Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 15 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 142
    Số bài viết
    50
    Ông nên chơi và khám phá game nhiều hơn. Mới chơi 1 tí đã viết bài nhận xét rồi. Có điều 4, 6, 7 là đúng thôi. Còn lại thì là sai hoặc sai bét

Số bài viết
    22
    Thôi. Chiến tiếp. Đang hồi gay cấn của mùa giải, gervino, ayew, song đi dự CAN hết roài. Thế mới thú vị

Số bài viết
    439
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stranger Bài viết
    Mình cũng ko ham hố háo hức đến độ phải bỏ tiền mua, nên chắc là cảm giác thất vọng về 1 số thứ trong game không mạnh bằng các bác mất $, nhưng cũng rất ngán ngẩm. Mình chơi kiểu đơn giản, ko biết hết tất cả những thay đổi so với FM 2011, nhưng thấy có những điểm FM12 thậm chí đã đi lùi như sau.
    1. Team talk quá đơn điệu, trong khi lại làm ảnh hưởng nhiều đến moral của cầu thủ. Loanh quanh chỉ có vài câu kiểu "I want to win", "Go and impress me", "Let fans deserve their pays"... lúc đầu trận, giữa trận thì hoặc là "I'm not happy with" hay "Happy with", cuối trận cũng chỉ có vài câu vớ vẩn động viên hay trách mắng hời hợt, không thể hiện được niềm vui hay sự tức giận ghê gớm của HLV như những câu kiểu "Chúng mày hãy cứ bôi gio trát trấu vào mặt đội bóng đi" ở FM11.
    2. Không tự chọn được Prefer Move cho cầu thủ. FM11 phần này xuất hiện trong private talk, khuyên cầu thủ nên tập ABC gì đó. Ở bản này thì ko thấy, đành chỉ phải nghe theo tư vấn của bọn staff. Quá chán.
    3. Giá cả phi thực tế. FM cứ muốn ngày càng giống thật, tạo agent đủ kiểu, nhưng giá trị và giá bán thì ko thực tế tí nào cả. Ngoài đời, 1 cầu thủ được định giá 20 triệu sẽ được bán với giá 30 triệu là kịch kim, nhưng trong FM 2012 thì đố ai mua được mấy thằng ông sao mà ko phải bỏ ra ít nhất là 3 lần giá của nó. Giá trị được định giá của cầu thủ cũng vớ vẩn. Arbeloa của Real Madrid 9,5 triệu (ok giống thật), nhưng Vidal hay Marchisio của Juve chỉ có 6 triệu là sao? Puyol 34 tuổi giá 6,5 triệu, Lucio 34 tuổi 5,5 triệu, trong khi Subotic 23 tuổi giá 7,5 triệu (nhưng mua thì phải 20 là ít). FM trước đây cũng có vấn đề này, nhưng ko dã man như FM12.
    4. Mấy cái sút lên trời hay đối mặt sút vào thủ môn vẫn như xưa, anh em quen rồi ko nói đến nữa.
    5. Chấn thương quá nhiều và toàn là dài ngày. Có lúc gần nửa đội nghỉ tầm 1 tháng là ít nhất. Mình đá với 1 đội ở CL, trong trận nó chấn thương 5 người toàn 3-4 tuần.
    6. Vẫn xảy ra hiện tượng cả đội đi đá đội tuyển QG mà lịch giải trong nước vẫn đá như thường (tháng 2/2012 gì đó). Đội nào ko có nhiều hàng lởm dự bị chết sặc tiết. Các chú châu Phi thì cứ tháng 1 hàng năm là về đội tuyển đá giải, mà giải VĐ châu Phi 2 năm mới đá 1 lần.
    7. Trọng tài vẫn cứ phạt thẻ vàng từ ngay phút đầu tiên, mà phạt thẻ hay nhắc nhở kiểu gì cũng gọi cầu thủ đến gần dù nó ở rất xa, cực kỳ mất thời gian mà ko thực tế. Lỗi này chưa từng được sửa thì phải.

Chả nhẽ FM nhất định ko chịu làm 1 bản ngon từ đầu, cứ phải bắt khách hàng update patch năm này qua năm khác à, mà năm nào cũng vẫn những lỗi vớ vẩn đó?
    1. Ko biết đơn điệu của bác là thế nào. Mình thấy khá chi tiết. Có hành động đi kèm lời nói . Và mình nghĩ như thế là tốt rồi.
    2. Tìm hiểu kỹ hơn rồi hãy phát biểu nhá. CHơi đc vài phút mà phán như đúng rồi.
    3.Giá trị cầu thủ tùy theo phong độ nữa . Nếu đá hay thì giá trị lên và ngược lại. Còn những cầu thủ trẻ mà có tương lại thì các đội bóng hét giá là bình thường. Vì cầu thủ trẻ có thể cống hiến lâu dài.
    4. Bạn thế nào chứ mình chả mấy khi như thế cả. Dứt điểm tuyệt vời . Chỉ trừ khi dẫn quá cao thì cầu thủ sút bóng hời hợt hoặc do teamtalk làm nó ko thích đá
    5. Xem lại cách set đội hình và luyện tập
    6. Mình chỉ bị các cầu thủ trong danh sách U21 thôi còn cũng ít khi xài hàng Phi nên ko nhận xét đc
    7. Phạt thẻ vàng từ phút đầu tiên thì có gì đâu? Phạm lỗi nặng phạt là đúng rồi. Còn gọi cầu thủ lại thì hơi lâu thật nhưng đôi lúc ngoài đời vẫn thế

Số bài viết
    236
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    game simulate mà mô phỏng lại cầu thủ ngoài đời mà cầu thủ mình gặp chỉ số đẹp là dạng vô danh, bạn thử qua giải hà lan xem, gặp nhiều bác chỉ số đẹp. đã mô phỏng mà bạn còn bảo ko phải lỗi game . ở đây mình ko bả là cầu thủ đó có fit với tac bạn ko mà cách mô phỏng từ chỉ số của cầu thủ đó tới cái năng lực anh ta thể hiện trên sân. đừng hiểu sai ý rồi bảo mình mâu thuẫn nhé.
    cái này ko lạ đâu bạn,bạn nhìn nam mỹ xem nhiều cầu thủ giỏi lắm,kĩ thuật tốc độ thể lực ko thua gì các sao hàng đầu thế giới nhưng vì sao họ vẫn ko vươn lên dc?vì còn do tính cách hay tâm lý thi đấu,hoặc lối sống,nói chung là nhiều yếu tố khác tác động,cái này đã dc SI mô phỏng wa các chỉ số ẩn rất chi tiết,ngược lại 1 số cầu thủ chỉ số rất bt nhưng đá rất tốt

Số bài viết
    95
    FM12 thể lực cầu thủ tụt thảm hại và hồi phục cũng như "cứ từ từ" /

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kaka27th Bài viết
    FM12 thể lực cầu thủ tụt thảm hại và hồi phục cũng như "cứ từ từ" /
    Tuỳ đội thôi bạn. Nếu bạn chọn mấy đội lớn, đội ngũ Fitness tốt thì mới đầu mùa giải thể lực có thể tăng chậm, nhưng giai đoạn sau thì tăng rất đều. Và còn phụ thuộc vào mật độ trận đấu nữa. 2 trận cách nhau ngắn ngày quá thì cũng không được

Số bài viết
    249
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    bạn chắc là 90% ko đúg sự thật, bạn chới series fm đc bao lâu?

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    một lỗi nữa là nhiều khi cả đội đi làm nhiệm vụ quốc gia mà lịch đá thì vẫn cứ đá, gặp case này toàn go on holiday và xác định là thua tầm 5 quả trở lên.

còn vụ team talk thì năm nay làm phong phú hơn cơ mà thấy cũng bt, nói thật vụ tương tác giũa ng chơi và cầu thủ của FM nhiều khi còn chán hơn cả FFM của ea.

giá cầu thủ thì fm ảo từ lâu, lên forum thấy mua cầu thủ toàn 30 40 mil, nói chung là cái thú săn cầu thủ giá rẻ cũng hay, nhưng đôi khi ng ta chỉ mún có 1 cầu thủ mình thix trong đội.

thêm 1 cái bức xúc vl nữa là chỉ số cầu thủ đôi khi chả đúng, cõ những thằng nhìn thì rất đẹp tới lúc mua về thì chả làm sao, cả scout cũng báo là tốt.

1 ng chơi bt thôi đôi khi chỉ nhìn vào cái chỉ số của cầu thủ rồi đánh giá bởi vì ng ta chỉ chơi, còn bạn nào mún hardcode như ngoài đời thì tùy.

cuối cùng cái bực nhất là tới h vẫn ko có rest after match >"< hay là có mà mình ko bik.

p/s: bức xúc nhiều cái, SI h tạo cảm giác như ta là số 1 ko chơi thì phắn, có vẻ như ko cần ng chơi.
    trời ạ ngoài đời cũng thế mà T9 giá 50 củ lực đẹp mà về chel đá như ... đó thôi ????? chuyền mua caauf thủ lực đẹp về mà đá ra gì thì bạn nên xem lại tac

mình thấy so với các dòng huấn luyện thì FM là hay lắm rồi o phải tự nhiên mà nó đc nhiều người chơi vậy đâu nếu muốn bạn thử làm tí FIFA manager xong là bạn lại thấy FM hay ngay mà

Số bài viết
    33
    FM năm nay chơi mau chán quá, mới đá có 1 mùa mà đã chán rồi, ko như FM11. Mà sao cái khâu dứt điểm nó tệ đến thế nhỉ, ức chế quá. cứ đứng trước khung thành mà sút ra ngoài cách xa 1m mà làm hoài mấy trái liên tiếp, càng chơi càng xem càng bực mình, nói thật mình bực cái vụ này lắm đó, năm nào cũng vậy, làm cái gì cũng phải giống ngoài đời 1 tí chứ, ít ra ko ghi bàn được thì cũng phải thấy cầu thủ biết xỉa bóng qua phải hay trái chứ cứ bem thủ môn hoài hả. Còn nữa nhá, khi cầu thủ đứng bên góc khung thành đồng thời bị thủ môn khép góc( nếu ko khép góc thì sút vào chắc, ko nói, nhưng khép kiểu như mình nói thì sút 100 cú cũng ko vào) ở chính giữa khung thành trống có 2 đồng đội ko 1 ai kèm vậy mà thằng cầm banh bị khép góc lại bem thẳng vào thằng thủ môn chỉ để kiếm.....1 trái phạt góc. Còn nữa nhá, sau 1 pha phản công mẫu mực 1 tiền đạo được 1 đồng đội chuyền bóng ngay ở giữa sân tong tư thế ko ai kèm, thay vì bứt phá tốc độ lao thẳng xuống xỉa bóng ghi bàn thì cầu thủ đó lại vừa chạy vừa lạn qua bên cánh rồi để cho thủ môn khép góc......1 trái phạt góc. Nhiều nhiều nữa. Chuyển động cầu thủ máy móc đến từng chi tiết nhá, bước đi như ông lão, động tác thừa nhiều vô số kể, mà ko biết mấy động tác đó là gì để diễn tả nữa. Thôi ko nói nhiều về 3d match nữa, nói hoài cũng vậy, có thấy hay lên đâu. FM cũng đã 4 năm lên 3D rồi nhỉ. Ai chán chơi rồi thì lên góp vui nào. À quên Muller mình trả 180 tr ko bán đó. ngoài đời vài chục là vừa bán vừa cười rồi Thực tế thực.
    Xin mọi người đừng chém vì mình cũng là fan FM như các bạn thôi.
    .................................................. .................................................. ...........FM truyền kỳ.............................................. .......

Số bài viết
    33
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của pisoga_kakashi Bài viết
    trời ạ ngoài đời cũng thế mà T9 giá 50 củ lực đẹp mà về chel đá như ... đó thôi ????? chuyền mua caauf thủ lực đẹp về mà đá ra gì thì bạn nên xem lại tac

mình thấy so với các dòng huấn luyện thì FM là hay lắm rồi o phải tự nhiên mà nó đc nhiều người chơi vậy đâu nếu muốn bạn thử làm tí FIFA manager xong là bạn lại thấy FM hay ngay mà
    FM nhiều người chơi vì 1 lý do: ko có đối thủ=> vô đối
    Đối thủ thì hiện giờ chỉ có 1 chính là Fifa manager=> 1 đối thủ khá nặng kí( hãng làm game thể thao danh tiếng)
    Mà Fifa manager thì chẳng thèm quan tâm tới ai là đối thủ( phong cách riêng biệt, nhắm tới khách hàng riêng biệt, nhóm khách hàng ko thích chơi=chữ)
    FM độc mã trên con đường đua có 1 tay đua=> vô đối
    Phiên bản mới mà chả có gì là thay đổi ghê ghớm=> y như cũ
    3D và AI không khác trước mấy=> vẫn vậy
    Cần gì khi ko có ai cạnh tranh=> cứ tà tà
    Buồn ghê, trâu bò đánh nhau ruồi muỗi hưởng lợi mà

không phải thơ nha các bạn
    .................................................. .............................FM truyền kỳ.............................................. .................................................. ..........................

Số bài viết
    127
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Owen Ronaldo Bài viết
    3D và AI không khác trước mấy=> vẫn vậy
    Cái này thì hình như không đúng thì phải, mình thấy hình ảnh và AI luôn cải tiến từng năm đấy chứ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới