Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    4

Tactic 4-2-3-1 AMC cho nhung ai mong muon

Đây là 2 tactic 4-2-3-1 do mình nghĩ ra, theo mình cảm nhận thì tốt nhất cho tất cả các đội

* 4-2-3-1 PERFECT dành cho những ai có tiền vệ cánh hoàn hảo, 1 AMC ở mức độ ổn định
    TargetMan: là ST
    PlayerMaker: là MCR
    Tactic này trọn vẹn cho tất cả các vị trí đều assit rất tốt

* 4-2-3-1 GREAT dành cho những ai có tiền vệ cánh ở mức độ ổn định, 1 AMC hoàn hảo
    TargetMan: là ST
    PlayerMaker: là AMC
    Tactic này biến 1 AMC đúng nghĩa là 1 PlayerMaker

Tactic mình tạo ra khi đá đội Sevilla bao gồm các nhân tài sau:

GK: Diego Benaglio
    DR: De Silvestri

DL: José Enrique
    DCL: Otamendi
    DLR: Zapata
    MCR: Andrea Poli
    MCL: Phil Jones
    AMR: Jesús Navas( Neymar)
    AML: Eden Hazard( Mario Gotze)
    AMC: Pastore( Paulo Henrique)
    ST: Carlos Vela( Marek Hamsik)

--Mỗi người đều có 1 lựa chọn khác nhau, nên đừng ai bất ngờ khi thấy mình để phil jones làm tiền vệ, hay hamsik làm tiền đạo nhé.

--Những tên ở trong dấu () khi của 2 tactic khác nhau chứ không phải thuộc 1 đội để làm sub đâu nhé, sub của mình chỉ là mấy thằng cùi bắp thôi, gọi là cho có đội hình để đá mấy trận spanish cup thôi

Và sau cùng hãy tự tạo cho mình 1 tactic, 1 đội hình mà mình yêu thích nhé rồi bạn sẽ thấy những điều bất ngờ

http://www.mediafire.com/?teudnaxnhk8gfym
    http://www.mediafire.com/?4jknqgx2xoa3z5t
    PS: Sorry vì chủ đề mình quên không viết tiếng việt

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi nhuson1234 : 28-11-2011 vào lúc 09:45 PM Lý do: chủ đề topic quên không viết tiếng việt

Số bài viết
    3,080
    Bạn cho mình cái ảnh Tac đi. Tac Classsic hay sao ? Mình không thích sài Classic lắm vì không Shout được

Số bài viết
    207
    Tactic của bạn tớ nghĩ vai trò của AMC cũng tạm thôi , ko nổi bật lắm đâu vì đã có AMR , AML hỗ trợ cho rồi . MÌnh thấy FM 12 này hầu như ai cũng đá sơ dồ có tiền vệ cánh nhĩ .
    Bản thân mình cầm AC MILAN ko thích dùng tactic có tiền vệ cánh , mình nghĩ muốn thể hiện rõ vai trò của một số " 10 " AMC đúng nghĩa thì hãy chọn tactic 4-3-1-2 hoặc 4-1-2-1-2 ( 1 thời Kaka đá ở vị trí này )
    2 tactic này mình đã sử dụng . vẫn ko tìm ra được lời giải cho số 10 AMC . Có ai biết cách set ko ?

Số bài viết
    4,029
    ko có ý gì nhưng mình có 1 thắc mắc nho nhỏ : bạn cầm đội nào vậy

Số bài viết
    2,107
    Cảm ơn bác chủ pic,nhưng bác nên đưa ảnh thành tích ghi bàn,ảnh tac,ảnh những cầu thủ chủ lực thế nào anh em mới dám test chứ.
    Nếu chỉ nhồi nhét nhân sự thế này đảm bảo đá không ăn thua đâu,mình không tin lắm tac bác đá hiệu quả

Cầm Sevilla mua được Pastore sao

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    2
    thu cau cuu
    pro oi, help me voi, em choi fm 2010 thua lien tuc, ko biet thang la gi, da 10 thang 1 thua 8 hoa 1, cho em cai tatic ngon voi, va cach sec vi tri, em cam m.city, cuu em oi, neu ko thua vai tran nua chac bi sack wa. hepl me pro oi, mail em [email protected]

Số bài viết
    2,470
    Và sau cùng hãy tự tạo cho mình 1 tactic, 1 đội hình mà mình yêu thích nhé rồi bạn sẽ thấy những điều bất ngờ
    Ý chủ topic là mọi ng tự tạo tactic đi. Down về làm gì . Có phải ko vậy sao bôi đen to đùng dòng này thế.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    47
    Từ FM11 mình đã chuyển từ 3-5-2 sang 4-2-3-1 cho hợp thời thượng. Qua FM12 đã từng set 4 3 2 1 với 2 CM như chủ top nên có 1 số nhận xét sau:
    1, khi tấn công Vai trò của AMC không rõ ràng. Mình hay cầm các đội tầm trung như newcastle, bolton, Fulham. Với 1 AMC 2 CM khiến cho 3 cầu thủ này giẫm chân nhau rất nhiều. Dù cho mình đã set 1 CM BWM và 1 DLP nhưng các pha chọc khe chủ yếu xuất phát từ DLP, các tình huống bật tường với tiền đạo chủ yếu là CM băng lên. những trận tiền vệ được Bossed midfield đều thuộc về CM, AMC rating chưa trận nào lên được 9 cả.
    2, trong những tình huống chống phản công, cả 2 CM đều dâng lên cao, khiến khoảng cách giữa tiền vệ và DC giãn ra, dẫn đến tình huống DC bị đánh vỗ mặt. VỚi một đội bóng tầm trung DC từ 3 sao rưỡi đến 4 sao thì đây quả thật là ác mộng. Mình cũng đã set 1 CM ít dâng cao nhưng vẫn không cải tiến được nhiều.
    3, trong phòng ngự: vẫn xoay quanh khoảng trống giữa DC và CM: khoảng cách này lớn nên gặp đội bạn có AMC hoặc 1 tiền đạo đá lùi rất hay bị mất khu trung tuyến
    Kết quả là sau nửa mùa bóng Fulham của mình có 8 thắng, 2 hòa, 8 thua
    Nói chung theo nhận định của mình thì sơ đồ 4-2-3-1 với 2 CM là không phù hợp với FM12
    Để ý kỹ 1 chút là các đội đá 4231 ngoài đời thì "2" của họ đều là tiền vệ phòng ngự, có thể đảm nhiệm DM hoặc DLP nhưng đều đá thấp. NẾu anh em đá Pes thì sẽ nhận thấy điều này rất rõ.
    Trong FM cũng vậy, sơ đồ 4231 chuẩn với AML AMC và AMR sẽ là 2 DM.
    cho nên mình nghĩ chủ top cho rằng sơ đồ này phù hợp với tất cả các đội là không hợp lý, ít nhất là với đội hình mà cầu thủ chỉ từ 3- 4 sao.
    CÒn với đội hình như của chủ top thì mình nghĩ có set thế nào thì cũng vô đối thôi
    Mình đang đá 4 1 1 3 1 và cảm thấy khá hài lòng về vai trò của AMC trong đội.
    Để tối về sẽ up ảnh tac và thành tích để anh em tham khảo

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới