình set đội hình khác bạn, Sahin với Allen là 2 CM còn Lucas vẫn DM, Gerrard bản này set CM mình thấy phí nên cho lên làm AMR-IF swap với Suarez, vì mình ko mua thêm ST nên lâu lâu cho Gerrard lên đá thay Borini, còn Downing vô AMR-IF, cũng ổn phết, hiệu suất ghi bàn ổn.. còn tactic gì cũng khá giống ko có gì đáng bàn.

tởm, ko xài FMRTE nên giờ mới biết đến chú William McLaren 6 năm nữa thành new Messi chăng?

còn MU đúng là khủng thật, Rooney với RVP cứ gọi là thi nhau ghi bàn, mùa này MU ko vô địch hơi phí

ngoài ra rất vui vì có fan Liv show hàng

Số bài viết
    2,858
    Tac của bạn thật ra chỉ ở mức độ "xài được" thôi vì Liv dù sao cũng là đội bóng mạnh.Ở 4rum cầm các đội ngoài big 6 vô địch ngay mùa 1 không phải là không có .
    Về tactic,bạn nên để Wellington đá chính nhiều hơn vì lực ngon hơn Borini nếu set đá poacher.Có vẻ như vị trí poacher bạn set chưa ok lắm .Bạn thử set lại Creat,Cross ball,through balls min hết xem có khá hơn không .

Số bài viết
    74
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Tac của bạn thật ra chỉ ở mức độ "xài được" thôi vì Liv dù sao cũng là đội bóng mạnh.Ở 4rum cầm các đội ngoài big 6 vô địch ngay mùa 1 không phải là không có .
    Về tactic,bạn nên để Wellington đá chính nhiều hơn vì lực ngon hơn Borini nếu set đá poacher.Có vẻ như vị trí poacher bạn set chưa ok lắm .Bạn thử set lại Creat,Cross ball,through balls min hết xem có khá hơn không .
    poacher của mình ghi bàn ko nhiều lắm nhưng bù lại assist cũng khá tốt mà, dù sao thì cái nọ nó bù cái kia. hơn nữa mình đá cũng tùy đối thủ mà có những thay đổi mà nên cũng chiến đc đó bạn

Số bài viết
    131
    sao PA cái bản update này có vẻ loạn vậy X_X; mà William McLaren là ai vậy X_X con trai của chủ tịch đội đua F1 lừng danh

Số bài viết
    128
    Bạn xài transfer update nào thế? Nhìn lực dàn trẻ của Liv ảo lòi
    Mà chú Sterling đâu

Số bài viết
    74
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của LeeKhoaitay Bài viết
    Bạn xài transfer update nào thế? Nhìn lực dàn trẻ của Liv ảo lòi
    Mà chú Sterling đâu
    bản này bạn ơi: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=27663
    sterling mình vẫn để ở U18 vì stamina+strength quá kém, đá ko nổi, đang train, nhưng cũng khá hứa hẹn đó

Số bài viết
    2,858
    Bản update fan làm nên chỉnh PA lung tung mà .Chơi cho đỡ ghiền thôi chứ .Bạn thử set như mình xem kq thế nào .

Số bài viết
    2,079
    bản update này có vẻ PA không chuẩn lắm bạn nên chơi bản của LFC Marshall hơn. Fan liverpool nên chắc update cũng imba hơn đấy

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=27642

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới