Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 23
    Số bài viết
    6,093

Lưu ý cho những bạn muốn mua key

Dạo này có 1 vài nhóm các bạn muốn mua key game FM12, mình cần lưu ý các bạn 1 điều nhỏ đó là cần phải kiểm tra thật kĩ người bán. Mình nói điều này không phải nghi ngờ hay chê bai tính xác thực của các bạn mua key, nhưng trên thị trường có 1 số kẻ hay nhận cơ hội này để lừa đảo. Những người này sẽ dùng tiền chùa để mua key, hậu quả chỉ có người mua chịu. Do đó khi mua hay họp thành nhóm để mua các bạn nên lưu ý :

- Kiểm tra thật kĩ người đứng ra mua ( thà mất lòng trước được lòng sau ).
    - Nếu được thì tụ tập offline cà phê cà pháo rồi xem mua luôn.
    - Không nên ham rẻ mà mua, vì của rẻ chỉ có thể là hàng chùa. Nếu bạn mạo hiểm thì tuỳ bạn

1 vài lời khuyên nhỏ, mình chỉ muốn cảnh giác mọi người chứ không hề có ý gì khác .

Số bài viết
    12
    Thanks bác đã nhắc nhở....mình làm ở Hp nhưng không biết ở Hp có nhiều Mem không nữa,để lập team mua key .muốn về Hn quá,, muốn chơi Fm quá rùi....

Số bài viết
    58
    sinh hoạt nhóm là nhiều cái rắc rối, mình với thằng em họ định mua chung 1 acc, nhưng ko biết quy trình thế nào, bác Super FM có thể hướng dẫn qua được ko ạ .

Số bài viết
    144
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tuwowcs Bài viết
    sinh hoạt nhóm là nhiều cái rắc rối, mình với thằng em họ định mua chung 1 acc, nhưng ko biết quy trình thế nào, bác Super FM có thể hướng dẫn qua được ko ạ .
    Bác lập 1 tài khoản ngân hàng đi, nhét tiền vào đấy, xong vào trang đây click vào nó sẽ bắt đánh 1 số thông tin của credit card của thẻ bác vừa lập, xong là ok, còn nếu muốn yên tâm nữa thì lập thêm 1 tài khoản paypal làm trung gian, chuyẻn tiền từ tk NH vào đấy, mất 2,3 ngày để chuyẻn thì phải , xong khi mua chỉ cần đánh pass tk paypal là ok, k sợ ảnh hưởng j đến tk thật

Số bài viết
    21
    các bác ơi, sao em lên ebay search thì có cái chỉ tầm 20$, có cái ghi ở Thái là 24$, liệu có phải là hàng thật ko o.O
    http://www.ebay.com/itm/PC-Mac-Footb...ht_1284wt_1270

Số bài viết
    119
    Mình có 2 câu hỏi về vấn đề mua game, tại chưa giao dịch qua internet banking bao giờ nên mù tịt :-<
    1. Có bắt buộc phải dùng Visa Credit không hay Visa Debit cũng đc ?
    2. Nhập thông tin tài khoản tên tuổi ở trong Steam rồi thì phải làm gì tiếp để xác minh rằng mình đã chuyển tiền và đã mua được game ?

Lần sửa bài viết gần nhất bởi kimiquy : 27-10-2011 vào lúc 08:57 PM
    Love <3

Số bài viết
    213
    Khuyên chân thành cho những ae đang muốn bỏ ra 1 khoản kha khá để đầu tư vào game off < mua theo nhóm thì kô tính nha>
    ae nên xác định rõ lòng đam mê của mình, kô nên thấy người khác có mà ham, kẻo tiền mất tật mang, đợi chờ thêm khoảng 1,2 tuần nữa cũng đâu có sao. Trong khi mỗi ver Fm đâu phải chỉ chơi trong 1 năm, ae nên suy nghĩ kỹ...

Số bài viết
    354
    Credit hay debbit đều được ban jah. Tuy nhiên, debit phải có đủ tiền trong tài khoản.
    Sau khi bạn nhập thông tin cá nhân và thẻ trong steam khi thanh toán, steam sẽ xác nhận giao dịch với bạn (cái này là cách làm chung cảu cá trang web bán hàng uy tín). Tuy nhiên, bạn nên lưu ý là để dùng được thẻ thanh toán online, bạn phải ra ngân hàng mở chức năng này (cái này chỉ có ở VN, vì tình trạng ăn cắp thông tin thẻ, nên các ngân hàng phải làm vậy)
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kimiquy Bài viết
    Mình có 2 câu hỏi về vấn đề mua game, tại chưa giao dịch qua internet banking bao giờ nên mù tịt :-<
    1. Có bắt buộc phải dùng Visa Credit không hay Visa Debit cũng đc ?
    2. Nhập thông tin tài khoản tên tuổi ở trong Steam rồi thì phải làm gì tiếp để xác minh rằng mình đã chuyển tiền và đã mua được game ?

Số bài viết
    354
    Thật đấy bạn ah. Năm ngaoí mình mua của Thái là 24 usd. Tuy nhiên, bạn nên lưu ý, cái đó là chưa có tiền ship, tiền ship cái đĩa trogn link bạn đưa là 18 AUD gần bằng 20 usd. Cái này là cách bán hàng của ebay, nhiều khi món hàng giá rất rẻ, nheng tiền ship lại cao chỉ lợi khi mua nhiều.
    Lưu ý khi mua trên ebay: Các bạn phải xem seller info (bên góc trên bên phải), chỉ nên mua a nào là top rated seller, hoặc có nhiều đánh giá tốt nhất là trên 1000 và phải 99% positive feedback trở lên.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dangvuhoang Bài viết
    các bác ơi, sao em lên ebay search thì có cái chỉ tầm 20$, có cái ghi ở Thái là 24$, liệu có phải là hàng thật ko o.O
    http://www.ebay.com/itm/PC-Mac-Footb...ht_1284wt_1270

Số bài viết
    50
    Đúng rồi đó, mình ham rẻ mua 300 k người ta bán, chơi dc 5 ngày, h nó suspended account rồi T.T

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới