Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    39

Icon1 phân biệt 2 vấn đề trong hợp đồng

số là trong phần hợp đồng có 2 dòng Minimum clause fee và Release clause fee ( có thể là nhầm vì ko nhớ chính xác cái tên ) ai có thể giải thích giùm mình hok ví dụ như là trường hợp của Messi á, có điều khoản giải phóng hợp đồng 150 mil, zậy tui nó mua thì số $ đó chuyển vào đâu và khi mình rao bán nó thì có thằng mua có phải chịu fee giải phóng hợp đồng ko.
    .
    .
    .
    cám ơn mọi người đã cho ý kiến

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phithanhda Bài viết
    số là trong phần hợp đồng có 2 dòng Minimum clause fee và Release clause fee ( có thể là nhầm vì ko nhớ chính xác cái tên ) ai có thể giải thích giùm mình hok ví dụ như là trường hợp của Messi á, có điều khoản giải phóng hợp đồng 150 mil, zậy tui nó mua thì số $ đó chuyển vào đâu và khi mình rao bán nó thì có thằng mua có phải chịu fee giải phóng hợp đồng ko.
    .
    cám ơn mọi người đã cho ý kiến
    .Minimum clause fee là phí phá vỡ hợp đồng. Nếu 1 CLB trả >= giá trị phá vỡ hợp đồng thì sẽ được trực tiếp thương thảo lương vs cầu thủ mà ko cần thông qua CLB chủ quản.

Release clause là phí giải phỏng hợp đồng. Khi CLB chủ quản muốn đơn phương chấm dứt hợp đồng với cầu thủ thì phải trả cho cầu thủ khoản phí này thì sẽ có thể chấm dứt hợp đồng ko cần sự đồng ý của cầu thủ.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới