Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 29
    Số bài viết
    120

Khoảng cách về đẳng cấp

Thực sự là từ khi bắt đầu chơi FM 12 mình có 1 nhận định là nếu mình chơi đội bóng mạnh, đội bóng của mình có thể thắng 4 5 trái 1 trận với các đội bóng yếu , vd như chels , ars , manc

Thế nhưng khi mình chọn Aston , 1 CLB tầm trung , việc thắng các đội bóng nhỏ với những chiến thắng cách biệt 2 bàn trở lên là chuyện bình thường. Điều đáng nói ở đây là mình gần như không thể thắng các đội bóng chiếu trên như chels , mu , mC , ars , ... Quá mạnh, trận nào mình cũng bị thủng lưới ít nhất 2 bàn, gần như không đủ khả năng thắng, thế trận luôn bị dồn ép theo kiểu 1 chiều, mặc dù đá ngay trên sân nhà .
    Có ai gặp tình trạng tương tự khi chơi các đội bóng trung bình khá không T_T

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2,858
    Vấn đề là bạn chọn chiến thuật phù hợp hay không thôi.Gặp đội bóng lớn,chơi đôi công là tự sát rồi.Bạn nên chọn lối đá chắc chắn,áp sát,không ngại va chạm và phản công nhanh.Như vậy sẽ có những kết quả có lợi.Chúc thành công.

Số bài viết
    672
    ô hay, ngộ nhỉ, đá đội tầm trung mà muốn win trước big five ah
    thay vì than thở, bạn nên xem lại tac, tình hình cầu thủ, phong độ cầu thủ nữa, vv.vv......
    ngoài PL có bao h Mu, MC bị aston hấp diêm 4,5 bàn chưa

Số bài viết
    120
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Vấn đề là bạn chọn chiến thuật phù hợp hay không thôi.Gặp đội bóng lớn,chơi đôi công là tự sát rồi.Bạn nên chọn lối đá chắc chắn,áp sát,không ngại va chạm và phản công nhanh.Như vậy sẽ có những kết quả có lợi.Chúc thành công.
    Mình cũng chơi bóng dài + phòng thủ co cụm khi gặp các đội lớn , nhưng chính vì vậy còn bị ép sân 1 cách khủng khiếp hơn , bài toán giữa việc giành quyền cầm bóng và hiệu quả cầm bóng rất khó, Cá nhân mình cũng đang thắc mắc việc chơi bóng dài , mình thấy đã thử nghiệm vài lần thì chơi bóng dài -> mất bóng nhanh -> chết 1 cách nhanh hơn , chơi bóng ngắn câu giờ -> mất bóng ít hơn -> thua tỉ số nhỏ hơn

Số bài viết
    3,560
    Save load khoảng 100 nhát với 10 chiến thuật, thế nào chả ra lời giải

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    371
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Save load khoảng 100 nhát với 10 chiến thuật, thế nào chả ra lời giải
    vợi có lẽ xài FMRTE sẽ ngon hơn chăng

Hy vọng là con đường. Chiến thắng là định mệnh

Số bài viết
    922
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của badboy Bài viết
    Mình cũng chơi bóng dài + phòng thủ co cụm khi gặp các đội lớn , nhưng chính vì vậy còn bị ép sân 1 cách khủng khiếp hơn , bài toán giữa việc giành quyền cầm bóng và hiệu quả cầm bóng rất khó, Cá nhân mình cũng đang thắc mắc việc chơi bóng dài , mình thấy đã thử nghiệm vài lần thì chơi bóng dài -> mất bóng nhanh -> chết 1 cách nhanh hơn , chơi bóng ngắn câu giờ -> mất bóng ít hơn -> thua tỉ số nhỏ hơn
    ...Chưa chắc đâu bạn ạh...Mình cầm Leeds,ngay cả khi đá cúp FA,gặp mí đội trog big 5...mình áp dụg chơi bóg ngắn,đội hình thấp,nhưg chơi rình rập...chỉ cắm 1 tiền đạo có tốc độ cao fía trên làm nền,và dùg 2 tiền vệ cánh tốc độ,khi có cơ hội là bức lên ngay...mà fải set max chọc khe cho các tiền về,để dễ dàg fản côg...nhờ thế cũg vẫn có cơ hội win,mặc dù ko thắg vs tỉ số đậm,nhưg cũg có khả năg cầm hòa hoặc thắng vs tỉ số tối thiểu...điều wan trọg là fải làm cách nào đừg để cầu thủ mất kỉ luật,và fải cố gắg jữ cho cầu thủ trạg thái tinh thần tốt,đừg để xuốg tinh thần...ngoài ra,FM2012 mình vẫn dùg tac Zero Sea' Fairyland V4 của FM11...chơi vs hàg tiền vệ 6 ng`...rất hiệu wả trog việc kiểm soát bóg và tổ chức fòg ngự cũg như fản côg...

Số bài viết
    120
    Để chứng minh cho việc mình nói, mình sẽ sử dụng hình ảnh

Mình sử dụng chelsea đá với liverpool trên sân khách liverpool và thắng liverpool 3 trái

Với default Tactic teamsetting

Chính điều này làm mình có suy nghĩ ở FM12 , việc chênh lệch giữa trình độ các đội bóng trở nên rõ ràng hơn và khó có thể san lấp

Số bài viết
    176
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của badboy Bài viết

Chính điều này làm mình có suy nghĩ ở FM12 , việc chênh lệch giữa trình độ các đội bóng trở nên rõ ràng hơn và khó có thể san lấp
    đek cần phải trong FM nhé :daudau: ngoài đời cũng vậy mà, nhìn giải TBN đi là thấy thôi...

chính điều đó làm nên hấp dẫn của bóng đá, sự bất ngờ khi cửa dưới bem chết cửa trên và mềnh thua độ :daudau:

Số bài viết
    120
    Mình không biết các bạn thể nào , chứ các bản FM khác, tầm FM 11 trở xuống , ở ngay mùa đầu , việc kiếm vé dự cúp C1 khi mình chơi các CLB cỡ wolves, WestBrom là hoàn toàn có thể nhưng sang FM 12 đấy là 1 giấc mơ quá ư viển vông T___________T

Ai chẳng biết là trình độ luôn có cao có thấp, ars kém 3k 1 trời 1 vực đúng không , nhưng có bao giờ ngoài đời đá ở ngay trên sân nhà mà barca làm ván tennis được không, trừ 1 vài trường hợp hi hữu mới đây như ManC Mu

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới