Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 tói 47 trong tổng số 47
    Số bài viết
    21
    ý bạn này là sao? các chỉ số cần max là sao không hiểu?

Số bài viết
    672
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của wwwdload Bài viết
    Bạn ơi, mình nghĩ cái postions nó phụ thuộc vào 1 chỉ số duy nhất thôi , đó chính là versatility. Do mình cũng chỉ là gamer bình thường nên ko dám nhận xét ai sai ai đúng, nhưng mà khi thử nghiệm, mình để ý thấy rằng vd của bạn đưa ra nó hơi kỳ, tại vì DMC 110CA mình train lên 180CA thì những chỉ số tech,drib,finish,accel,jump... vẫn tăng như thường. Hoặc như như tiền đạo khi train lên dù có dù ko, tackl, mark vẫn có chiếm với 1 tỷ lệ ít, do đa số coach ko tập trung train defense. Vì thế việc bạn nói 1 cầu thủ DMC tăng giảm những chỉ số ko liên wan ko ảnh hưởng đến CA/PA thì mình chắc chắn là có vấn đề rồi. GS thử 1 cầu thủ từ CA thấp lên cao bạn sẽ thấy.
    Còn cái vụ chân thuận 1 point = 3 points CA. thì mình cũng có xem wa trên các diễn đàn của UK. nhưng họ nói đó chỉ là fỏng đoán, ko chắc rằng chân thuận có ảnh hưởng đến CA. Theo mình 2 chân thuận cũng không bị giảm chỉ số CA. Vì đơn giản là mình đã thử nghiệm rồi. Thử nghiệm 3 mùa và cả 3 mua đều như thế.
    P/S: mình nhắc lại là những gì mình nói đều do thực nghiệm chủ quan mà ra, không hoàn toàn chắc chắn, vì thế ko dám nói ai đúng ai sai, mấy bạn đừng có chém mình thì tội
    ai bảo chân thuận không ảnh hưởng CA thế, cứ nhìn nani và so với willian xem, 1 anh right only, 1 anh 1 chân 20, chân kia 16 xem 2 anh chỉ số nào nhìn sướng mắt hơn
    pedro là 1 ví dụ điển hình khác, 168 mà nhin chỉ số xem

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của wwwdload Bài viết
    Bạn ơi, mình nghĩ cái postions nó phụ thuộc vào 1 chỉ số duy nhất thôi , đó chính là versatility. Do mình cũng chỉ là gamer bình thường nên ko dám nhận xét ai sai ai đúng, nhưng mà khi thử nghiệm, mình để ý thấy rằng vd của bạn đưa ra nó hơi kỳ, tại vì DMC 110CA mình train lên 180CA thì những chỉ số tech,drib,finish,accel,jump... vẫn tăng như thường. Hoặc như như tiền đạo khi train lên dù có dù ko, tackl, mark vẫn có chiếm với 1 tỷ lệ ít, do đa số coach ko tập trung train defense. Vì thế việc bạn nói 1 cầu thủ DMC tăng giảm những chỉ số ko liên wan ko ảnh hưởng đến CA/PA thì mình chắc chắn là có vấn đề rồi. GS thử 1 cầu thủ từ CA thấp lên cao bạn sẽ thấy.
    Còn cái vụ chân thuận 1 point = 3 points CA. thì mình cũng có xem wa trên các diễn đàn của UK. nhưng họ nói đó chỉ là fỏng đoán, ko chắc rằng chân thuận có ảnh hưởng đến CA. Theo mình 2 chân thuận cũng không bị giảm chỉ số CA. Vì đơn giản là mình đã thử nghiệm rồi. Thử nghiệm 3 mùa và cả 3 mua đều như thế.
    P/S: mình nhắc lại là những gì mình nói đều do thực nghiệm chủ quan mà ra, không hoàn toàn chắc chắn, vì thế ko dám nói ai đúng ai sai, mấy bạn đừng có chém mình thì tội
    Đừng "nghĩ" mà hãy làm thử rồi hãy cãi. Kiếm một chú duy nhất position DMC, dùng FMRTE tăng max Jumping, Max Dribbling lên đi. Sau đó go on holiday 20 ngày để kiểm chứng. Nếu Jump và Drib có liên quan đến CA/PA thì tất cả các chỉ số sẽ đồng loạt sụt giảm. Nếu không sụt giảm thì chứng tỏ Jump và Drib không liên quan đến CA/PA.

Tương tự thế, kiếm cầu thủ thuận chân 1/20. Sau đó tăng lên 10/20 thử xem các chỉ số có sụt giảm sau 20 ngày không là biết liền. Muốn tính xem 1 point chân thuận mất bao nhiêu points CA thì cứ thử lần lượt, tăng 10 điểm chân thuận và đồng thời tăng 10, 20, 30 điểm CA coi cái nào bị sụt giảm, cái nào không là kiểm chứng được số points cần cho chân thuận liền.

Mà cần gì phải kiểm chứng tận 3 mùa? Tạo một game, chỉnh FMRTE, holiday 20 ngày => mất không quá 10 phút mỗi lần là xong.

Số bài viết
    21
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
    ai bảo chân thuận không ảnh hưởng CA thế, cứ nhìn nani và so với willian xem, 1 anh right only, 1 anh 1 chân 20, chân kia 16 xem 2 anh chỉ số nào nhìn sướng mắt hơn
    pedro là 1 ví dụ điển hình khác, 168 mà nhin chỉ số xem
    Làm ơn đừng chỉ nhìn chỉ số nào sướng mắt hơn, mà hãy nhìn vô những con số đó rồi coi qua ngày qua tháng nó làm đc gì.
    Vd theo fương fáp tính của mình:
    Nani 170 CA = 249(Tech+Mental không có 8 chỉ số mà mình nói) / hệ số SI + 108 (Physic) >>>> 16:20
    Willian 170 CA = 270 / hệ số SI + 112 >>>> 7:20
    Pedro 168 CA = 270/ hệ số SI + 96 >>>> 18:20
    >>> Bạn thấy đó, vấn đề không phải là chân thuận hay ko thuận. Mà nó nằm chủ yếu ở hệ số SI và cách tính toán của phong độ 1 cầu thủ hiện tại
    mặc dù Nani 170 CA nhưng chỉ số không bằng Pedro 168, đó là vấn đề của SI muốn giấu chúng ta: CA/PA khong hiện hữu rõ bản chất khả năng 1 cầu thủ, đừng đem CA ra so sánh các cầu thủ với nhau ( cái này tính chất tương đối ko tuyệt đối vì chỉ ko so sánh những CA gần nhau thôi còn 1 khoảng wá xa cỡ vài chục đơn vị thì ko nói nhé )
    Ý mình nói tóm lại là : Nani, chỉ số nó vẫn chưa full 170 như cái GS ghi, bởi vì nó vẫn còn 1 khoảng chỉ số so với Willian thì mới là gần = 170 CA.
    Câu hỏi đặt ra cho vấn đề này để bạn dễ hiểu là : TẠI SAO CÓ BAO GIỜ BẠN NGHĨ 1 THẰNG 195 PA ( 1 CHÂN THUẬN ) KHI LÊN 195 CA NÓ VẪN KHÔNG BẰNG 1 THẰNG 180 CA ( 2 CHÂN THUẬN ) KHÔNG???? ĐÓ LÀ VẤN ĐỀ MÌNH MÚN NÓI: GS KHÔNG GIÚP MÌNH TẤT CẢ PHẢI NGHIÊN CỨU NỮA THÌ MỚI THẤY NÓ THẾ NÀO.

Số bài viết
    21
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Đừng "nghĩ" mà hãy làm thử rồi hãy cãi. Kiếm một chú duy nhất position DMC, dùng FMRTE tăng max Jumping, Max Dribbling lên đi. Sau đó go on holiday 20 ngày để kiểm chứng. Nếu Jump và Drib có liên quan đến CA/PA thì tất cả các chỉ số sẽ đồng loạt sụt giảm. Nếu không sụt giảm thì chứng tỏ Jump và Drib không liên quan đến CA/PA.

Tương tự thế, kiếm cầu thủ thuận chân 1/20. Sau đó tăng lên 10/20 thử xem các chỉ số có sụt giảm sau 20 ngày không là biết liền. Muốn tính xem 1 point chân thuận mất bao nhiêu points CA thì cứ thử lần lượt, tăng 10 điểm chân thuận và đồng thời tăng 10, 20, 30 điểm CA coi cái nào bị sụt giảm, cái nào không là kiểm chứng được số points cần cho chân thuận liền.

Mà cần gì phải kiểm chứng tận 3 mùa? Tạo một game, chỉnh FMRTE, holiday 20 ngày => mất không quá 10 phút mỗi lần là xong.
    vấn đề chân thuận như mình đã nói ở trên mình thử chơi game trong 3 mùa hơn rồi, ko nói nữa.
    vấn đề position của bạn thì mình ko dám chắc vì chưa thử nghiệm nên ko nói càng với bạn.
    mình chả chỉnh FMRTE những cầu thủ 1 cách bậy bạ làm loãng game, mình chỉ thử nghiệm thôi nên holiday trận cho nhanh chứ ko fải như kiểu của bạn 20 ngày, vả lại thực nghiệm thì phải quan sát, ko quan sát thì sao gọi là thực nghiệm đc. Mình đã bỏ công ngồi lì 20 ngày hơn để xem xét chi tiết cái vụ này. Rồi mới đưa ra ý kiến.
    Vì vậy giờ cũng chả có gì bàn nữa, bàn cãi mà ko có điểm chung ko đi đến đâu cả thôi stop tại đây, ai có hứng thì gặp cf nói chuyện dễ hơn.
    Trên đây chặt chém nhau hứng gì nữa

Số bài viết
    354
    Đưa lên mục Hỏi - Đáp là để trao đổi. Cứ bám riết ý mình cho là đúng, trong khi không phải vậy, rồi phán người khác ném đá là sao?

"Quan sát" với "Thực nghiệm" nghe to tát quá, chịu, bái phục! Ra vẻ ta đây thanh cao, không chơi cheat! Không chơi cheat thì làm sao biết rõ bằng thằng chơi cheat mà cãi? Quan sát thôi thì làm sao biết được 1 point chân thuận = bao nhiêu CA? Quan sát thì làm sao biết được khi train hết 10 points CA thì nó sẽ vào đâu? Những chỉ số không liên quan đến CA như Flair, Natural Fitness nó vẫn có thể tăng thông qua train như thường, dù chỉ không quá 1, 2 points. Đừng đổ thừa do Tiền đạo không train nên Tackl, Mark không tăng. Cứ thử lập bài tập riêng train Marking cho Tiền đạo, Dribbling cho Trung vệ coi 5 năm nó có lên nổi 3 points không biết liền.

Còn không thì thử trả lời xem tại sao cùng là train "Ball control" mà thằng AM, ST nó lại tăng cả Tech, Drib, Flair, trong khi DC thì không tăng nổi vậy? Chỉ cần "Quan sát" như vậy cũng có thể trả lời rằng sự phân bổ CA phụ thuộc vào positions của cầu thủ rồi. Cũng có thể khẳng định đến 50% là ở mỗi position khác nhau thì chỉ số gắn với CA cũng khác nhau được rồi.

FMRTE là soft quy đổi tất tần tật ra con số. Sử dụng nó 1 tiếng là có thể biết kha khá thì sao không dùng, lại đi mất đến hơn 20 ngày để "quan sát" với "thực nghiệm" rồi vẫn sai lè ra? Không muốn cheat "loãng game" thì tạo new game mà nghiên cứu!

Số bài viết
    21
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Đưa lên mục Hỏi - Đáp là để trao đổi. Cứ bám riết ý mình cho là đúng, trong khi không phải vậy, rồi phán người khác ném đá là sao?

"Quan sát" với "Thực nghiệm" nghe to tát quá, chịu, bái phục! Ra vẻ ta đây thanh cao, không chơi cheat! Không chơi cheat thì làm sao biết rõ bằng thằng chơi cheat mà cãi? Quan sát thôi thì làm sao biết được 1 point chân thuận = bao nhiêu CA? Quan sát thì làm sao biết được khi train hết 10 points CA thì nó sẽ vào đâu? Những chỉ số không liên quan đến CA như Flair, Natural Fitness nó vẫn có thể tăng thông qua train như thường, dù chỉ không quá 1, 2 points. Đừng đổ thừa do Tiền đạo không train nên Tackl, Mark không tăng. Cứ thử lập bài tập riêng train Marking cho Tiền đạo, Dribbling cho Trung vệ coi 5 năm nó có lên nổi 3 points không biết liền.

Còn không thì thử trả lời xem tại sao cùng là train "Ball control" mà thằng AM, ST nó lại tăng cả Tech, Drib, Flair, trong khi DC thì không tăng nổi vậy? Chỉ cần "Quan sát" như vậy cũng có thể trả lời rằng sự phân bổ CA phụ thuộc vào positions của cầu thủ rồi. Cũng có thể khẳng định đến 50% là ở mỗi position khác nhau thì chỉ số gắn với CA cũng khác nhau được rồi.

FMRTE là soft quy đổi tất tần tật ra con số. Sử dụng nó 1 tiếng là có thể biết kha khá thì sao không dùng, lại đi mất đến hơn 20 ngày để "quan sát" với "thực nghiệm" rồi vẫn sai lè ra? Không muốn cheat "loãng game" thì tạo new game mà nghiên cứu!
    Bạn nói gì thế? Ai nói mình ko cheat, nhưng ko dùng wá sa đà và cẩu thả thôi. Nói như là chỉ có bạn xài FMRTE và ko bám riết ý kiến của mình vậy ? Bạn nói bạn ko ném đá, thế mà câu văn còn hơn 1 thằng ném bom. Mình có ra vẻ thanh cao hay ko tự mình biết, bạn làm quái gì mà biết, nực cười. Vả lại ai nói mình chỉ wan sát thôi? Rõ ràng câu văn bạn còn nói Quan sát với Thực nghiệm nge to tát quá, vậy mà câu sau lại là 1 câu hỏi ngây ngô, khó đỡ : Quan sát thôi thì làm sao biết được 1 point chân thuận = bao nhiêu CA?
    Bạn nói Flair, Natural Fitness ko liên wan đến CA thì có liên quan gì ở câu văn mình đề cập ở trên? Mà bạn có hiểu ko liên quan là thế nào ko vậy? Có nghĩa là nó cố định ở 1 thời điểm và chả bao giờ thay đổi khi ko đc tập riêng và tùy tố chất có sẵn của cầu thủ (personality). Như vd của mình thì trong Training gồm: Strength, Aerobic, Attacking, Shooting, Ball Control, Tactics, Defend thì những chỉ số ko liên wan của mình đều ko xuất hiện trong những dạng này, mà fải có chế độ tập riêng ( invidiual training ) cho cầu thủ.
    Bạn ăn nói hồ đồ ko coi trc coi sau, mà lại trách cứ thì đi đầu. Mình đổ thừa do tiền đạo ko train nên tackl,mark ko tăng hồi nào?? Mình nói tiền đạo dù có hay ko, vẫn chiếm tỷ lệ ít số point tăng những chỉ số ko cần thiết.( Đồng ý kiến với bạn ) Thế mà bạn lại ...
    Vâng còn cái bạn nói về position là ý kiến của bạn, mình đã nói mình chưa tìm hỉu kĩ cái đó, và thấy nó là 1 vấn đề có vẻ đúng đắn. Nên mình ko có nhận xét, chỉ đang tìm hỉu thêm mà thôi.
    Cái tiếp, mình xin thưa là mình xài đủ GS và FMRTE đấy bạn ạ, bạn làm ơn đọc từ đầu chí cuối posts của người khác xong rồi hãy bình luận @@
    Còn cái việc tại sao mình muốn tránh fản biện đó chỉ là vì ko hơi đâu bỏ công sức, thời gian tranh luận những điều mà đáp án nó ko fải là một cổng mở. Bạn hiểu đó, mỗi người 10 ý. 2 người thảo luận còn chưa thấy gì, huống gì 4 người, bởi vậy tốt nhất gặp mặt cf thì may ra. Chứ ai chả biết mục Hỏi-Đáp là để trao đổi.
    P/s: Coi lại cách viết văn của mình đi nhé !!! Đừng có rào trc hở sau mà chỉ biết nói những lời lẽ ko hay bạn ạ !!!
    Kiếu đây.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới