Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 40
    Số bài viết
    20
    dàn cầu thủ của 3k toàn khủng , cứ để nó chuyền banh rồi đến khu vực 16m50 nó sẽ tìm cách chọc khe còn nếu ko sẽ bắn chym là nhiều, AI của máy nó random sút xa và hên xui nữa, nhìn bình luận trận đấu mà cứ có đứa nào bị "điên" là kiểu nào cũng có bàn thắng, đội hình có mạnh mấy mà hết hiệp 1 vài thằng Nervously - uninterted, poor game các kiểu là hiểu rồi, để thằng assit nó Pep talk nữa coi như xác định >.< . Mình đá gặp nó đổi ĐH cũng vậy, vì thế nên save/load nó wan trọng ở lúc này, nhưng đá C1 chỉ đề ra mục tiêu thấp nên ko cần load nhiều vừa để test DH thế nào .

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrbamboo Bài viết
    Công nhận là ghi bàn có hên chút, nhưng mà tỷ lệ sút và cầm bóng là cái mà mình muốn nhấn mạnh, Barca do máy cầm đá rất ảo, bạn westlife2206
    nói Barca máy cầm không đá Tequi Tâka thì mình không biết là nó đá cái gì vì Messi cầm bóng sút ảo vô đối.
    Barca trong game mà biết tiki taka, thì dù bạn cướp bóng được cũng chưa chắc kịp phản công đâu, 3-4 cầu thủ của barca sẽ bu hết các hướng chuyền lên của bạn buộc bạn phải chuyền về, như thế sẽ làm cho ko còn cơ hội phản công và dễ dàng mất bóng chứ ngồi đó mà hạn chế. Ngoài đời các cầu thủ của Barca di chuyển rất nhiều, nếu mà muốn khắc chế, kèm chặt các MC thì cái đội hình của bạn chắc nó bị loạn, có khi các cầu thủ của bạn còn húc lẫn nhau ấy chứ Khi đó kiểu gì chả có khoảng trống ở Barca đâu chỉ có các MC biết chọc khe? Barca ngoài đời chỉ cần chọc cho bạn 1 bàn thôi là bàn thắng thứ 2 chỉ còn là thời gian thôi :daudau3: JM ngoài đời còn bó tay với tiki taka, dẫn trước 1-0 còn bị đập lại 3-1 chứ nói gì trong game, bị dẫn trước mà tiếp tục thủ thì nó lại cù nhây sân nhà, mà lên tấn công lại để lộ khoảng trống nó bem cho quả nữa thì chết ngắc àh? Chỉ có tiki taka mới trị được tiki taka thôi.

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bobo2407 Bài viết
    dàn cầu thủ của 3k toàn khủng , cứ để nó chuyền banh rồi đến khu vực 16m50 nó sẽ tìm cách chọc khe còn nếu ko sẽ bắn chym là nhiều, AI của máy nó random sút xa và hên xui nữa, nhìn bình luận trận đấu mà cứ có đứa nào bị "điên" là kiểu nào cũng có bàn thắng, đội hình có mạnh mấy mà hết hiệp 1 vài thằng Nervously - uninterted, poor game các kiểu là hiểu rồi, để thằng assit nó Pep talk nữa coi như xác định >.< . Mình đá gặp nó đổi ĐH cũng vậy, vì thế nên save/load nó wan trọng ở lúc này, nhưng đá C1 chỉ đề ra mục tiêu thấp nên ko cần load nhiều vừa để test DH thế nào .
    Đá Barca thì theo mình nên có 2 thằng chạy cánh thật tốt vì qua nhiều trận với Barca thì mình thấy tấn công ra biên thì dễ hơn nhiều là tấn công trung lộ. Thứ hai nữa là nếu đội hình mà không có thể lực tốt thì đến giữa hiệp 2 thì hầu như cả bọn đúng mà thở hết rồi. Đá với Barca thì mình luôn áp dụng lối chơi phòng ngự phản công và 2 thằng MC toàn chọn mấy thằng Streng và Stamina trâu cả.

Số bài viết
    5,684
    Barca chả cần đá được tiki-taka, chỉ cần đá ra thứ tiki-taka dỏm các mem trong 4r chế ra mỗi trận chuyền 800 nháy, cầm bóng 7x %, suốt ngày cù nhây chuyền qua chuyền lại sân nhà thì đá với nó đã chết toi rồi, barca trong FM hơn nhiều

Số bài viết
    40
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    Barca trong game mà biết tiki taka, thì dù bạn cướp bóng được cũng chưa chắc kịp phản công đâu, 3-4 cầu thủ của barca sẽ bu hết các hướng chuyền lên của bạn buộc bạn phải chuyền về, như thế sẽ làm cho ko còn cơ hội phản công và dễ dàng mất bóng chứ ngồi đó mà hạn chế. Ngoài đời các cầu thủ của Barca di chuyển rất nhiều, nếu mà muốn khắc chế, kèm chặt các MC thì cái đội hình của bạn chắc nó bị loạn, có khi các cầu thủ của bạn còn húc lẫn nhau ấy chứ Khi đó kiểu gì chả có khoảng trống ở Barca đâu chỉ có các MC biết chọc khe? Barca ngoài đời chỉ cần chọc cho bạn 1 bàn thôi là bàn thắng thứ 2 chỉ còn là thời gian thôi :daudau3: JM ngoài đời còn bó tay với tiki taka, dẫn trước 1-0 còn bị đập lại 3-1 chứ nói gì trong game, bị dẫn trước mà tiếp tục thủ thì nó lại cù nhây sân nhà, mà lên tấn công lại để lộ khoảng trống nó bem cho quả nữa thì chết ngắc àh? Chỉ có tiki taka mới trị được tiki taka thôi.
    Bạn nói như là chuyên gia bóng đá ý nhỉ, thế bạn giải thích dùm điểm mạnh của Tiqui _taka là gì lối đã của nó thế nào dùm có dẫn chứng đi, ngồi nói bừa cái gì mà bu lại, trong đội hình cua Bảrca mà mất 2 MC là Xavi mà Iniesta thì thế nào? nói mà không biết mình nói gì, Iniesta chuyên tham gia xâm nhập vòng cấm và cầm bóng còn xavi tỉa bóng cho các tiền đạo từ xa trong đó Messi hiện tại đã cắm sẽ sàng giữ bóng lùi sâu 1 chút tạo điều kiẹn cho 2 cánh và Iniesta xông lên chứng mình là trong trận với Santos messi chuyền 2 trái và ghi 2 trái. Chứ cái gì mà bu lại, Barca chuyền nhanh cầm bóng nhiều khiến đối thủ phải dồn về phòng ngự khi phản công cũng ít người tham gia nên ít gây được đột biến, chính Real khi cho Pepe và Alonso đá cặp tiền vệ phong ngự đã khác chế được Tequi Taka rồi đó thôi chính là đã khóa được 2 MC của Barca. XIn bạn đừng tỏ ra là chuyên gia phân tích nữa dont try to be smart guy, you are not ^^

Số bài viết
    39
    Chụp ảnh ấn F mấy hả các bạn ơi.. hic. có cái Tac muốn up mà ko nhớ chụp ảnh bằng F mấy cả

[IMG][/IMG]

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của fan.bergkamp Bài viết
    Chụp ảnh ấn F mấy hả các bạn ơi.. hic. có cái Tac muốn up mà ko nhớ chụp ảnh bằng F mấy cả
    Chụp ảnh trong FM thì nhấn F12 bạn ah`

Số bài viết
    304
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Chụp ảnh trong FM thì nhấn F12 bạn ah`
    alt + f9 --> document --> sport interacitve --> fm12 --> screenshots

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrbamboo Bài viết
    Bạn nói như là chuyên gia bóng đá ý nhỉ, thế bạn giải thích dùm điểm mạnh của Tiqui _taka là gì lối đã của nó thế nào dùm có dẫn chứng đi, ngồi nói bừa cái gì mà bu lại, trong đội hình cua Bảrca mà mất 2 MC là Xavi mà Iniesta thì thế nào? nói mà không biết mình nói gì, Iniesta chuyên tham gia xâm nhập vòng cấm và cầm bóng còn xavi tỉa bóng cho các tiền đạo từ xa trong đó Messi hiện tại đã cắm sẽ sàng giữ bóng lùi sâu 1 chút tạo điều kiẹn cho 2 cánh và Iniesta xông lên chứng mình là trong trận với Santos messi chuyền 2 trái và ghi 2 trái. Chứ cái gì mà bu lại, Barca chuyền nhanh cầm bóng nhiều khiến đối thủ phải dồn về phòng ngự khi phản công cũng ít người tham gia nên ít gây được đột biến, chính Real khi cho Pepe và Alonso đá cặp tiền vệ phong ngự đã khác chế được Tequi Taka rồi đó thôi chính là đã khóa được 2 MC của Barca. XIn bạn đừng tỏ ra là chuyên gia phân tích nữa dont try to be smart guy, you are not ^^
    Thứ nhất, mày phải hiểu tiki taka nghĩa là chuyền chạy.
    Thứ hai, việc đội hình di chuyển như thế nào, thì chiến thuật nào mà chả có. Đó chỉ là cách di chuyển theo từng huấn luyện viên thôi, bây giờ dù Pep có ko có ở Barca nữa thì Barca vẫn tiki taka nhưng cách di chuyển lại phụ thuộc vào HLV lúc đó.

Ngu đừng có nguy hiểm, Barca trong game không biết cái gọi là tiki taka đâu.

Barca mà không có Xavi với Iniesta hả? Đúng là yếu thật đấy, nhưng tao có bảo thiếu 2 thằng đó Barca vẫn mạnh không? Tao chỉ nói chỉ cần 2 thằng đó ở trên sân, cầu thủ của mày bu vào kèm 2 thằng đó thì mấy thằng khác không biết chọc khe àh?? Nguyên cái FM11 tao ngồi nghiên cứu tiki taka, có tới 2 topic thảo luận mà mày nghĩ tao chưa xem tiki taka bao giờ àh???

Tiki taka này, ở Barca không chỉ Iniesta là xâm nhập, còn có Alves, và 2 tiền đạo cánh. Còn Barca tập luyện tiki taka như thế nào hả? Barca tập banh ma, 1 vòng tròn nhỏ xíu, 1 đám bu quanh phải chuyền thật nhanh, còn nhiều điều về tiki taka nữa chắc mày k biết đâu.

Gặp Tiki Taka các đội chơi phòng ngự chỉ mong cầu may có sơ hở mà chọc khe, đá đôi công lại để lộ khoảng trống. Muốn chống tiki taka chỉ có cách phải có 1 đội hình tương đương với nó, chơi sòng phẳng với nó như cách mà 2 trận siêu cúp Real đã làm, Barca trong 2 trận đó khả năng kiểm soát cũng chỉ ngang Real thôi, vậy chẳng phải cố gắng kiểm soát bóng thật tốt mới thắng đc Tiki Taka là gì?

Lần sửa bài viết gần nhất bởi DNV : 28-12-2011 vào lúc 12:30 PM

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chichicorita Bài viết
    alt + f9 --> document --> sport interacitve --> fm12 --> screenshots
    Nhấn F12 cũng được mà bạn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới