Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    87

Icon9 Làm sao để cải thiện chất lượng tạt bóng?

Mình chơi sợ đồ 4-2-3-1 nên vai trò của 2 tiền vệ cánh rất quan trọng. Chỉ số tạt bóng của tiền vệ và hậu vệ cánh cũng đạt từ 14 trở lên. Nhưng mấy trận gần đây mình toàn bị trợ lý thông báo là "Crossing is poor", cứ tạt trái nào là bị đánh đầu ra trái đó. Vào trận mình toàn chỉnh touchline là "exploit the flanks", thiên về đá cánh nhưng vẫn vậy. Có bạn nào có cách nào khác ko thì chỉ mình vs, thanks!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
      146
      4 2 3 1 thì thường là một CF cắm ở trung tâm hàng tiền đạo , 2 AML và AMR + 2 WB phải ko bạn , nếu thể bạn chỉnh cross là "default" thì sẽ tốt hơn , nó sẽ vừa tạt bổng và tạt thấp với một hiệu số ngang bằng nhau chứ ko thiên về tạt bổng , với sơ đồ này theo như mình đã từng đá thì CF hiệu quả nhất sẽ là 1 tiền đạo toàn diện như Cavani , còn với sơ đồ này nếu chơi tạt bổng thì quan trọng nhất là phải có 1 TM như Llorente hoặc Lukaku thì mới phát huy được lối đá này , nếu nói sơ đồ này quan trọng nhất là ai thì quan trọng nhất là cầu thủ dứt điểm và tiền vệ cầm bóng trung tâm phân phối bóng sang 2 cánh , nhất là khi đá "exploit the flanks" thì bạn lại khai thác đá biên quá nhiều , AI nó sẽ dần thay đổi cách chơi mỗi khi đá với bạn , chẳng hạn một vài trận bạn đá với lối đá tạt cánh đánh đầu này thì AI sẽ thay đổi lối chơi mỗi khi đối mặt với bạn , nó sẽ chỉnh cho FB ở chế độ "defence" và chỉnh đeo bám chặt 2 bên cánh , lúc này trừ khi bạn chơi các Wing có kĩ thuật tốt còn nếu các Wing của bạn chỉ tạt tốt thôi cũng sẽ không hiệu quả , bị đeo bám thì tỉ lệ tạt bóng chính xác sẽ bị giảm dần . Với sơ đồ của bạn trước đây mình đã từng đá thì mình ko dùng cách tấn công toàn bộ vào cánh thế này , bạn ko nên set touchline "exploit the flanks" , nên bỏ nó đi , ko cần set gì , cứ để tấn công cả trung lộ và cánh , hiệu suất sẽ tăng lên . còn muốn tạt bóng chính xác cao và hiệu quả nhất thì bạn nên để cross là "drill cross" với cách đá này thì gần như 100% bóng sẽ được tạt sệt , rất hiệu quả cho các tiền đạo băng vào dứt điểm và sẽ dễ thành công hơn với 2 Wing có chỉ số kĩ thuật và tạt bóng tốt , sơ đồ này nếu muốn sử dụng hiệu quả 2 Wing back ở dưới thì bạn phải để 2 AML và AMR đá bó vào trong thì 2 hậu vệ cánh mới phát huy được hiệu quả tấn công .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới