Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 5 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 47
    Số bài viết
    97

Hỏi về make wonderkid?

Ai hiểu rõ về CA PA chỉ giùm cách thay đổi chỉ số để wonderkid có vài chỉ số quan trong lên 20 mà ko bị giảm điểm?. Mình đã thử make wonderkid bằng fmrte rồi chỉnh khá cẩn thận, cả để chân nó 20/1 rồi, đổi điểm toàn tỷ lệ bỏ 3 lấy 2 (riêng cột Phys ko dám chỉnh luôn). Thế mà nó vẫn bị trừ. Lâu lâu mới regen đc chú VN đẹp trai hao hao giống mình, lại người HN , muốn để em nó đưa VN dự WC

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    201
    ...Không biết mình có phải hiểu hết về chỉ số CA và PA không nhưng chắc cũng vài phần đúng sin giúp bạn.Ai cũng biết CA là tổng điểm chỉ số hiện tại của cầu thủ...Còn PA là số tổng điểm mà cầu thủ có thể đạt tới ở trình độ cao nhất ( Đỉnh cao phong độ)...Bác muốn chỉnh Fmrte thì trước hết phải điểu chỉnh CA hiện tại của cầu thủ trước đã.Tình toán làm sao thì tùy bác nhưng không được vượt quá số điểm bạn thay đổi...
    VD: CA/PA là 89/149...Mình muốn thay đổi thành WK thì đầu tiên là thay đổi chỉ số PA của cầu thủ...
    >>>> CA/PA là 89/179...điều tiếp theo là dán cái mác WK vào cầu thủ đó ( tuổi tác thì tùy bác rồi )
    >>>> tiếp theo là thay đổi Chỉ số CA hiện tại của nó...Mình muốn thăng lên 30 điểm CA
    >>>> CA/PA là 119/179 ... vậy là hiện tại bạn dư 30 điểm chưa Hack trong bảng chỉ số cầu thủ...bạn có quyền tự do tăng vào đâu tùy thích...nhưng không được quá 30 điểm.
    Chú ý : bạn có thể giảm một vài chỉ số không cần thiết và tăng vào một chỉ số khác...Một tiền đạo thì không cần thiết phải Marking cao...Nhưng không được quá số điểm đã giảm...
    Chỉ cần tuân thủ là được...AI máy sẽ tự giảm điểm chỉ số của cầu thủ nều điểm tổng chỉ số vượt quá CA hiện tại của cầu thủ...Chúc bạn may mắn

Số bài viết
    277
    Cách giải thích của bạn trên theo mình chỉ đúng 1 phần. Nếu như PA - CA = 30 thì chưa chắc là đc 30 đ tăng chỉ số. Và cả ảnh hưởng của các chỉ số khác nhau : ví dụ flair của tiền đạo chắc chắn hơn hẳn marking. vậy nếu giảm 5 đ mark mà tăng vào 5 đ flair thì chắc chắn sẽ bị giảm chỉ số. Day cũng là điều anh em đang mày mò nhưng chưa ai biết ảnh hưởng của chỉ số nào như thế nào ? chiếm bao nhiêu CA ? đây cũng chỉ chắc SI biết :hahaha:

Này thì Láo

Số bài viết
    201
    ...Cái này mình chỉ hiểu sao nói dzị thôi...còn test thì chưa bao giờ.Đương nhiên mình cũng nói là chưa hiểu hết mà...

Số bài viết
    97
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hoakieprong Bài viết
    ...Không biết mình có phải hiểu hết về chỉ số CA và PA không nhưng chắc cũng vài phần đúng sin giúp bạn.Ai cũng biết CA là tổng điểm chỉ số hiện tại của cầu thủ...Còn PA là số tổng điểm mà cầu thủ có thể đạt tới ở trình độ cao nhất ( Đỉnh cao phong độ)...Bác muốn chỉnh Fmrte thì trước hết phải điểu chỉnh CA hiện tại của cầu thủ trước đã.Tình toán làm sao thì tùy bác nhưng không được vượt quá số điểm bạn thay đổi...
    VD: CA/PA là 89/149...Mình muốn thay đổi thành WK thì đầu tiên là thay đổi chỉ số PA của cầu thủ...
    >>>> CA/PA là 89/179...điều tiếp theo là dán cái mác WK vào cầu thủ đó ( tuổi tác thì tùy bác rồi )
    >>>> tiếp theo là thay đổi Chỉ số CA hiện tại của nó...Mình muốn thăng lên 30 điểm CA
    >>>> CA/PA là 119/179 ... vậy là hiện tại bạn dư 30 điểm chưa Hack trong bảng chỉ số cầu thủ...bạn có quyền tự do tăng vào đâu tùy thích...nhưng không được quá 30 điểm.
    Chú ý : bạn có thể giảm một vài chỉ số không cần thiết và tăng vào một chỉ số khác...Một tiền đạo thì không cần thiết phải Marking cao...Nhưng không được quá số điểm đã giảm...
    Chỉ cần tuân thủ là được...AI máy sẽ tự giảm điểm chỉ số của cầu thủ nều điểm tổng chỉ số vượt quá CA hiện tại của cầu thủ...Chúc bạn may mắn

Những cái này thì mình cũng đã biết qua, 1 số chỉ số cột mental ko tốn CA (như Flair, Deter), cột Phys ngốn CA hơn nhiều (3-4 CA /1 điểm Phys). Quan trọng là những chỉ số quan trọng cho từng vị trí (AMC, FS v.v) ngốn CA ở từng mức (vd chỉ số fishnish: lên đến 15 ngốn CA khác với 17~19~20). Cái này khá khó cân bằng khi mình dịch chuyển giá trị chỉ số cho hợp lý.

Số bài viết
    2,470
    3 cột , cột nào cũng ngốn hết, cầu thủ max CA= PA = 200 .Tăng CA > PA hoặc chỉnh chỉ số cao mà CA vẫn thấp thì vô game 1tg nó tự giảm cho bằng. Hình như make wonder kid của FMRTE là nó sẽ random CA tb, PA khá cao. Nói chung cứ chú nào PA cao, chỉ số phát triển tốt là vô game 1 lúc sau nó gắn cho cái wonderkid

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    97
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    3 cột , cột nào cũng ngốn hết, cầu thủ max CA= PA = 200 .Tăng quá CA thì vô game 1tg nó tự giảm cho bằng. Hình như make wonder kid của FMRTE là nó sẽ random CA tb, PA khá cao. Nói chung cứ chú nào PA cao, chỉ số phát triển tốt là vô game 1 lúc sau nó gắn cho cái wonderkid
    Ko phải vậy đâu, 3 cột khác nhau, chỉ số ko tốn. make wonderkid của fmrte ko phải tạo PA cao (thường khá cao), mà là nó có CA cao ở lứa cầu thủ trẻ. Quy tắc của nó là random theo tỷ lệ % từng chỉ số theo mức: ví dụ 1~10 a%, 11~14 b%, 14~18 c%, 18~20 d% với a + b +c +d =100%. Phụ thuộc vào vị trí chơi của cầu thủ mà nó ưu tiên chỉ số cao cho các chỉ số quan trong theo vị trí đó.
    Mình ko cần quan tâm PA, cái này có thể sửa mà ko bị vấn đề, nhưng các chỉ số cần thiết lên cao thì mới khó cân bằng. Hình như mod Jose Mourinho biết cách cân bằng CA và các chỉ số cần thiết để lên 20, các chỉ số khác cũng tương đối. Có thể cho mình 1 file import ví dụ ko?

Số bài viết
    201
    ...Hình như AI máy cũng có thể tự cân bằng điểm chỉ số ...

Số bài viết
    2,470
    M ko dùng FMRTE ko biết, nhưng nếu edit = editor, chỉnh cầu thủ 20 tất cả thì nó sẽ giảm xuống 15,16 sau khi tạo game vài lần next => CA /PA đều tính trên 3 cột nó mới giảm, nếu cái nào ko giảm thì cái đó ko tính vào . Nhưng đáng tiếc, nó giảm toàn bộ => cả 3 cột đều tính vào CA ko có cái nào thoát hết . Thử là biết

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    M ko dùng FMRTE ko biết, nhưng nếu edit = editor, chỉnh cầu thủ 20 tất cả thì nó sẽ giảm xuống 15,16 sau khi tạo game vài lần next => CA /PA đều tính trên 3 cột nó mới giảm, nếu cái nào ko giảm thì cái đó ko tính vào . Nhưng đáng tiếc, nó giảm toàn bộ => cả 3 cột đều tính vào CA ko có cái nào thoát hết . Thử là biết
    Có nhiều cái thoát, sau khi tụt hết xuống 15,16. Anh tăng lại các chỉ số cột mental lên 20, sẽ chỉ có 1 số cái tụt về 15,16. Có những cái giữ được nguyên 20, họa hoằn tụt về 19.

Max chỉ số cầu thủ của FM12:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 02-12-2011 vào lúc 08:36 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới