Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 17
    Số bài viết
    59

cách để cầu thủ ko còn bị đánh giá là " selfish player "

mấy bác cho em hỏi có cách nào để train cầu thủ có đánh giá là "selfish player " trong bản báo cáo của scout ?
    nếu cầu thủ bị đánh giá là " intelligence " thì có nghĩa là cầu thủ đó ngu lắm hả sẽ ko bao h full PA hay có thể sẻ full nhưng rất là lâu .

cho em hỏi thêm sao trong cái FMRT và cái genies scout báo cái potiental rating khác nhau ?? FMRT thì em thấy lúc nào cũng nhiều hơn thằng kia cả 5-6 điểm lun , vd 87% và 79% . vậy cái nào là đúng nhất ????

nếu cầu thủ có chỉ số potiental rating cao có nghĩa cầu thủ đó sẽ đá hay phải ko ah ? cái đó và cái PA có liên quan nhiều ko ? em thấy có nhiều thằng Pa chỉ khoảng 15x mà cái kia lên 77% .

Chủ đề tương tự:

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Selfish là cá nhân, ích kỷ. Còn 'Intelligent Player' là cầu thủ thông minh, không phải ngu :daudau3:

Còn FMRTE & FMGS đánh giá khác nhau vì điểm chuẩn 2 bên đưa ra khác nhau, bạn nhìn quên nào cũng đc, cũng chỉ là tham khảo thôi, quyết định nằm ở bạn. Nhiều thằng chỉ số đẹp mê li nhưng chỉ dừng ở mức 79%, nhiều thằng chỉ số tầm tầm 14 15 16 nhưng lại đc tận 8x %.

Potential Rating & PA không lwan nhau. Nếu PA cao mà chỉ số phân bổ tầm bậy tầm bạ thì Potential Rating vẫn thấp; Ngược lại PA cao(hoặc tầm tầm) nhưng chỉ số "chuẩn" thì Potential Rating lại cao.

Số bài viết
    59
    ý em hỏi là có cách nào để train mấy thằng selfish player thành bình thường ko ? đá đồng đội hơn xíu đó .

em biết là " intelligence player " là cầu thủ thông minh , nhưng trong game ngay trong bản báo cáo của scout ở chổ weakness lúc nào intelligence cũng là poor outside the pitch , nên em nghĩ chắc mấy thằng này train lâu lên hoặc cũng ko lên dc full PA.
    thường nếu mấy thằng như vậy báo về mình ko nên mua ha ?

Số bài viết
    3,734
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của shine18 Bài viết
    ý em hỏi là có cách nào để train mấy thằng selfish player thành bình thường ko ? đá đồng đội hơn xíu đó .

em biết là " intelligence player " là cầu thủ thông minh , nhưng trong game ngay trong bản báo cáo của scout ở chổ weakness lúc nào intelligence cũng là poor outside the pitch , nên em nghĩ chắc mấy thằng này train lâu lên hoặc cũng ko lên dc full PA.
    train lâu thì có ảnh hưởng gì đến thông minh hay ko đâu đơn cử ngoài đời bạn thông minh đến mấy thì bạn học bóng đá chắc nhanh hơn chắc còn người ngu thì ko học bóng đá đc ?
    Cầu thủ weakness ở intelligence có nghĩa là scout nó đánh giá cầu thủ đó ko phải là 1 cầu thủ thông minh trên sân mà thôi

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Kém thông minh tức là chỉ mấy thằng Creavity, Anticipation... thấp đó (đại loại là cột 2 ko tốt lắm) nhưng k có nghĩa là train không được

Selfish thì train bt như các chỉ số khác, Teamwork với Workrate nó mà tăng tốt thì sẽ đồng đội hơn thôi. Nhưng chơi cá nhân cũng k phải là k hay, như CR7 đó.

Số bài viết
    1,224

ko thông minh mình nghĩ là cột 2 kém , chứ ko phải nghĩa là "ngu - ko học hành luyện tập gì được" , nói chung vẫn train được , nhưng Det thấp thì train hơi lâu
    Còn selfish nếu muốn thành bình thường thì chỉ có cách xài FMRTE chỉnh Teamwork lên , teamwork cũng có thể train nhưng từ selfish thành bình thường thì chắc train ko nổi đâu :daudau:

Số bài viết
    59
    oh , như vậy đánh giá cầu thủ train nhanh hay chậm thì tuỳ thuộc vào determination hả bác ?

Số bài viết
    5,684
    oh , như vậy đánh giá cầu thủ train nhanh hay chậm thì tuỳ thuộc vào determination hả bác ?
    Nhanh chậm tùy vào Ambition và Professional, 2 chỉ số ẩn và đá nhiều

Số bài viết
    59
    cho em hỏi thêm nếu khi mình dùng FMRT để chỉnh chỉ số nếu mình freeze ở đâu thì nó sẽ mãi mãi ở đó hả ? nếu mấy cầu thủ trẻ em chỉ chỉnh 1 vài thông số rồi freeze thì sau này các chỉ số khác có tăng nữa ko ? ( chưa max PA )

Số bài viết
    59
    tiện thể cho em hỏi về chơi online luôn ah ?
    làm sao để chơi được online ? chơi online thì có còn dùng được FMRT nữa ko ? có cheat được ko ?
    nếu lịch thi đấu xếp vào lúc em ko thể online được thì sao ? bị xử thua hả ?

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới