Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 35
    Số bài viết
    49
    Đặt Tac này là " chi chít chuyền "

Số bài viết
    2,858
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gabobobo Bài viết
    @@ xài thử rồi , tac này cứ chuyền qua rồi chuyền lại . nhìn mà nản luôn , không thấy chạy vào vòng cấm gì cả . cầm bóng nhiều đấy chỉ là không thấy tấn công , cứ chuyền qua lại cho nhau .
    Ít ra đối phương cũng ko tấn công được.Từ hòa đến thắng

Số bài viết
    50
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    bạn nhầm . nói như bạn game FM tạo ra để cho việc cầm các dội bóng mạnh o có ý nghĩa ? Tất nhiên cầm REal , Barcca , MU ... thì dễ thắng nhưng vấn đề khiến khi chơi FM thú vị đó là THE WAY YOU WIN - đó là lí do tại sao tactic chính là phần hấp dẫn nhất khiến các game thủ mày mò nghiên cứ trong FM . CẦm Barca có thể dễ thắng nhưng tạo ra được lối chơi giống Barca ngoài đời để thắng thì tới giờ chưa có game thủ FM nào làm được . Đó chính là điểm thú vị khi cầm các đội mạnh - mục đích cuối cùng o phải thắng mà là emulate lại real life . Có khi điều đó còn khó hơn việc cầm các đội bóng nhỏ để lật đổ vì thật ra cầm các đội bóng nhỏ chỉ cần cố gắng sau 1,2 mùa thì bạn cũng vẫn thành b1 đạo với các sách lược mua bán rồi .
    K biết bác này có dùng GS k chứ nói thật chiến lược mua bán cầu thủ ko hề dễ dàng chút nào.Đa phần ng` chơi ai cũng muốn mua mấy ku trẻ khỏe rẻ nhưng cầm mấy đội yếu scout thì ít chỉ tìm đc các cầu thủ trong nước + vài ku Central Europe nhiệm vụ là trụ hạng nên toàn tìm hàng free >30t mà đá ổn là đc rồi chứ nói j đến việc 1,2 mùa mà team yếu đòi bá với cả đạo. Theo ý kiến cá nhân mình thì chơi FM niềm vui sướng nhất ko phải là bạn cầm 1 đội mạnh toàn thắng mà là dẫn dắt 1 đội bóng đi từ thành công nhỏ đến thành công lớn. Những lúc bạn thắng 1 trận trc' 1 đội mạnh hơn nhiều hay sign đc 1 wonderkid, đôi khi lại bực mình vs nhưng hành động ngớ ngẩn của hậu vệ, thủ môn hay mất 1 cầu thủ quan trọng do nó ko chịu kí HĐ mới, những cảm xúc đó mới thật sự đáng nhớ 1 cảm giác mà chỉ chơi FM mới cảm nhận thấy đc

Số bài viết
    303
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của omegapower Bài viết
    K biết bác này có dùng GS k chứ nói thật chiến lược mua bán cầu thủ ko hề dễ dàng chút nào.Đa phần ng` chơi ai cũng muốn mua mấy ku trẻ khỏe rẻ nhưng cầm mấy đội yếu scout thì ít chỉ tìm đc các cầu thủ trong nước + vài ku Central Europe nhiệm vụ là trụ hạng nên toàn tìm hàng free >30t mà đá ổn là đc rồi chứ nói j đến việc 1,2 mùa mà team yếu đòi bá với cả đạo. Theo ý kiến cá nhân mình thì chơi FM niềm vui sướng nhất ko phải là bạn cầm 1 đội mạnh toàn thắng mà là dẫn dắt 1 đội bóng đi từ thành công nhỏ đến thành công lớn. Những lúc bạn thắng 1 trận trc' 1 đội mạnh hơn nhiều hay sign đc 1 wonderkid, đôi khi lại bực mình vs nhưng hành động ngớ ngẩn của hậu vệ, thủ môn hay mất 1 cầu thủ quan trọng do nó ko chịu kí HĐ mới, những cảm xúc đó mới thật sự đáng nhớ 1 cảm giác mà chỉ chơi FM mới cảm nhận thấy đc
    mỗi người có 1 cách trải nghiệm game khác nhau thôi bạn . Mình o nói mình thích cầm đội mạnh để luôn thắng . Nhưng mình thích mô phỏng lại cách thắng bằng tactic cho ra 1 lối chơi như đội bóng thật ngoài đời - đó là thú giải trí của mình với FM . Mình qua tâm nhiều đến tactic và lối chơi - THE WAY MY TEAM PLAY AND WIN OR LOSE - NOT THE RESULT . Dùng GS hay o o phải là vấn đề cần tranh luận ở đây vì thực tế mà nói hầu hết người chơi FM ở đây đều có dùng GS , đó là cách chơi của mỗi người thôi . Mặc khác o dùng GS , nhưng lên fm-vn này vào box good player mà các mem up để biết wonderkid các cầu thủ giỏi thì cũng là việc quá dễ dàng , nên việc mình hay bạn có dùng GS hay o chả thành vấn đề , game just for fun . Còn việc cầm đội nhỏ ở các giải hạng nhất nhì để chơi cho lên hạng mình cũng đã từng làm được và nhiều mem cũng đã làm được thậm chí còn viết storie (bạn có thể tham khảo trong box fm-story) , nói cho chính xác , dù mất nhiều hay ít thời gian , có khó khăn hay có thắng có thua thì sớm muộn dù bạn dẫn dắt waltford hay leichester thì từ từ với sự khôn ngoan khi chơi fm và vào fm-vn trao đổi bạn cũng sẽ thành công đưa đội bóng vô địch và lên hạng .
    Mình o nói chơi như vậy là o thú vị - cái mình muốn nói là việc cầm đội yếu dẫn dắt qua các khung thăng trầm để đi đến len hạng , thành công o còn quá xa vời , o còn xa lạ trong fm nữa , ngay trong diễn đàn này cũng đầy người làm được và mình cũng từng làm được .
    Thế nên thú chơi FM và thưởng thức game của mình hiện tại khác với bạn , hướng tới cái mình chưa làm được và chưa có game thủ FM nào làm được dù ở fm-vn hay fm uk , đó là emulate lại tactic như các đội bóng ngoài đời thực . Thế thôi

Số bài viết
    304
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gabobobo Bài viết
    @@ xài thử rồi , tac này cứ chuyền qua rồi chuyền lại . nhìn mà nản luôn , không thấy chạy vào vòng cấm gì cả . cầm bóng nhiều đấy chỉ là không thấy tấn công , cứ chuyền qua lại cho nhau .
    ai bảo ko, mình đá đúng là có chuyền qua chuyền lại nhiều nhưng toàn phần nửa sân địch ( 3k ngoài đời ko thế à), với lại "sút nhiều" theo mình là ~ 20 rồi, chứ bạn thấy ngoài đời có đội nào sút 40 1 trận ko
    thật sự là 3k chuyền nhiều và số cơ hội không vượt trội lắm với những đội khác ( ck c1 mu sút 4 quả thì phải nhưng 3k cũng chỉ sút có 13) quan trọng là họ tận dụng rất tốt cơ hội ( do messi quá bá đạo, những cơ hội kể cả ko rõ ràng lắm nhưng vẫn ghi bàn) chứ ko phải họ ào ào tấn công sút 3,4 chục quả 1 trận

Số bài viết
    303
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chichicorita Bài viết
    ai bảo ko, mình đá đúng là có chuyền qua chuyền lại nhiều nhưng toàn phần nửa sân địch ( 3k ngoài đời ko thế à), với lại "sút nhiều" theo mình là ~ 20 rồi, chứ bạn thấy ngoài đời có đội nào sút 40 1 trận ko
    thật sự là 3k chuyền nhiều và số cơ hội không vượt trội lắm với những đội khác ( ck c1 mu sút 4 quả thì phải nhưng 3k cũng chỉ sút có 13) quan trọng là họ tận dụng rất tốt cơ hội ( do messi quá bá đạo, những cơ hội kể cả ko rõ ràng lắm nhưng vẫn ghi bàn) chứ ko phải họ ào ào tấn công sút 3,4 chục quả 1 trận
    nhưng tac này của bạn hình như Villa mới là tiền đạo ghi bàn chính chứ đâu phải Messi phải o ?

Số bài viết
    304
    vì thấy villa poacher khủng hơn messi, mà chơi cả 1 game malaga nữa thì có vẻ van Nistelrooy poacher ngon hơn villa thì phải , sút quả nào vào quả đấy
    mà bạn hỏi tác nào ấy nhỉ, tac trên mình set đến 3 tđ mà

Số bài viết
    303
    vì thấy villa poacher khủng hơn messi, mà chơi cả 1 game malaga nữa thì có vẻ van Nistelrooy poacher ngon hơn villa thì phải , sút quả nào vào quả đấy
    Mình thì dùng Messi ở giữa như Barca với role trequa , đá rất ảo , vừa kiến tạo vừa ghi bàn

Số bài viết
    3,080
    Villa bạn Set Poacher sao. Cách này mình chưa thử. Hiện tại mình đang Set Target man, vẫn nhả đạn đều đều. Barca thì nên mua thêm Navas nữa bạn ah`. Tốc độ và rê dắt rất chuẩn, rất phù hợp với lối đá của Barca, để nó với Sanchez chạy cánh, kéo Messi lên cặp với Villa nó đá cũng ảo lắm, hiệu suất ghi bàn thì chóng mặt

Số bài viết
    304
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Villa bạn Set Poacher sao. Cách này mình chưa thử. Hiện tại mình đang Set Target man, vẫn nhả đạn đều đều. Barca thì nên mua thêm Navas nữa bạn ah`. Tốc độ và rê dắt rất chuẩn, rất phù hợp với lối đá của Barca, để nó với Sanchez chạy cánh, kéo Messi lên cặp với Villa nó đá cũng ảo lắm, hiệu suất ghi bàn thì chóng mặt
    thế hacdieu chơi tac gì, 4-3-3 à

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ducdaogia Bài viết
    Tac này ko hiểu sao đá ở NHA mà số đường chuyền rất ít,mặc dù tac rất hiệu quả cầm bòng nhiều,2 thằng chuyền nhiều nhất lại là 2 thằng HV cánh, thằng AM chuyền khá ít.
    tac att đề cao tấn công với kiểm soát bóng thôi, ko chơi kiểu " chi chít chuyền " ^^

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới