Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 36
    Số bài viết
    120

4-2-3-1 Real Madrid : AMC trở lại !

Như mọi người biết thì FM12 này AMC là 1 vị trí rất khó để tỏa sáng. Sau khi bỏ nhìu thời gian ra ngâm cứu thì thấy tac này có vẻ tạm ổn nên post lên để mọi người test và chỉnh sửa thêm ^^
    Tạo tac để Real vô địch thì quá đơn giản rồi nên mình chỉ chú tâm phát huy cái vị trí AMC thôi :ok:
    đây là tac:

Ưu điểm: 2 MC sẽ chuyền nhìu cho AMC để độc diễn
    2 IF vẫn là ngòi nổ wan trọng
    Nhược điểm: do xoay quanh AMC nên AMC tịt thì dễ bị bắt bài.

Đây là 1 số hình ảnh
    BXH:

Do nửa sau bị bão chấn thương quét mất Higuain 5 tháng Ronaldo 5 tháng casillas 4 tháng, kaka, alonso nên khá trầy trật
    Stats 1 số cầu thủ
    ST đc dồn bóng nã đạn liên tục, Do Higuain và benzema đều chấn thương dài hạn nên mua Aguero về. Vừa về đã nổ súng liên tục tới cuối mùa

IFs khá tốt
    Ronaldo đang thăng hoa thì gãy chân

Quan trọng nhất, AMC( mình sử dụng Hazard còn Ozil đưa ra cánh trái thấy ngon hơn, Kaka thì chấn thương quanh năm ==" )

- Match prep: teamwork -average. Pitch Size: large.
    - theo mình thấy thì nuri sahin làm deep lying rất tốt, với lại cảm giác deep thuân chân phải và AMC chân phải thì nhận bóng nhìu hơn nhìu lúc đẩy Ozil đá thì thấy k nhận bóng nhìu = Hazard.
    - số assist trên chỉ có 3-4 bàn là từ Hazard đá phạt góc. Mình k set Hazard đá góc cũng k set corner để test tac chính xác hơn.
    - Tac này xoay quanh AMC nên chắc chỉ dành cho đội mạnh, đặc biệt là Real, đội yếu chưa test. Anw, hi vọng mọi ng sẽ test và feedback để hoàn thiện nhé ^^
    Link down: http://www.mediafire.com/download.php?ycj4zynva1bt42t
    Merry chịch mệt :trollol::trollol::trollol:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    207
    Thanks bạn . Nhìn cái giá 70 M Euro cho Gotze choáng quá

Số bài viết
    120
    Đầu mùa để chế độ k mua bán, giữa mùa vs đầu mùa 2 Board nó vất cho cục tiền :trollol: Gotze 70M là ok rồi

Số bài viết
    2,107
    Bác ghi bàn nhiều thế,bác có chơi phạt góc không,Hazard của bác số đường kiến tạo tính bằng đường chuyền hay có cả phạt góc nữa

Sahin thuận chân trái mà,Hazard trận gặp Deportivo,kiến tạo 6 quả,ghê vậy
    Mình tưởng Ozil đứng AMC hay hơn chứ nhỉ
    -------------

Mình vừa load Tac xem thử,cách set Mental 2MC,AMC,AMRL,ST của bạn mình thấy hay,nhất là 2 vị trí MC.
    Nhưng rất tiếc bạn lại chơi phạt góc Lurk out side,Near port cho vị trí AMR,đá phạt góc là MC và AMC,vậy nên thành tích kiến tạo...đến từ phạt góc hơi nhiều
    Bạn có thành tích mùa 1 ko,mùa 1 bạn đã đá được thế này chưa,hay đến mùa 3 mới được thế này

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Zlatan Ibrahimovic : 22-12-2011 vào lúc 03:53 PM
    Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Real 136 bàn, Barca 110 bàn :daudau3: Liga đúng là sân chơi 2 thằng :daudau3:

Số bài viết
    120
    @Zlatan: thu 1 chn hazard da phat goc hay k minh da noi o #1. Thu 2, minh k hiu chn phat goc la sao?? Minh de default! Chn set ai da goc lien wan j den tac?? Amr willian ca mua chua ghi 1 ban tu phat goc sr post dt nen k dau.

Số bài viết
    303
    vấn đề là chất lượng nhân sự ở vị trí AMC thôi . còn set cho nó nhận nhiều banh để độc diễn thì o quá khó khi set cho nó là player maker + target man là bảo đảo mọi pha tấn công đều thông qua chân anh ta thôi . nhưng đá như vậy "phản ứng phụ " là dễ bị bắt bài và tịt khi đối phương bắt chết AMC

Số bài viết
    207
    Gặp sơ đồ này mình thường chơi 5-2-1-1-1 với 1 Libero lùi sâu . 3 AMC và 1 tiền đạo ão của sơ đồ này rất nguy hiểm . Đặc biệt là Real với bộ ba : Ronaldo + Kaka + Ozil

Số bài viết
    120
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết

Mình vừa load Tac xem thử,cách set Mental 2MC,AMC,AMRL,ST của bạn mình thấy hay,nhất là 2 vị trí MC.
    Nhưng rất tiếc bạn lại chơi phạt góc Lurk out side,Near port cho vị trí AMR,đá phạt góc là MC và AMC,vậy nên thành tích kiến tạo...đến từ phạt góc hơi nhiều
    Bạn có thành tích mùa 1 ko,mùa 1 bạn đã đá được thế này chưa,hay đến mùa 3 mới được thế này

Về nhà rồi để mình rep lại bạn lần nữa.
    1/ Hazard KHÔNG bug corner, cũng k set lurk hay near post cho ai hết, tất cả liên wan tới góc để Default hết. đá phạt góc set cho Nuri Sahin và Ozil.
    2/ đây là thành tích mùa 2

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    vấn đề là chất lượng nhân sự ở vị trí AMC thôi . còn set cho nó nhận nhiều banh để độc diễn thì o quá khó khi set cho nó là player maker + target man là bảo đảo mọi pha tấn công đều thông qua chân anh ta thôi . nhưng đá như vậy "phản ứng phụ " là dễ bị bắt bài và tịt khi đối phương bắt chết AMC
    bạn set thử chưa? Ngồi phán như đúng rồi vậy?? Cho bạn set cả PLM vs Target man xem hiệu quả ko?? Đơn giản thế thì việc gì rất nhiều ng bảo trong FM12 AMC là vị trí rất khó set hiệu quả?!?!?! Nếu đc bạn post lên xem mình sẽ thừa nhận mình non kém còn ăn ốc nói mò thì mình chịu rồi

Số bài viết
    303
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của champ Bài viết
    Về nhà rồi để mình rep lại bạn lần nữa.
    1/ Hazard KHÔNG bug corner, cũng k set lurk hay near post cho ai hết, tất cả liên wan tới góc để Default hết. đá phạt góc set cho Nuri Sahin và Ozil.
    2/ đây là thành tích mùa 2

bạn set thử chưa? Ngồi phán như đúng rồi vậy?? Cho bạn set cả PLM vs Target man xem hiệu quả ko?? Đơn giản thế thì việc gì rất nhiều ng bảo trong FM12 AMC là vị trí rất khó set hiệu quả?!?!?! Nếu đc bạn post lên xem mình sẽ thừa nhận mình non kém còn ăn ốc nói mò thì mình chịu rồi
    mình chỉ mới nói là để AMC get invole nhiều trong các pha tấn công thì dễ nhất là set cho nó PLM vs target man cái đã (chứ có dìm hàng cách set của bạn đâu ). Còn nó phát huy thế nào phụ thuộc vào nhân sự bạn có ở vị trí đó nữa . Ozil/Kaka/Hazard của bạn thì quá ngon rồi . Nếu bạn cầm 1 đội vừa hơn , chẳng hạn Tot , dùng AMC là Van der Vaart thì cách set của bạn vẫn sẽ hiệu quả thôi , nhưng o được lâu vì sẽ bị bắt bài khóa chặt AMC và khi ấy Vaart chưa đủ tầm để như Kaka/Hazard/Ozil mà dễ làm nên chuyện

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới