Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 39 trong tổng số 39
    Số bài viết
    68
    Vớt được cavani về đá cặp với Adebayer ... ~~> cặp đôi hoàn hảo ... ngon lành ra phết

Số bài viết
    2,107
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sunliang Bài viết
    mình đá tây ban nha thì thấy higain, benzema, G. rossi là dứt điểm ngon nhất
    Higuain và Benzema thì mình thấy dứt điểm ngon hơn những chú khác,vì chỉ số dứt điểm và Composure rất cao,đặc biệt Higuain,Rossi

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Minh9692 Bài viết
    mình thấy Cavani sút cũng hay vào nhưng trận quan trọng thì đá ko nổi trội lắm
    Cavani thì đợt newgame trước đá như shit,dứt điểm toàn trúng mặt,và cũng ko phải cầu thủ trận đấu lớn

Giải Anh có Lukaku,sau này train Finishing lên dứt điểm không ai bằng

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    97
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của _El.Nino_ Bài viết
    Em đang cầm Liver các bác ạ. Mà Suarez và Caroll trong FM 12, em chưa từng thấy tiền đạo nào dứt điểm lại ngu hơn 2 chú này
    đối mặt toàn bem thằng vào mặt thủ môn
    thật là khó hiểu. Có cách j` tăng khả năng dứt điểm chính xác lên ko ạ
    Theo mình thì có 2 vấn đề:
    1/ Với FM ko thể để 1 trận đấy có ít pha bóng chú ý như ở ngoài đời, như vậy trân đấu diễn ra nhàm chán hơn. Ngoài đời đội có số lần shoot cầu môn 30+ khá hiếm, thậm chí chỉ có ở các đội bóng lớn trong 1 trận hưng phấn, còn trong FM là chuyện bt. ==' Thế nên hạn chế ghi bàn 1 chút làm kết quả hợp lý hơn
    2/ Quyết định 1 bàn thắng trong 1 pha dứt điểm ko chỉ phụ thuộc vào finishing của tiền đạo. Các cầu thủ có các chỉ số khác nhau ảnh hưởng đến 1 lần dứt điểm: chỉ số cơ bản, chỉ số chính và chỉ số phụ. Lấy VD trong 1 lần dứt điểm máy sẽ tính toán:
    Chỉ số cơ bản(Concentration,Dertemination,Teamwork,Work rate) -> technique (chính) -> decision (chính) -> composure (phụ) -> finishing (phụ)

Teamwork (cơ bản) quyết định cú sút có tốt nhất cho đội hay không. Determination (cơ bản) quyết định cầu thủ có sút hay sẽ bỏ qua. Technique quyết định độ rộng của lựa chọn sút theo kiểu nào. Decisions quyết định sút vào đâu và lựa chọn sút nào. Composure quyết định cầu thủ sẽ lựa chọn tốt hay không dưới áp lực. Và cuối cùng finishing quyết định độ chính xác của cú sút.
    Ngoài ra còn các nhân tố khác ảnh hưởng như PPM, morale .v.v.

Đấy là chủ quan, khách quan còn phụ thuộc vào GK đối phương, cách tính cũng tương tự. 1 ngày GK thần thánh thì làm nản lòng cả các legend cheat 20 .

Cho nên quyết định khả năng săn bàn của 1 cầu thủ ở rất nhiều yếu tố bạn à. Train chuẩn, set chuẩn và... may mắn nó sẽ ghi bàn đều thôi .

Các bác vào đây tham khảo thêm http://www.footballmanagerfanboys.ne...-match-engine/

Số bài viết
    2,202
    Vâng dứt điểm ngu đây

Kể cả hack đi nữa

Ca thán nhiều thật :hahaha:

Cơ hội các bác tạo ra vô số sút vào hết thì toàn 8-9 bàn à SI tăng AI lên cho trận đấu khó hơn thì những ông chơi theo kiểu xem highlight (như mình) liệu xem được mấy tình huống Những trận đấu căng thẳng 2 bên thủ vcc ra thì lấy bóng đâu ra mà sút Mà AI lên thì mấy người mới chơi FM chơi thế nào được

...Legend...

Số bài viết
    97
    AI lên thì chắc chẳng còn ai dám thử với những đội nhỏ nữa .

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sad1612 Bài viết
    AI lên thì chắc chẳng còn ai dám thử với những đội nhỏ nữa .
    Đồng ý với bác, chứ AI mà shot 1 trận ghi bàn cả chục quả thì chơi làm gì nữa

Số bài viết
    14
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Higuain và Benzema thì mình thấy dứt điểm ngon hơn những chú khác,vì chỉ số dứt điểm và Composure rất cao,đặc biệt Higuain,Rossi

Cavani thì đợt newgame trước đá như shit,dứt điểm toàn trúng mặt,và cũng ko phải cầu thủ trận đấu lớn

Giải Anh có Lukaku,sau này train Finishing lên dứt điểm không ai bằng
    có thể tac của bác ko hợp với em ý, chứ đá bt dứt điểm tốt lắm mà, chỉ có có trận đấu lớn là xịt thôi@@, em thích cavani hơn lukaku (vì em này dính pa-9)

Số bài viết
    97
    Hên xui cũng tuỳ duyên từng lần newgame nữa (ý kiến cá nhân). Cùng 1 tac cùng 1 cầu thủ ko có PA -9 -10 gì đâu nhá, lần thì ghi 78 bàn/ 45 aps, lần thì 41/ 40aps . Chú R10 của mềnh nó đỏng đảnh thế đấy.

Số bài viết
    4,029
    ai nói gì mình cũng vẫn ko thích cầu thủ của mình sút ngu :lac2:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới