Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 18 trong tổng số 18
    Số bài viết
    227
    Mình gặp vấn đề này : mình cho Barry Ferguson tutor Crisetig, 2 thằng đều rất vui vẻ, nhưng bống dưng qua ngày hôm sau lại mất biểu tượng tutor vào personal lại ko thấy nữa, có phải bọn Staff tự ý cancel khi thấy ko phù hợp không 8-x

You'll never walk alone

Số bài viết
    1,209
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrloser Bài viết
    Mình gặp vấn đề này : mình cho Barry Ferguson tutor Crisetig, 2 thằng đều rất vui vẻ, nhưng bống dưng qua ngày hôm sau lại mất biểu tượng tutor vào personal lại ko thấy nữa, có phải bọn Staff tự ý cancel khi thấy ko phù hợp không 8-x
    chắc ko có chuyện đó đâu bạn. Bọn staff nói không phù hợp mà mình thích thì nó vẫn phải làm mà. Không có chuyện nó tự ý bỏ ngang khi chưa được sự cho phép của headcoach. Vả lại mình không biết là có thể cancel tutor ngang đó. :loemat: Còn chuyện của bạn thì vào tap information trong thằng cầu thủ của bạn rồi check linked player status lại xem

Số bài viết
    830
    Co mình hỏi chút: Mình mua thằng DR Romario 18 tuổi về mà ko có thằng nào chịu Tut thằng Romario này là sao bạn? Có cách giải quyết ko bạn?

=>

Số bài viết
    1,209
    Ồ bạn thử vào information của Romari rồi xem Persional của cầu thủ bạn là gì. Thường thường những cầu thủ có personal tốt sẽ không chịu tutor đâu. Nó có cá tính mà. Nên những thằng thầy cũng ngại. Bạn có thể dùng GS để soi những chỉ số phụ của nó như professional, ambitition v.v.. Nếu nó cao thì nó ít chịu tutor đâu.
    Nhưng bạn vẫn có thể ép nó tutor cho thằng kia mà

Số bài viết
    830
    Tính của nó là Fairly Professsional thì có vấn đề gì ko bạn.

=>

Số bài viết
    227
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của phat123ma Bài viết
    chắc ko có chuyện đó đâu bạn. Bọn staff nói không phù hợp mà mình thích thì nó vẫn phải làm mà. Không có chuyện nó tự ý bỏ ngang khi chưa được sự cho phép của headcoach. Vả lại mình không biết là có thể cancel tutor ngang đó. :loemat: Còn chuyện của bạn thì vào tap information trong thằng cầu thủ của bạn rồi check linked player status lại xem
    Không phải chỉ bị mỗi trường hợp Barry Ferguson và Crisetig mà trường hợp Raul - Erick Torres cũng bị nên mình quyết định save load lại cái chỗ tutor này (tại đang nghiền tutor), kết quả là ko bị nữa. Vấn đề này bị là do tự nhiên Crisetig về thực hiện nghĩa vụ quốc gia quá lâu đá xong hết mùa giao hữu tự nhiên ko còn thấy biểu tượng learn cũng như tutor của cả 2 nên mình vào personal xem thì ko thấy nữa.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvut814 Bài viết
    Romario nếu bạn mua mùa 1 thì dùng M.Tonetto tut đỡ, còn nếu mùa 2 thì mình dùng L.Zauri (nếu đội nhỏ)
    Mà bạn xem lại cầu thủ tutor với cần tutor có chỉnh lại Squad Status chưa, nhiều khi hay quên chưa chỉnh, như Materazzi trước mình cứ ngỡ rotation vẫn tut được hot pros nhưng sau phải chỉnh lên first team mới Tut được
    À mà còn cái vụ cầu thủ tutor đang học PPM cũng ko chịu tutor luôn.

Mình có vấn đề là thủ môn Shovkovky (leader) nó chả thèm tutor Branescu(fairly det bị nhiễm bởi Ivankov), lúc nó chịu rồi thì thằng Branescu lại chả thèm học :daudau:,
    Đúng là mấy thằng Leader nó hiếm khi chịu tutor :daudau:

Thêm nữa, là vụ Inzaghi có personal thích chuyển đội bóng (ressilent gì đó) thì tutor có bị nhiễm ko ta ? Tại mình để ý là tutor dòng 1 hay 2 đều bị nhiễm tính cách. (trước mình dùng Edu tutor Fleck, Ivankov tutor Branescu,...)

P/S : Đội hình siêu tutor

Rất may khi kí được với Raul + Nesta khi mà ko có đội nào để ý

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mrloser : 07-02-2012 vào lúc 04:55 PM
    You'll never walk alone

Số bài viết
    830
    Mình mới mua về thôi, chưa học tuyệt kỹ nữa.

=>

Số bài viết
    1,209
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvut814 Bài viết
    Fairly Professional rồi thì cần gì tutor nữa. Những cầu thủ yếu phần này thì thường được chấp nhận tutor hơn (như Unambitious chẳng hạn). Bạn có thể ép nó & tốt nhất nên chọn dòng đầu tiên (khi nói chuyện với thằng thầy)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới