Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    425

Tư vấn mua Laptop ngon để chuyên chơi game

Hiện em đang muốn mua Laptop để chuyên chơi game, nhưng không biết tí gì về công nghệ. Nói tóm lại là không biết các thông số kỹ thuật thế nào mới gọi là máy trâu, và cũng không biết hãng nào dòng nào thì ngon.

Vậy nên em xin các bác tư vấn cho em một số thông tin sau:
    - Em muôn mua 1 Laptop tầm 1000 $, vậy nên mua của hãng nào, mua ở đâu thì giá rẻ và bảo hành tốt(Em ở Hà Nội)
    - Khi mua thì nên cần chú ý đến những thông số nào của máy
    - Nếu cùng 1 tầm tiền, cùng cỡ máy thì cấu hình của các dòng Acer, Dell, Asus, Sony.... có chênh lệch nhau nhiều không.
    - Nếu mua 1 cái cùng cấu hình, bỏ qua khâu đắt rẻ thì độ bền, mẫu mã, bảo hành..... của các hãng sẽ khác nhau như thế nào

Thank các bác nhé

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    293
    Nên mua của ASUS bạn nhé, được bào hành thẳng 2 năm, tầm 1000$ là bạn dư sức có cái lap cao cấp của ASUS để chơi game ưng ý, vì giá nó mềm, chất lượng máy rất tốt vs pin xài lâu lắm , DELL giá mềm nhưng nóng vs là một trong những thương hiệu bị lỗi phần cứng nhiều nhất (chắc do mấy dòng thấp nó thiết kế tản nhiệt vs pin hơi kém) nhưng nếu sành điệu vs chịu chơi 1 chút bạn đầu tư 1 con sony vaio tiền nào của đó như cái máy này chẳng hạn http://vietcali.vn/products/690-sony...g-full-hd.aspx bao bạn chơi game từ 3D đến 4D lun xách cái máy theo nhìn là thấy chất rồi chúc bạn chọn được máy ưng ý

Số bài viết
    2,858
    Tầm 1k mẽo thì mua máy được máy ngon rồi,tầm i5 trở lên .Muốn chơi game tốt thì chọn máy màn hình rộng,có bàn phím phụ và nên cài win xp .Nhưng tốt hơn hết là chơi game thì nên chơi máy bàn .

Số bài viết
    425
    Thank khovideptrai2006 và Wilshere nhé
    Mình không có rành lắm về công nghệ nên có thể cho mình biết khi mua 1 Laptop thì cần chú ý đến những thông số nào không, và ý nghĩa các thông số đó là gì
    Mình muốn có cái Laptop trâu trâu tí để đi đâu cũng có thể chơi điện tử nhưng lại không biết thế nào mới là "trâu"

Số bài viết
    258
    Trâu để mà laptop thì chủ yếu là những máy có card màn hình thiệt tốt , bộ xử lý cao để chơi game thôi bạn.
    _ Cùng 1 cấu hình , ASUS sẽ rẻ hơn DELL khoảng tầm 1-2triệu. Vì DELL mắc khoảng thương hiệu. Và Asus không bán kèm win bản quyền kèm theo máy.
    _ Theo laptop để chơi game , bạn nên nghiên cứu wa các dòng sau : DELL XPS 15 , Alienware 14 hoặc 17 tuỳ nhu cầu. Tuy nhiên khi chơi game thì máy sẽ khá nóng, tốt nhất nên trang bị thêm quạt tãn nhiệt.
    _ Ưng máy nào thì bạn cứ post cấu hình thì mình sẽ phân tích rõ máy đó thuộc tầm cỡ nào để chơi game cho bạn biết

Số bài viết
    1,224
    mình nghĩ bạn nên bỏ khoảng 9M mua 1 cái laptop xài B940,B950
    còn khoảng còn lại mua 1 cái máy bàn để chơi game
    Vì :
    1.Laptop chơi game rất nóng , máy mình chỉ đá PES thôi mà khoảng 60 độ rồi, nên thôi dẹp ko chơi nữ
    2.Laptop chơi game rất hao pin, chẳng lẽ đi đâu cũng kiếm chỗ ghim điện
    3.Game thì để ở nhà chơi chứ, đi đâu mở game chơi lên kì lắm bạn àh

Còn nếu 3 vấn đề trên bạn bỏ wa thì hãy chọn laptop chuyên chơi game như alienware chẳng hạn, lap ko chuyên chơi game mà cày quá thì mau xuống lắm :daudau:

Số bài viết
    3,734
    Theo kinh nghiệm của mình thì nên mua những dòng gaming Pc như Dell Alienware , Asus , Msi ( hới hiếm ở châu Á ) là vừa tiền mà tốt để chơi game nhất

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    2,858
    Dell Alienware đắt vãi xoài :daudau:.Mà còn nặng vcc :fa:.Đi đâu vác đi cứ gọi là.Muốn chơi game thì đầu tư con Desktop khủng mà cày,lap chỉ để làm việc với giải trí linh tinh.Cài mấy game mini vào giết thời gian thôi .

Số bài viết
    3,734
    Con 14X hoặc 11X cũng chả nặng lắm , mà chơi FM thì chả cần lap khủng :fa:

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    1
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của P.Q.Anh Bài viết
    Hiện em đang muốn mua Laptop để chuyên chơi game, nhưng không biết tí gì về công nghệ. Nói tóm lại là không biết các thông số kỹ thuật thế nào mới gọi là máy trâu, và cũng không biết hãng nào dòng nào thì ngon.

Vậy nên em xin các bác tư vấn cho em một số thông tin sau:
    - Em muôn mua 1 Laptop tầm 1000 $, vậy nên mua của hãng nào, mua ở đâu thì giá rẻ và bảo hành tốt(Em ở Hà Nội)
    - Khi mua thì nên cần chú ý đến những thông số nào của máy
    - Nếu cùng 1 tầm tiền, cùng cỡ máy thì cấu hình của các dòng Acer, Dell, Asus, Sony.... có chênh lệch nhau nhiều không.
    - Nếu mua 1 cái cùng cấu hình, bỏ qua khâu đắt rẻ thì độ bền, mẫu mã, bảo hành..... của các hãng sẽ khác nhau như thế nào

Thank các bác nhé
    Asus Kx3 SV ddi ban

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới