Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 67
    Số bài viết
    1,386
    @bentchu:
    1. Ý tưởng của bạn ko phải là mới, lúc đầu mình cũng nghĩ tới việc đó rồi, chia hết tất cả những mem với số lượng bài viết ít, ít active, mới gia nhập forum,... vô 1 league để thử nghiệm khả năng, song ý kiến đó của mình bị phản đối, vậy nên mới phải tính đến việc dựa vào 1 số yếu tố khách quan để loại bớt 1 số mem. Còn việc mở 1 giải cho các mem ko tham gia được giải lần này, thực sự trong BTC ko có đủ người để làm việc đó. Như các bạn biết, tổ chức giải YFF cup cho các bạn tham gia, BTC có được lợi gì đâu, tốn thời gian của chính những người tổ chức, nên vì thế, ko phải ai cũng muốn làm thành viên trong BTC cả. Cho nên, nếu có ai đó trong số những bạn ko may mắn kì này có khả năng làm thư kí và tổng kết, tường thuật cho bảng thì BTC sẵn sàng giúp đỡ và mở 1 bảng nữa cho các bạn giao lưu học hỏi. Chứ hiện tại, sự thiếu thốn nhân lực khiến BTC ko đủ nhân sự làm việc này!
    Còn việc playoff hay H2H thì mình nghĩ ko thể, lí do là như vậy sẽ tốn thêm mất 1 vòng, và có thể ảnh hưởng tới cấu trúc của giải đấu đã được dự định sẵn trên 19 vòng của lượt đi.

2. Đúng! Mem kì cựu thì có thể nghỉ pick 1-2 vòng song họ vẫn sẽ pick tiếp tục, song đối với những mem "ảo" thì họ có thể nghỉ 1-2 vòng, thậm chí nghỉ luôn tới hết giải. Như vậy làm sao để phân biệt giữa mem kì cựu vs mem "ảo" khi mà họ mới reg nick vô forum, ít active, và ko post bài mấy,... Như 1 người lạ hoắc vậy, BTC chỉ có thể dựa vào 1 số yếu tố khách quan để lựa chọn mà thôi, có thể ko chính xác tới 100% song những j BTC làm đều chỉ với mục đích giúp cho giải đấu trở nên hấp dẫn mà thôi!
    Vấn đề này thì bạn sai rồi. YFF Cup khác với các League khác là đội nào có phong độ thi đấu ổn định thì đội đó mới có cơ hội giành chiến thắng cao hơn. Nếu như bạn khởi đầu chậm chạp, nghỉ chơi mấy vòng đầu, song cuối cùng bức phá lên đầu league, thì điều đó ko có nghĩa là bạn sẽ vô địch YFF Cup. Khởi đầu chậm chạp đồng nghĩa với việc bạn sẽ thua các đối thủ khác ở các trận H2H --> rất có thể bị loại ngay ở vòng bảng! Đó là cái hay và khác biệt của giải đấu này!

3. Luật là do con người đặt ra, nó cũng sẽ phải thay đổi tùy vào tình hình xảy ra. Có thể BTC quyết định thay thể 1 số bạn, có thể là bất công đối với mem đó, song lại là hoàn toàn vì tất cả những mem tham dự giải. Tiền lệ cho thấy, giải lần trước vì chiến lược first come first serve nên đã có 1 số quitter làm cho giải đấu kém phần hấp dẫn, nên khi mình lập topic đăng ký, mình đã cẩn thận ko để dòng chữ "ai đăng ký trước thì được tham gia". Mọi đăng ký sẽ được xem xét và lựa chọn.
    Mình cũng xin nhắc lại, BTC làm YFF Cup hoàn toàn vì những người yêu YFF mà thôi, muốn tạo 1 sân chơi thử thách và có chỗ cho ae chém gió vui vẻ. Không dc lợi ích gì cả cho nên cũng chả có lí do gì để bọn mình làm ko công minh cả. Còn nếu bạn thấy ko công minh, thì mình cũng đành chịu, mọi người đã cố gắng hết sức mình rồi, bạn không hài lòng về cách tổ chức của BTC thì bạn có thể rút khỏi giải, quyền lợi cá nhân thôi! :fa:

Số bài viết
    1,508
    sắp đến giờ G,đề nghị mọi người đặt chỗ để có dc vị trí tốt nhất tham dự lễ bốc thăm FM-VN YFF CUP.. Mình xếp lốp ở hàng ghế danh dự rồi nhé :fa:

Số bài viết
    379
    mình cũng đc vào nhóm 2 à ayha: vinh dự vầy ayha:

Số bài viết
    3,734
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bentchu Bài viết
    Ý kiến cá nhân mình là:
    1.CHia thêm 1 nhóm dự bị.
    Tổng cộng có 61 đội đăng ký mà chỉ có 48 đội đc chơi chính thức, kể ra cũng thiệt thòi cho 13 HLV còn lại.
    Ta cứ lập 1 nhóm 13 đội tính điểm với nhau. Đến hết 1 cơ số vòng thì mỗi bảng chọn ra 1 đến 2 đội thi đấu playoff head 2 head vs nhũng đôi có số điểm cao nhất của bảng Dự Bị.
    Ai thua thì xuống bảng dự bị thôi.

2.Về chuyên các HLV bỏ gánh giữa đg. Các HLV đã chơi lâu năm thì sẽ chơi tử tế không có nghĩa là các HLV sẽ chơi ko tử tế a.
    Còn chuyện ngta ko pick thì họ sẽ mất điểm 1 2 vòng, có thể do lý do chủ quan cá nhân chứ ko phải ai cũng suốt ngày theo dõi đc.
    Kinh nghiệm bản thân của mình, chơi EU season, mình vào muộn 1 vòng, không đc chơi Head2 Head nhưng cuối cùng vẫn xếp hạng top 5 6 trong League gần 20 ng các bạn mình tổ chức.
    Người ta điểm xuất phát không bằng nhưng sức bật thì cứ phải vào trận mới biết. Mình là HLV mới nên kinh nghiệm chắc ko thể bằng các bô lão, nhưng đấy là ý kiến của mình.

3. Về BTC, đã đưa ra rule rồi, đưa ra danh sách rồi thì đừng có lý do này nọ thay đổi thêm làm gì nhiều. Các bạn cứ đúng luật mà làm.
    Cứ coi như là có người ko pick trong nhóm 4, nhưng vẫn phải xếp theo danh sách ai đăng ký trc thì vào, họ ko pick thì sẽ bi out ngay vòng sau.
    Nếu BTC làm việc không công minh thì liệu còn ai chơi ko? Hay chỉ có bạn bè quen thân các bạn chơi vs nhau?

Mình văn dốt mong các bác thông cảm.
    Trước đó mình cũng đã dự trước đc số mem tham gia sẽ đông và để đảm bảo chất lượng nữa nên đưa ra ý kiên phải quy định về số lượng bài viết hay ngày gia nhập cho các mem đăng ký ... Nhưng do ko lường trước đc nên đành mở cửa đăng ký tự do nên thành ra có tới 60 mem đăng ký

Nhưng vấn đề là trong 60 mem đăng ký đó nhiều mem ko active và xác nhận đúng hạn thành ra rút xuống còn 48 đó chứ , nếu ko thì 60 người BTC vẫn sắp xếp đc hết :fa:

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    1,386
    Kết quả bốc thăm YFF CUP SEASON 2012-2013 [Lượt đi]

Sau đây là kết quả bốc thăm:

Bảng A được đánh giá là dễ thở nhất, trong khi đó bảng F được đánh giá là bảng tử thần với sự góp mặt của toàn các hàng khủng . Dự kiến thánh giang sẽ R.I.P ngay tại round 1 .

ae tạm thời thảo luận ở đây nhé, các leader sẽ nhanh chóng tạo nhà riêng cho bảng của mình

Số bài viết
    379
    bảng mình toàn newbie ayha: và 1 số đối thủ ngang cơ

à mà format thi đấu ra sao nhỉ

Số bài viết
    165
    aasa + yugi_hiro 2 team khủng gvn cửa nào cho mình đây

Số bài viết
    460
    gái lập tô bích đi nào .

Ảnh đại diện của hitler1609
    hitler1609 đang ngoại tuyến Quốc trưởng hội núp Thành viên danh dự