Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 15
    Số bài viết
    464

Icon5 [Hỏi] Cầu thủ tự ý ký hợp đồng với CLB khác?

Không biết các bạn có gặp trường hợp như mình chưa, tự nhiên cầu thủ quan trọng nhất của đội bóng tự động ký hợp đồng với CLB khác, chỉ khi thông báo cầu thủ mình đã chuyển qua CLB mới thì mình mới biết. Có ai biết lý do tại sao k? Giúp mình vơi!

Số bài viết
    237
    bạn xem cầu thủ của bạn thời hạn HĐ còn bao lâu? nếu còn <6 tháng thì CLB khác được quyền tiếp xúc kí hợp đồng và cầu thủ đó sẽ ra đi khi hết hạn HĐ với đội bạn mà.

Số bài viết
    464
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Carlos_Vela93 Bài viết
    bạn xem cầu thủ của bạn thời hạn HĐ còn bao lâu? nếu còn <6 tháng thì CLB khác được quyền tiếp xúc kí hợp đồng và cầu thủ đó sẽ ra đi khi hết hạn HĐ với đội bạn mà.
    Mình đang đá nữa mùa đầu, cầu thủ mình còn đến 3 năm nữa, cái vụ hết hạn thì mình biết. Vấn đề là tháng 1 mở cửa chuyển nhượng tự nhiên thông báo là Cầu thủ mình chuyển qua CLB khác, theo nguyên tắc là phải hỏi mình có đồng ý bán hay k và có thương lượng giá mà, đằng này k có gì lun mới ghê

Số bài viết
    1,508
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của maiman09 Bài viết
    Mình đang đá nữa mùa đầu, cầu thủ mình còn đến 3 năm nữa, cái vụ hết hạn thì mình biết. Vấn đề là tháng 1 mở cửa chuyển nhượng tự nhiên thông báo là Cầu thủ mình chuyển qua CLB khác, theo nguyên tắc là phải hỏi mình có đồng ý bán hay k và có thương lượng giá mà, đằng này k có gì lun mới ghê
    đơn giản là ban lãnh đạo thấy dc giá nên quyết định bán mà k cần hỏi ý kiến b thôi.. Hoặc là CLB kia trả tiền đủ phá vỡ hợp đồng của cầu thủ nên cầu thủ đồng ý và đi thôi

Số bài viết
    464
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hiepngo Bài viết
    đơn giản là ban lãnh đạo thấy dc giá nên quyết định bán mà k cần hỏi ý kiến b thôi.. Hoặc là CLB kia trả tiền đủ phá vỡ hợp đồng của cầu thủ nên cầu thủ đồng ý và đi thôi
    - Mình ký hợp đồng k báo giờ có ghi là số tiền phá vỡ hợp đồng.
    - Có cách nào biết là có phải ban quan trị bán nó k? Cầu thủ trụ cột mà nó bán có 3,2M ah tứ điên thiệt
    - có cách nào lấy nó lại k? Nó là linh hoàn của CLB huuhu

Lần sửa bài viết gần nhất bởi maiman09 : 13-04-2012 vào lúc 02:09 AM

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    nếu Chairman đồng ý bán sẽ có mess báo cho bạn, bạn tìm lại xem
    ko lấy lại đc

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của maiman09 Bài viết
    - Mình ký hợp đồng k báo giờ có ghi là số tiền phá vỡ hợp đồng.
    - Có cách nào biết là có phải ban quan trị bán nó k? Cầu thủ trụ cột mà nó bán có 3,2M ah tứ điên thiệt
    - có cách nào lấy nó lại k? Nó là linh hoàn của CLB huuhu
    Chắc chắn là bạn đang chơi CLB nhỏ rồi. Thậm chí CLB tầm trung cũng bị dính vấn đề này

Những thằng của CLB bạn có chất lượng tốt hoặc đang phong độ cao nếu được CLB khác Offer 1 mức giá mà "khá" cao hơn giá trị

thực của cầu thủ đó thì Board nó sẽ tự đồng ý luôn. Và sẽ có Mess thông báo cho bạn ngay khi Board đồng ý

Cầu thủ đã được đồng ý bán thì chỉ cầu nguyện xem nó đừng đồng ý chuyển đi thôi

Số bài viết
    153
    Muốn giữ chỉ có 1 cách duy nhất là kí hợp đồng mới với nó ngay lúc được báo là nó đã được đồng ý bán. Nếu nó đồng ý hợp đồng mới với mình thì sẽ ở lại.

Số bài viết
    95
    FM 2012 thì mình không biết, nhưng ở CM 0304 thì 1 cầu thủ có thể "dứt áo ra đi" mà không cần sự đồng ý của CLB chủ quản trong 3 trường hợp:
    1. Hợp đồng còn <6 tháng (expiring...)
    2. Hợp đồng hết thời hạn được bảo vệ, tức là 3 năm sau khi ký hợp đồng (not protected)
    3. Cầu thủ dưới 17t, chưa được ký hợp đồng chuyên nghiệp.

Số bài viết
    95
    Và mình cũng đang thắc mắc sao không thể ký với 1 cầu thủ còn <6 tháng trong hợp đồng nhỉ (ko thể tìm thấy cái dòng chữ appro to sigh để ký trực tiếp với cầu thủ ở đâu - chỉ thấy Make an offer qua clb chủ quản )

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới