Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 21
    Số bài viết
    20
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Nhân tiện bác thắng Inter,bác chỉ em cách thịt Inter với,lượt đi C1 ở sân nhà nó nó thắng 3-2 ,toàn những bản nhảm nhí và bug phạt góc,lượt về em phải cố gỡ đây
    Tac của mình đá sân nhà rất máu, mới vô bác cứ để Very Fluid - Attack, nó dồn lên tấn công phủ đầu, hết hiệp 1 thì Pep Talk sốc tinh thần bọn nó lên nữa là ok. Cái Talk khi hết hiệp 1 rất quan trọng + với việc thay người có thể dẫn đến việc đang thua trở thành thắng nếu dùng đúng .Tac của mình đá sân khách toàn để Balance - Attack, còn việc AI nó chơi "Bug phạt góc " mình có thể chỉnh cái set piece để hạn chế phần nào chứ ko thể nào 100% dc, bạn set lại nó thế này mình thấy tụi nó ghi bàn khá ít từ việc đá phạt góc :

Nếu đã là bị bug phạt góc thì việc 2 người đứng canh góc 2 cột là ko cần thiết, thường thì 2 vị trí đó là hậu vệ biên cao to đen hôi để canh góc chết nên set nó ra tranh chấp bóng luôn

Số bài viết
    20
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    bạn up ảnh cầu thủ chơi ở mỗi vị trí đi nào , đặc biệt là DM và 2 CM , tac kim cương này hiện ít ai làm do để set 2 CM hiệu quả rất khó , dễ dẫm chân nhau mà lối chơi giống nên hiệu quả cũng chưa chắc cao
    Bạn up cách set mỗi vị trí và thành tích các cầu thủ lên thử
    Trong Tac này của mình quan trọng nhất là 2 MC và 2 Poacher có khả năng phối hợp và chuyền bóng khá tốt, thường mình dùng AMC là Trequartista nếu 2 Poacher bị kèm chặt quá thì 1 bàn thắng từ vị trí AMC thì làm cho hậu vệ chi phối ra kèm, lúc này 2 Poacher sẽ thật sự trở lại vị trí săn bàn nguy hiểm nhất. Việc để 2 MC sau khi thử qua với những cặp như: BWM-BBM, BWM-AP...đều ko hiệu quả cao hơn 2 cặp MC.
    Đây là chỉ số Assit của 2 MC và 2 AMC mùa 2 trong Tac của mình:

Đây là 2 Poacher và PI của 2 MC trong Tac 4-1-2-1-2:

Bên SerieA bàn thắng ko nhiều như các giải khác, nhất là mùa thứ 2 trở đi khi các đội bóng đã dần bắt bài của nhau việc kiếm 3 điểm quan trọng hơn việc ghi bàn nhiều, chỉ cần chiến thắng với cách biệt 1 bàn là đủ, sau đó là tìm cách cho những cầu thủ có khả năng chấn thương cao lên cáng nghi dưỡng là điều cần thiết để hạn chế việc ghi bàn từ những cầu thủ Key Player của đội bạn
    Việc set 2 Poacher với Tac này mình cảm thấy hài lòng vì gần như phát huy hiệu quả lối đá đồng đội và những đường chuyền từ các cầu thủ khác

Lần sửa bài viết gần nhất bởi bobo2407 : 29-12-2011 vào lúc 11:07 AM Lý do: Thêm hình

Số bài viết
    2,107
    Bác cho cái ảnh set Poacher được ko,công nhận FM12 bắt bài ghê quá,mình vừa thắng ngược Inter rồi bạn à,chấm dứt chuỗi 4trận toàn hòa và thua của Man.Utd ,ghê thằng Sneijder sút xa quá,tưởng thua trận đấy

2ST bác ghi bàn đều thế,hiệu quả thật,mình toàn thằng nhiều thằng ít,mai chuyển sang 2 Poacher thôi

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    3,080
    Bác nói Seria hiệu suất ghi bàn thấp mà cặp tiền đạo của bác hiệu suất ghi bàn thuộc dạng đáng nể thật đấy

Số bài viết
    88
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bobo2407 Bài viết
    Tac có kèm theo "bug phạt góc" ai ko muốn sài thì chỉnh lại. Theo nhận xét của mình thì mùa 1 bug phạt góc phát huy rất tốt ghi dc khoảng hơn 20 bàn, mùa thứ 2 thì ko những thọt mà còn bị máy dùng lại
    Mình hạn chế save/load để test sự hiệu quả tối đa của Tac nhưng vì phong cách bóng đá Ý, điển hình là SerieA đá khá cứng nên ko tránh khỏi những vị trí chủ chốt lên băng cáng trong niềm thương xót và phẫn nộ của HLV lẫn cổ động viên
    Đang có ý định chơi bug góc thì...

Số bài viết
    3,080
    Bug phạt góc thì mình vẫn Test tốt với giải ngoại hạng và cả La Liga. Mùa đầu thì hiệu suất khỏi bàn. Nhưng qua mùa 2 thì tất

nhiên sẽ bị bắt bài nhưng hiệu suất chỉ có giảm đi đôi chút thôi

Quan trọng là kiếm thằng Heading và Jump đỉnh 1 chút

Số bài viết
    90
    các bác cho hỏi câu này hơi gà chút, nếu mình test tac bằng việc go on Holiday và lựa chọn option sử dụng đội hình hiện tại thì kết quả có chính xác không, hay kết quả là random @@
    thanks

Số bài viết
    3,080
    Go On Holiday cũng thuộc một dạng Test Tac. Nhưng đó là cách Test Tac cực kỳ bị động.

Thường thì khi Test Tac người ta thường xem Full Match, hoặc ít nhất cũng để ở chế độ Key thi xem Match. Như vậy thì bạn

mới có thể xem Tac vận hành ra sao để biết điểm mạnh điểm yếu của tac và tìm cách khắc phục. Quan trong là xem Tac ấy

có thật sự phù hợp với đội hình hiện tại của mình hay không

Số bài viết
    62
    Cứ tưởng chỉ có mình xài tactic này ko ngờ cũng thấy có ng xài haha. 4-1-2-1-2 Napoli thật sự rất khủng, tôi cầm tactic này chơi Napoli tới 2024 thì reputation đã thứ 2 thế giới (2 C2, 4 C1, 8 SeriaA, v.v...). Set Control, fluid, high pressing, touchline thì ẽxploit the middle, work ball into box và hassle opponents. Team cầm bóng rất tốt, đá vs đội yếu thì possession lun khoảng 60% trở lên, bt rất ít khi dưới 50%. QUan trọng nhất là fai có 1 thằng complete forward, thằng còn lại poacher hoặc target man, AMC thì AP, AM hay Tre đều tốt. 2 thằng MC set central midfiled automatic lên công về thủ đều đặn, DMC nếu đối phươnng có AMC thì set def midfied, còn đối phương chơi bóng bổng (4-4-2) thì set angchor. 2 thằng hậu vệ set cover, khỏi cần bẫy việt vị. Team này như 1 khối vững chắc dù có bị đuổi người cũng chả sợ (từng lấy 9 đá 11 với Juve final Italian cup, thắng 4-3, còn nhìu trận đuổi 1 ng vẫn thắng như thường), nói chug 4-1-2-1-2 là unbeatable .

Số bài viết
    2,470
    Muốn set tactic 4-1-2-1-2 ko đạp nhau thì chia ra. DM Anchor để nó chuyên phòng ngự . AMC làm nhiệm vụ dứt điểm và chọc khe cho 2 Poachers. 2 MC làm cầu nối 2 tuyến vừa tham gia phòng ngự vừa tấn công nên set MC Natural là hợp lý nhất.

...COME ON YOU RED...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới