Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 15 trang Trang đầuTrang đầu 123412 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 142
    Số bài viết
    2,202
    Ngoài cái vụ sút hỏng nhiều ra thì cảm thấy tất cả mọi thứ của bạn nói đều bình thường

-Teamtalk: Mình thấy vấn đề này đã được cái tiến qua từng năm và với SI như thế là quá tốt rồi, FM12 thêm trạng thái cảm xúc trong các lời nói đã là 1 cải tiến lớn và đáng ghi nhận của SI rồi. Việc thêm quá nhiều câu nói hay ho vào chỉ làm loạn phần teamtalk lên thôi

-PPM: Điều này ngẫm ra là bình thường, mình là Head Coach mình có quyền bảo cầu thủ học cái này cái kia. Mình là ko trực tiếp dạy bảo cầu thủ nhưng có các HLV các mục khác chịu trách nhiệm (thực tế ngoài đời Mou, Ferguson, Wenger cũng chỉ lo nhiệm vụ chỉ đạo chiến thuật còn công tác huấn luyện người khác làm) . Việc mình bắt cầu thủ học PPM qua Coach là hợp lý bắt cầu thủ học PPM còn học được hay ko hiệu quả hay ko do mình quyết định và do cầu thủ đó chi phối.

-Giá cả: Cũng chẳng sao , Caroll ngoài đời định giá bao nhiêu mà mua hết 35 triệu bảng, Hederson giá 20 triệu bảng. :hahaha:

-Dứt điểm cầu thủ: Cái này quen rồi việc hạn chế sút vào cũng là cái tốt vì nếu có 1 tac bá đạo kiểu như Devosto FM11 mà với cái kiểu sút quả nào vào quả đấy thì tỉ số lúc nào cũng 7,8 bản chở lên :hahaha:. Tăng AI lên thì anh em chơi FM còn lâu mới chơi được

-Chấn thương: Bạn quá đen thôi :hahaha: có những lúc mình đá 2,3 tháng chẳng có thằng chấn thương nào nhưng đùng cái vào giai đoạn cao điểm thì 3, 4 thằng lăn ra sân cùng lúc. Cũng là hợp lý thôi ngoài đời cũng vậy

-Tuyển quốc giá: Mình thấy chỉ có Châu Phi, Châu Á mới có vấn đề này Còn 3 năm chơi FM mình chưa từng gặp sự việc giải đang đá thì các cầu thủ thuộc đội hình chính của mình phải đi thực hiện nghĩa vụ quốc gia – Trừ khi đội 1 của bạn toàn những cầu thủ thuộc biên chế U21

- Trọng tài:
    rút thẻ nhiều hay ko là do tac của bạn như thế nào , tacking max closing down max nốt thì ăn thẻ là đúng rồi. Còn việc trọng tài gọi cầu thủ là đúng ngoài đời toàn gọi ra chứ có chẳng có trường hợp nào trọng tài và cầu thủ cách nhau xa mà phạt thẻ đâu :hahaha:

Các nhân viên thiết kế của SI cũng chỉ là người bình thường ko phải siêu nhân mà bảo cái gì họ cũng làm được thiết kế game cũng theo từng đoạn phân vùng mục này ưu tiên, mục này cần bỏ qua. FM8 - FM12 theo mình SI đã có những cái tiến rất nhiều rồi và ít nhất cũng giữ được bản sắc của FM qua từng năm chứ ko kiểu mất gốc như Pes ấy :hahaha:

Cũng ko thể nói rằng FM chưa thật nhưng chẳng có gì trên đời là hoàn hảo có thể đáp ứng được tất cả nhu cầu của mọi người học cách chấp nhận và thích ứng với điều đấy sẽ là tốt hơn là ngồi anti chê bai nó

Chúc vui

...Legend...

Số bài viết
    192
    Mình thấy điều 7 đúng Trọng tài đứng yên ngoắc ngoắc cầu thủ tới nhận thẻ Cũng mất time thật khi cầu thủ cứ đi bộ từ tốn tới phải chi chạy nhanh tới nhận thẻ cho rùi nhưng không vì thế mà chán FM
    Còn vấn đề chấn thương,nhiều khi đội hình mạnh quá không biết chọn ai bỏ ai mình còn mong chúng nó chấn thương bớt đi cho dễ tính :">
    Team talk như FM 12 là cải tiến nhiều rồi đó bạn
    Còn giá cầu thủ thì chịu thôi Mua gấp đôi hay gấp 3 là chuyện thường như ku Cavani FM 11 giá ~24$ phải trả 64$ nó mới bán hoặc Fellaini của Eve đá hay lắm FM 11 mua chỉ ~18$ là dứt nhưng sang FM 12 giá bị đội lên ~44$ X_X Hết dám mua,mà như thế cũng tốt giúp mình bớt mua cầu thủ vô tội vạ rồi nhìn đội hình dư thừa quá đá trận nào thắng trận nấy nhàm Mình đá đầu mùa tới giờ chỉ dám mua 2 thằng là Douglas Costa - kết chú này lắm lun nên cứ đá mới là phải mua bằng được - vs Willian 2 ku này cùng đội Shakhtar

Mà không hiểu sao qua FM 12 nó k cho mình on holiday trong trận đấu nữa cũng làm mất time tí chút khi trận đấu đã an bài

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    FM nhiều năm liền là top game trên thế giới, không lẽ nhiều thằng bỏ tiền ra mua game và mấy thằng chuyên gia bình chọn xếp hạng là mấy thằng hâm
    ờ, hìh như đâu ai nói FM dở, ng ta bảo nhữn điểm bất hợp lý cờ mà: và như thế này, những thằng review game đôi khi đc trả tiền để review game đó. mõi cuối ngày thì 1 tựa game đều có nhận đc review, rating và này nọ và đôi khi cần thì ng ta phải cheat.

Viva AC Milan

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    ờ, hìh như đâu ai nói FM dở, ng ta bảo nhữn điểm bất hợp lý cờ mà: và như thế này, những thằng review game đôi khi đc trả tiền để review game đó. mõi cuối ngày thì 1 tựa game đều có nhận đc review, rating và này nọ và đôi khi cần thì ng ta phải cheat.
    Một game mà có nhiều điểm bất hợp lý không lẽ ko ảnh hưởng đến chất lượng hay dở của game sao
    Được lên top là nhờ váo công sưc FM đã được nhiều Fan công nhận. Chứ nếu bỏ tiền mà lên top được thì FIFA Mana lên top lâu rồi

Số bài viết
    3,734
    Câu trước câu sau đã thấy mâu thuẫn rồi , ở trang 1 bạn nói rằng 1 cầu thủ chỉ số đẹp mua về đá dở mà lại đổ lỗi cho game đâu phải chỉ cần xem chỉ số cầu thủ đó là đặt đâu cầu thủ đó cũng đá hay như FIFA hay pes đâu, còn nhiều thứ nữa như cách set , tac ,chỉ số ẩn .... nếu thế chơi fm chỉ cần mua cầu thủ nào cũng chỉ số khủng là xong à

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    52
    Quá vớ vẩn.Thay vì kêu này kêu nọ thì bác chủ topic nên xem lại cách chơi và hiểu biết của mình
    1. Teamtalk đơn điệu nhưng là khá khẩm nhất trong các game về bóng đá
    2. Prefer Move những bạn khác đã nói
    3. Giá cả so với giá trị cầu thủ chênh lệch nhau ít hay nhiều là do phụ thuộc vào đẳng cấp,phong độ,tuổi tác,số năm còn lại trong hợp đồng,tầm quan trọng với CLB (có thể bán hay để xài).Thế nên ngoài đời mới có chuyện MU mua Jones 16m,Real mua Coentrao 30m...Chứ mua cầu thủ mà dễ dàng vậy thì tất cả tài năng về hết tay đại gia àk
    4. Sút nhiều không vào => Bình thường. T7 vừa rồi NHA có trận Liver 0 - 0 Wolves. Liver sút 25.On target 17.Goal 0
    5. Chấn thương là do training,match pre,tactic...
    6. Chuẩn so với thực tế.Chẳng có gì để phàn nàn.Ko muốn cầu thủ về thì Withdraw.Còn vỗ về nó ra sao để ko Unhappy là việc của bạn
    7. Chẳng có gì đề phàn nàn. Đơn giản vì mấy tuần trc, MU thua MC 1 - 6 khi Evans bị thẻ đỏ khi mới bắt đầu hiệp 2

Các bác góp ý!!!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tien_th4nh : 08-11-2011 vào lúc 08:16 AM

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Một game mà có nhiều điểm bất hợp lý không lẽ ko ảnh hưởng đến chất lượng hay dở của game sao
    Được lên top là nhờ váo công sưc FM đã được nhiều Fan công nhận. Chứ nếu bỏ tiền mà lên top được thì FIFA Mana lên top lâu rồi
    ờ thôi ko dám tiếp chuyện tiếp với bạn, bạn đang cố biến tướng ý của mình.

Viva AC Milan

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của !!Handoisatgai!! Bài viết
    Câu trước câu sau đã thấy mâu thuẫn rồi , ở trang 1 bạn nói rằng 1 cầu thủ chỉ số đẹp mua về đá dở mà lại đổ lỗi cho game đâu phải chỉ cần xem chỉ số cầu thủ đó là đặt đâu cầu thủ đó cũng đá hay như FIFA hay pes đâu, còn nhiều thứ nữa như cách set , tac ,chỉ số ẩn .... nếu thế chơi fm chỉ cần mua cầu thủ nào cũng chỉ số khủng là xong à
    game simulate mà mô phỏng lại cầu thủ ngoài đời mà cầu thủ mình gặp chỉ số đẹp là dạng vô danh, bạn thử qua giải hà lan xem, gặp nhiều bác chỉ số đẹp. đã mô phỏng mà bạn còn bảo ko phải lỗi game . ở đây mình ko bả là cầu thủ đó có fit với tac bạn ko mà cách mô phỏng từ chỉ số của cầu thủ đó tới cái năng lực anh ta thể hiện trên sân. đừng hiểu sai ý rồi bảo mình mâu thuẫn nhé.

Viva AC Milan

Số bài viết
    3,734
    game simulate mà mô phỏng lại cầu thủ ngoài đời mà cầu thủ mình gặp chỉ số đẹp là dạng vô danh, bạn thử qua giải hà lan xem, gặp nhiều bác chỉ số đẹp. đã mô phỏng mà bạn còn bảo ko phải lỗi game . ở đây mình ko bả là cầu thủ đó có fit với tac bạn ko mà cách mô phỏng từ chỉ số của cầu thủ đó tới cái năng lực anh ta thể hiện trên sân. đừng hiểu sai ý rồi bảo mình mâu thuẫn nhé.
    Các chỉ số khi xem 1 trận đấu nhanh thì khó mà nhận ra lắm trừ mấy cái về thể lực hay free kick mà thôi

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    832
    chỉ số giời mà quả IM mấy cái ẩn ẩn kiểu importal match hay cái mà JM dịch là khả năng giữ phong độ ấy , cứ lẹt đẹt dưới 10 thì chỉ số có 20 hết cũng thế thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới