Share game FM24 (PC)
Trang thứ 5 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu ... 3456 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 41 tói 50 trong tổng số 53
    Số bài viết
    922
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của estoril Bài viết
    cho mình hỏi tí , nếu muốn training cho cầu thủ thì phải vào đâu ??? training chỉ là đưa ra giáo án thôi hay là phải xem nó tập luyện nữa vậy hả ? trước h mình chơi mà ko biết training cầu thủ.
    ...train từng cầu thủ thì vào profile của cầu thủ ấy...chọn training...có fần individual focus...cần cái nào thì focus cái ấy lên...thườg thì mún cho cầu thủ lên nhanh nhữg chỉ số nhất định thì nên cho individual focus...

Số bài viết
    15
    còn muốn training cho toàn đội và cả đội trẻ thì vào đâu vậy bạn ?

Số bài viết
    15
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Sheva2nd Bài viết
    Hãy bắt đầu đi vào chi tiết từng hạng mục nào ::lac2:

1.STRENGTH (PHYSICAL TRAINING – Huấn luyện thể chất)
    Hạng mục này tác động đến 5 chỉ số: Jumping(Bật nhảy), Natural Fitness, Stamina(Thẻ lực), Strength(Sức khỏe) and Work Rate. Ở FM 11 chỉ tác động lên 4 chỉ số– Jumping vẫn ở hạng mục Aerobic . Hạng mục này nhằm thúc đẩy thể lực tổng quát (ảnh hưởng tốc độ xuống thể lực trong trận đấu - % condition) và tác động vật lý (giữ sự dẻo dai cho cầu thủ). Đây thực sự là hạng mục rất cần thiết cần quan tâm trước mùa giải mới (xem phần Chuẩn bị cho mùa giải mới trong mục III.Kinh nghiệm và tập luyện). Thủ môn tập luyện ở hạng mục này cũng không làm tăng chỉ số Work Rate.

2.AEROBIC (PHYSICAL TRAINING – Huấn luyện thể chất)
    Hạng mục này tác động đến 4 chỉ số: Acceleration(Tăng tốc), Agility(Nhanh nhẹn), Balance(Ổn định) và Pace(Tốc độ). Hạng mục này sẽ giúp cầu thủ của bạn cải thiện các kỹ năng cơ bản về thể chất. Nó giúp cầu thủ nhanh hơn,nhanh nhẹn,giữ thăng bằng tốt và ổn định. Hạng mục này thường được sử dụng kết hợp với hạng mục Strength để tăng cường thể lực cầu thủ và cũng được chú trọng ở giai đoàn chuẩn bị trước mùa giải.

3.GK – SHOT STOPPING (GOALKEEPER TRAINING – Huấn luyện thủ môn)
    Hạng mục này tác động đến 4 chỉ số, 2 trong chúng dành riêng cho thủ môn là : Reflexes (Phản xạ-TM), One On Ones (Mặt đối mặt-TM), Composure(Bình tĩnh) và Concentration (Tập trung). Hạng mục này tập luyện cho thủ môn các chỉ số tinh thần (Mental), chỉ bao gồm các chỉ số tối quan trọng của thủ môn.
    4.GK – HANDLING (GOALKEEPER TRAINING – Huấn luyện thủ môn)
    Hạng mục này tác động đến bốn chỉ số, tất cả đều là chỉ số riêng của thủ môn : Aerial Ability(-Không chiến-TM), Kicking (Phát bóng bằng chân-TM), Handling (Bắt bóng-TM) và Throwing (Ném bóng-TM). Hạng mục này huấn luyện cho thủ môn các chỉ số quan trọng ưu tiên sau các chỉ số phần trên. Lưu ý : Kỹ năng Aerial Ability tương đương với kỹ năng Jumping.

5.TACTICS – CHIẾN THUẬt (Huấn luyện tổng quát)
    Hạng mục này tác động đến rất nhiều chỉ số (8) : Anticipation , Composure (khác TM),Concentration (khác TM), Decisions, Teamwork (khác TM), Command of Area (TM), Communication (TM) và Rushing Out (TM). Vì ảnh hưởng đến rất nhiều chỉ số nên đây được xem là một trong những hạng mục quan trọng nhất,đặc biệt với cầu thủ trẻ. Nó giúp cầu thủ có khả năng đọc trận đấu,có nhãn quan chiến thuật,chạy ra sao và quyết đoán trong các tình huống trên sân. Đối với thủ môn khi luyện tập hạng mục này, nó sẽ giúp rèn luyện tinh thần ,giúp thủ môn tương tác tốt hơn với đồng đội và quyết đoán trong những tình huống xử lý,bắt bóng.

6.BALL CONTROL-Kiểm soát bóng(Huấn luyện tổng quát)

Hạng mục này tác động 5 chỉ số : Dribbling, First Touch, Technique, Flair và Heading. Đây đều là những chỉ số về kỹ thuật của cầu thủ trừ Flair . Hạng mục này được sử dụng hữu ích khi bạn cảm thấy lối chơi của đội bóng quá bế tắc và/hoặc bạn muốn cầu thủ của bạn tăng cường khả năng giữ bóng. Thủ môn khi tập hạng mục này sẽ chỉ tăng chỉ số First Touch.

7.DEFENDING – PHÒNG THỦ(Huấn luyện tổng quát)

Hạng mục này tác động đến 3 chỉ số; Tackling, Marking và Positioning. Một hạng mục đơn giản – hữu ích cho các cầu thủ phòng ngự nhằm giúp họ tăng cường khả năng phòng ngự.Trong Fm 2011, hạng mục này còn bao gồm cả chỉ số Concentration , nhưng bây giờ nó đã được thay thế bằng chỉ số phù hợp hơn là Positioning (tương đương với chỉ số Off The Ball của hạng mục Attack – Tấn công).

8.ATTACKING –TẤN CÔNG (Huấn luyện tổng quát)
    Hạng mục này tác động đến 4 chỉ số : Crossing, Creativity, Off The Ball và Passing. Phức tạp hơn hạng mục phòng thủ, đó là vì hạng mục này bao gồm kỹ năng Creativity – sáng tạo, tương tác với các chỉ số khác là Technique (Kỹ thuật) và Flair .Đây cũng là hạng mục duy nhất huấn luyện kỹ năng Passing- chuyền bóng. Hữu ích cho tất cả cầu thủ trên sân nhưng đặc biệt quan trọng với các cầu thủ tấn công.

9.SHOOTING-SÚT BÓNG

Cuối cùng,hạng mục này tác động 2 chỉ số; Finishing và Long Shots. Trong FM 2011, hạng mục này bao gồm cả chỉ số Composure nhưng đã bị loại khỏi trong FM2012. Cái tên của hạng mục đã nói đến tác dụng của nó – Giúp cầu thủ tăng cường khả năng ghi bàn và xử lý khi đối mặt khung thành.

Như đã đề cập từ đầu,Tất cả chỉ số trong mỗi hạng mục đều có khả năng tăng tiến như nhau và điều này đúng bất kể hạng mục đó bao gồm bao nhiêu chỉ số.
    làm sao để phân từng nhóm cầu thủ training theo những mục này vậy bạn ?

Số bài viết
    922
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của estoril Bài viết
    còn muốn training cho toàn đội và cả đội trẻ thì vào đâu vậy bạn ?
    ...training toàn độií dụ train đội chính thì vào senior squad,chọn training(bên cạnh tactics)...sẽ thấy hiện ra các mục train...nếu bạn down ctrình train trên mạg thì chọn manage-->import-->file train down...thườg khi mới làm wen thì bạn nên chịu khó mày mò down train file có sẵn về,rồi xếp cầu thủ theo từg mục vị trí,như thế sẽ dễ dàg hơn...về đội trẻ thì cũg tươg tự,chỉ khác là bạn chọn U-19...lưu ý là các cầu thủ đội reserve và 1 vài cầu thủ đội trẻ sẽ train chug vs đội 1 khi các cầu thủ kí hợp đồg chuyên ngịp...

Số bài viết
    15
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của rockred9x Bài viết
    ...training toàn độií dụ train đội chính thì vào senior squad,chọn training(bên cạnh tactics)...sẽ thấy hiện ra các mục train...nếu bạn down ctrình train trên mạg thì chọn manage-->import-->file train down...thườg khi mới làm wen thì bạn nên chịu khó mày mò down train file có sẵn về,rồi xếp cầu thủ theo từg mục vị trí,như thế sẽ dễ dàg hơn...về đội trẻ thì cũg tươg tự,chỉ khác là bạn chọn U-19...lưu ý là các cầu thủ đội reserve và 1 vài cầu thủ đội trẻ sẽ train chug vs đội 1 khi các cầu thủ kí hợp đồg chuyên ngịp...
    mình đã down file rồi ... cứ mỗi cầu thủ sẽ import 1 file hả bạn ? còn việc mua HLV thì nên chọn thế nào nhỉ

Số bài viết
    3,080
    Muốn mua thằng HLV nào thì Kick chuột phải vào nó --> Approach To Sign hoặc trong Profile của nó chọn Approach To Sign

Số bài viết
    640
    Sao em tạo ra một ra một SCHEDULES tên là Pre-Season thì khi ấn vào thì ko có cầu thủ nào hết cả có ai chỉ em cách add cầu thủ vào để cho nó train trước khi vào mùa cái!!!!!!!!

Số bài viết
    334
    1 tuần focus chỉ số đó hay là phải vài tháng mới lên hả các bác

Số bài viết
    8
    Hi all,

Mình mới tập chơi FM 2012 nên xin được hỏi 2 câu mong các pro chỉ giáo:
    1. Mình đã mua 1 vài cầu thủ trẻ tuổi tiềm năng có CA và PA rất cao nhưng sao mình training hoài ko thấy nó lên chỉ số vậy? Mình đã chỉnh cho training focus vào 1 chỉ số cụ thể nào đó vào assign lên maximum Intensive. Không bít là mình còn thiếu gì ko?
    2. Hiện tại mình đang thiếu 1 DR và 1 DL chất lượng và trẻ tuổi, mong các pro chỉ giáo vài em được ko?

Thanks all !!!

Số bài viết
    50
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của TupinWar Bài viết
    Hi all,

Mình mới tập chơi FM 2012 nên xin được hỏi 2 câu mong các pro chỉ giáo:
    1. Mình đã mua 1 vài cầu thủ trẻ tuổi tiềm năng có CA và PA rất cao nhưng sao mình training hoài ko thấy nó lên chỉ số vậy? Mình đã chỉnh cho training focus vào 1 chỉ số cụ thể nào đó vào assign lên maximum Intensive. Không bít là mình còn thiếu gì ko?
    2. Hiện tại mình đang thiếu 1 DR và 1 DL chất lượng và trẻ tuổi, mong các pro chỉ giáo vài em được ko?

Thanks all !!!
    1. Bạn làm vậy là đc rồi, để từ từ nó mới lên đc chứ, bạn xem cái deter và work rate của nó cao ko, nếu dùng GS thì thấy nó đánh giá cả tốc độ phát triển đó. Thường mới chơi bạn hay cầm đội lớn nên training facilites 5 sao rồi, chỉ cần thuê thêm coach 4,5 -5 sao nữa là đc. Cần lên nhanh nữa thì bạn cho nó đá chính vài trận league và cup, ko thì đem cho mượn.
    2. DL: Ryan Bertrand ( mình fan Chel), Jack Robinson, Fabio, Alex Sandro
    DR: Sime Vrsạiko ( chắc ai cũng biết), Corchia ( hàng khủng), Nathaniel Clyne,Rafael
    DRL: Davide Santon

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới