Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9
    Số bài viết
    922

U23 VN Road to Olympic London 2012

...Nge có vẻ giốg truyện tranh Subasa,nhưng sự thật là tuyển U23 VN do mình dẫn dắt đã xuất sắc vượt wa vòg loại để vào vòg chug kết Olympic 2012 tại Anh......ngoài đời ko bik bao giờ VN mới đá đc như vầy...mùa 1 nên đội hình giữ nguyên cả,chỉ kêu thằng Emil Lê Giang, Ng~ Thái Sung vs 1 số thằng từ tuyển U21 lên...do ko có thời gian + khiếu viết văn lắm,vs cả mới vượt wa đc vòg loại thui,nên mình chỉ up hình cho các bác xem...thành tích bất bại ở vòg loại khu vực châu Á,mặc dù chung bảng khá mạnh gồm U23 Thái,Bahrain và Nhật bản...chưa kể U23 Nhật có sự fục vụ của Miyaichi của Arsenal,Kagawa của Dortmund,Ibusuki của Sevilla

...Mở màn với trận thắng 3-0 trước U23 Thái...típ sau đó là trận hòa đầy may mắn với U23 Nhật ngay trên đất khách...

...Tuy nhiên,sau trận hòa may mắn ấy,tuyển U23 VN chơi càng ngày càng hay,đã dành 2 chiến thắng đậm đà đầy thuyết phục,ghi tới 6 bàn thắng với thế trận hoàn toàn áp đảo khi đá với U23 Bahrain và U23 Thái ngay trên sân khách...

...2 trận thắng đã đẩy tinh thần các tuyển thủ U23 VN lên rất cao...Tuy phải vừa đá cho CLB,lên tập trung trước mỗi trận đấu chỉ chưa đầy 1 tuần,nhưng các tuyển thủ đã thi đấu khá wyết tâm...và ko fụ lòng mong mỏi của HLV trưởng U23VN (là mình),các cầu thủ đã chiến đấu hết sức mình và đã có 1 trận thắg khá khó khăn và cũg ko kém fần may mắn khi tiếp tuyển U23 Nhật trên sân nhà...Tuy bị trọg tài phạt 1 wả penalty khá oan uổng và có fần thiên vị U23 Nhật,nhưg U23 VN vẫn dành thắg lợi với tỉ số 2-1 mong manh...

...đây là đội hình U23 Nhật...ko hỉu vì sao Miyachi lại bị xếp đá hậu vệ fải...

...và chính nhờ trận thắg 2-1 trước U23 Nhật đã mang về tấm vé chính thức đưa U23 VN vượt wa vòng loại để đến London dự vòg chug kết Olympic 2012,mặc dù chỉ cần 1 trận hòa là đủ khi U23 VN đag hơn khá xa về hiệu số bàn thắng bại,và có trận cúi cùng tiếp U23 Bahrain trên sân nhà...
    ...Tuy nhiên chiến thắg 2-1 đã làm cho trận cúi cùng chỉ còn là thủ tục...Các tuyển thủ U23 đã thi đấu khá nhàn nhã,cũg có fần hơi chủ wan,nhưg vẫn dành chiến thắg 5-2...

...và thế là,ngay trog giải đấu đầu tiên dẫn dắt U23 VN sau Seagame,HLV trưởng Duy đã chính thức đưa đội Olympic VN gồn toàn những cầu thủ trẻ từ 23tuổi trở xuốg,lần đầu tiên bước chân vào vòng chug kết Olympic mùa hè...

...và đây là đội hình của U23 VN...bộ khung chính vẫn là Long Giang,Trọng Hoàng,Chu Ngọc Anh,Thành Lương,Đình Tùng,Hoàng Văn Bình...trong ảnh thì Long Giang và Trọng Hoàng bị cấm thi đấu 1 trận do lãnh đủ số thẻ vàg wi định...

...và đây,mới 17t,nhưg a đã đóng vai trò dẫn dắt lối chơi của U23 VN,chơi ở trung tâm hàg tiền vệ cùng với Trọng Hoàng...

...Thủ môn dườg như thườg là vị trị hiểm yếu của tuyển U23 cũng như tuyển wốc gia VN...nhưg cũg mới 17t,nhưg a đã là 1 chốt chặn wan trọg,góp phần ko nhỏ cho chuỗi trận bất bại của U23VN...

...Ngoài ra thì Emil Lê Giag và Ng~ Thái Sung là 2 cầu thủ trẻ cũng rất đág chú ý...
    Mọi ng` ủng hộ 2pic mình hén...mình sẽ ráng đá vòng chung kết Olympic trog time sớm nhất...nhưg dạo nì khá bận nên thời gian chơi cũng ko nhìu...

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    1,508
    Bạn dùng bản V.League hả?? Bản V-league thì VN khá mạnh. Nếu k dùng mà vẫn vào dc thì mới bá đạo. Dù sao vẫn Thanks vì tinh thần Việt Nam

Số bài viết
    3,080
    Việt Nam trong FM thì bá đạo rồi. Chứ ngoài đời thì không biết còn mấy chục năm nữa

Số bài viết
    22
    Nhìn thấy gớm nhỉ. Bạn chia sẻ cho t file save được không?

hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi

Số bài viết
    922
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Việt Nam trong FM thì bá đạo rồi. Chứ ngoài đời thì không biết còn mấy chục năm nữa
    ...VN mà chịu kêu nhữg cầu thủ gốc Việt về đá thì cũg khá bá đạo đấy...nc khác thì cố cho nhập tịch để tuyển cầu thủ,còn VN có nhìu cầu thủ gốc việt khá mà ko thích dùg...Như mình dùg Emil Lê Giag đá khá bá đạo...

P/S: Mình chơi song song Charlton vs U23,ko add manager...Sau khi HLV nào đấy nắm U23VN vô địch SeaGame xog cái tự dưg resign,thế là mình nhảy vào apply đại,ai ngờ đc lun...trước khi nắm U23VN,khen ngợi,hỏi mua tới tấp mà thằg Emil Lê Giang cũg chẳg thèm để ý...tới khi mới thắg trận cúi cùg vs U23 Bahrain,hỏi mua vs giá 20k E nó đồg ý lun...thế là Emil có thể đc hưởg ko khí tập luyện chuyên ngịp ở giải Npower Championship rồi...

file save nhá: http://www.mediafire.com/?ae1ak8o1eyopqfu

...bạn nào thích chơi 1 mình U23Vn thui thì có thể resign ko cần chơi Charlton nữa...vì chơi cả 2 khá llà vất vả...các bạn coi lịch đấu sẽ bik,có khi Charlton mới đá t3 thì t4 đã fải bay ngay về để dẫn dắt U23VN...

Số bài viết
    922
    ...típ nào...nhờ thành tích thi đấu khá tốt tại vòng loại khu vực châu Á của đội U23VN, Việt Nam đã tăng 2 bậc,leo lên vị trí thứ 80 trên bảng xếp hạng của Fifa

...Trong khi đó,Singapore và Thái dù thi đấu bết bát nhưng may mắn ko bị tuột hạng nào khi vẫn lần lượt xết ở vị trí thứ 122 và 132...trong khi Malaysia dù tăg 1 hạng,cũg chỉ đứg thứ 126...

...và cuối cùng thì,cái ngày mà hàng triệu người VN mong chờ đã tới...Các bảng đấu tại vòng chung kết môn bóng đá nam tại Olympic mùa hè London 2012 đã chính thức được công bố...Thoạt nhìn,nhìu người đánh giá Olympic VN đã ko may mắn khi nằm chung bảng C với Brazil và Thụy Sĩ...nhưng hãy thử nhìn các đại biểu xuất sắc lọt vào vòng chung kết này ở các bảng khác xem...những fan hâm mộ lạc quan có thể cho rằng VN có khả năng cạnh tranh với Thụy Sĩ để dành tấm vé thứ 2 của bảng C vào vòng đấu loại trực típ của vòng chung kết Olympic...

...Tuy nhiên,bất ngờ đã xảy ra ngay sau khi lễ bốc thăm chia bảng diễn ra...đội tuyển Olympic Vương Quốc Anh (U23 Great Britain) đã đăng tin tìm HLV trưởng...điều này đã khiến LĐBĐ VN VFF lẫn VPF khá lo lắng vì sợ HLV Duy sẽ bỏ tuyển và nộp đơn làm HLV U23 Vương Quốc Anh...cho nên gần như ngay lập tức,VPF đã đăng tin tìm HLV trưởng cho tuyển U23 VN...tuy nhiên,HLV Duy đã bỏ ngoài tai thôg tin nóng hổi trên,và típ tục cươg vị HLV trưởg U23 VN với mong muốn sẽ đưa U23 VN tham dự 1 kỳ Olympic đầu tiên,wa đó tăg kinh ngiệm trận mạc cho các cầu thủ trẻ...

...Nhưng thông tin trên cũng khiến HLV Duy khá lo lắng,ko bik tình hình có bị VPF và VFF đá khỏi chiếc gế HLV trưởg Olympic VN hay ko?...Ngoài ra,khá may mắn khi Olympic VN không gặp phải nỗi lo mất quân do trong thời gian diễn ra Olympic,đội tuyển quốc gia VN không có trận đấu nào...

...1 chi tiết cũng khá may mắn khi HLV Duy Nguyễn đã sống và làm việc tại London gần 1 năm,nên cũng tiết kiệm được kha khá thời gian làm quen với môi trường và qua đó có thể truyền lại những chi tiết hữu ích cho các học trò ở tuyển Olympic VN...
    ...1 thông tin khá đág tiếc cho tuyển Olympic VN...1 cầu thủ trẻ quốc tịch VN mới được đôn lên đội U18 Charlton từ lò đào tạo cầu thủ trẻ vừa wa là Chris Long đã lần lượt từ chối khi được chính HLV trưởng Charlton và U23 VN Duy Nguyễn mời về tuyển U23...

...Không biết tình hình típ theo sẽ như thế nào đây?...HLV Duy Nguyễn có được típ tục ngồi trên chiếc gế nóng dẫn dắt đội tuyển Olympic VN dự vòng chung kết Olympic mùa hè môn bóng đá nam ngay tại London,nơi mà HLV Duy Nguyễn đag dẫn dắt Charlton hay ko?...Các bạn hãy chờ hồi sau sẽ rõ...
    ...P/S: vik đến đây,mình cũg khá hồi hộp...Nhưng vẫn không bị hào nhoáng của chiếc ghế HLV trưởng U23 Vương QUốc ANh làm choáng ngợp mà bỏ tuyển Olympic VN...

Số bài viết
    64
    cố gắng giành chức vô địch bạn ơi.....hồi FM11 làm HLV CLB thì dễ (vô địch miết,chỉ xếp sau Sir Alex về trình độ HLV thuiayha: )còn khi làm HLV Quốc Gia thì ối giời, như kái đội Bồ Đào Nha toàn sao hok à mà chỉ loạt vào tới bán kết là hết rùi:notbad:.....khj mà đá vòng bảng kũng nhờ may mắn save/load để điều chỉnh chiến thuật mới vô....còn từ loạt vào vòng bảng rùi thì mạo hiểm với cầu thủ với hàng loạt trụ cột bị chấn thương(toàn cảm lạnh mới ghê) nên mình quyết định hok làm HLV Quốc Gia nữa....Có làm chọn kái đội Tây Bán Nha vs Brasil làm thui vì cầu thủ trẻ tài năng của 2 nước này thì nhiều vô số

0o0o0~ Không có gì là tồn tại mãi mãi ~0o0o0

Số bài viết
    1
    Làm sao để apply vào U23 được bạn. Mình chỉ thấy apply vào Nation Team thôi chứ ? Vì mình cũng đang thấy U23 Vn nó đang tuyển Manager mà ko apply được

Số bài viết
    1,235
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của frankensteinhvn Bài viết
    Làm sao để apply vào U23 được bạn. Mình chỉ thấy apply vào Nation Team thôi chứ ? Vì mình cũng đang thấy U23 Vn nó đang tuyển Manager mà ko apply được
    apply bình thường mà chỉ là liên đoàn có chấp nhận hay không thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới