Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 12 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 113
    Số bài viết
    308
    sak vậy sao bạn ko cầm đội yếu rếp đội mạnh để tận hưởng cảm giác thử thách :daudau: độ khó của game phụ thuộc vào bạn đang cầm đội nào mà thôi bạn cầm đội mạnh rếp đội yếu mà cứ chê AI yếu thì thật là vcc :daudau: với lại độ khó của game còn tùy thuộc cách chơi của mỗi người, ví dụ như bạn cầm đội mạnh nhưng đặt ra những mục tiêu thử thách kiểu như ko thua hay toàn thắng, hoặc là ko thủng lưới, hoặc là giới hạn việc mua cầu thủ ví dụ một năm chỉ được xài 20m...blah blah :lac2:

Số bài viết
    672
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Owen Ronaldo Bài viết
    Đây chỉ là những cảm nhận chủ quan của mình về FM nên mong các bạn đừng chỉ trích hay phê phán mà chỉ mong các bạn đóng góp thêm ý kiến cho mình nếu có điều gì không đúng. Ở đây mình xin đưa vào một vài điểm của championship manager 10 không phải để chê FM, dụ dỗ các bạn chơi CM mà chỉ để chứng minh những điều mình nói sau đây đã chưa phải là giới hạn của việc lập trình game.
    - 3D match: Quá tệ! Đã bao phiên bản FM trôi qua nhưng 3D match lúc nào cũng làm cho mình cảm thấy nản khi chơi: Cầu thủ di chuyển như những con robot cứng cáp thô kệch, quá nhiều cử động thừa... Khi chơi CM các bạn sẽ thấy chỉ 1 năm lên 3D mà làm cho ta có cảm giác như đang xem những cầu thủ ngoài đời thi đấu. chuyển động trong CM rất nhuyễn làm cho mỗi trận đấu 3D cảm thấy rất sinh động và lôi cuốn.
    -AI: Không biết các bạn thấy sao chứ đối với mình thì thấy AI của máy có vẻ hơi ngu. Khi đội máy bị thẻ đỏ là y như rằng đội hình máy sắp xếp lung tung(VD: Ở vòng knock-out champion league lượt đi đội mình dẫn trước 2-0, lượt về mình đang dẫn 1-0 vậy mà đội máy bị thẻ đỏ 1 tên thì cứ co cụm về phòng thủ. Đáng lẽ ra phải đá trên tinh thần không còn gì để mất mới đúng chứ) Đã rất nhiều lần mình thấy như vậy rồi. Còn nhiều nữa như khi mình đang dẫn bàn thì mình thấy mấy đội máy dường như không muốn tấn công lại chỉ với sơ đồ như ban đầu có khi lại tăng cường thêm hàng thủ mà không muốn tấn công giống như là muốn nhường cho mình thắng hay sao ấy. Cầu thủ thì khỏi nói:tiền đạo đẳng cấp dứt điểm còn thua cả mấy thằng nghiệp dư ngoài đời đối diện thủ môn mà cứ canh thủ môn mà bắn hoặc liên tục sút ra ngoài. Tiền vệ thằng nào hay bắn chim thì cứ gọi là bắn chim suốt mùa... Nếu chơi CM các bạn sẽ thấy đội hình của máy luôn linh hoạt thay đổi tuỳ vào thế trận trên sân, khi máy đang dẫn trước thì máy còn biết lựa thời điểm rút tiền đạo hoặc tiền vệ ra tung thêm hậu vệ vào để bảo toàn tỉ số, khi mình tung 1 cầu thủ chủ lực vào sân thì máy cũng chỉ đạo cho 2 cầu thủ bắt chết cầu thủ mình và còn nhiều điều nữa...
    - Nhưng mình vẫn chọn FM chứ không phải CM. Vì khi chơi CM làm cho mình ức chế toàn tập, cầu thủ chấn thương liên miên, 1 trận mà gần cả đội bị chấn thương thì đúng là chịu ko nổi, nhiều lúc có thằng đá ngu mà không làm cách nào chửi nó hay ra án phạt cho nó được, bug thì nhiều vô số kể. Còn FM làm cho mình có cảm giác như là một nhà quản lý thực thụ vậy, cảm giác đời thực làm cho mình thích thú. Cũng không cần phải nói nhiều về tính thực tế của FM vì dù gì các bạn cũng bít hết rồi. Thôi stop here. Mình vẫn thích FM hơn! He he Ta là một thằng điên suốt ngày nói năng lung tung, làm việc linh tinh
    về 3d match: bạn hãy so sánh cấu hình của FM với CM đi, 1 trời 1 vực, FM chỉ đòi RAm cao vì số lượng database quá lớn, chư không cần 1 card khủng, nếu muốn hình đẹp thì thôi PES, FIFA mà chiến
    AI, SI mà làm AI khủng, hoặc cải tiến hơn thì chúng ta đâu cần phải mỗi năm chờ tới tháng 10 để mong chờ bản tiếp theo, phải cho người ta cái để mà cải tiến chư
    về cái tiền đạo bắn chym thì cũng po tay, có thể là SI mún tăng độ kho của game, vì nếu ss 1 game trong FM với 1 trân ngoài đời thì số cơ hội trong game lun cao hơn rất nhìu, nếu tiền đạo khủng, ghi bàn như máy thì còn j là độ chân thât
    về cái team talk thì FM12 cải tiến rất tốt ngôi sao bật mình như mía
    chờ bản chính ra làm thiết quân luật, bật ta ta cho bien

Số bài viết
    67
    mỗi mùa mình chỉ mua dưới 20m, chỉ có mùa thứ 2 khi vào chơi mình mới mua hết tiền cong những mùa còn lại đôn cầu trẻ lên, và mua những thằng thật cần thiết, qua mùa 4 vẫn ăn 3 thôi, đâu có sao, chỉ có mùa 3 chỉ được cúp coppa thôi
    đó là mùa tệ hại nhất

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
    về 3d match: bạn hãy so sánh cấu hình của FM với CM đi, 1 trời 1 vực, FM chỉ đòi RAm cao vì số lượng database quá lớn, chư không cần 1 card khủng, nếu muốn hình đẹp thì thôi PES, FIFA mà chiến
    AI, SI mà làm AI khủng, hoặc cải tiến hơn thì chúng ta đâu cần phải mỗi năm chờ tới tháng 10 để mong chờ bản tiếp theo, phải cho người ta cái để mà cải tiến chư
    về cái tiền đạo bắn chym thì cũng po tay, có thể là SI mún tăng độ kho của game, vì nếu ss 1 game trong FM với 1 trân ngoài đời thì số cơ hội trong game lun cao hơn rất nhìu, nếu tiền đạo khủng, ghi bàn như máy thì còn j là độ chân thât
    về cái team talk thì FM12 cải tiến rất tốt ngôi sao bật mình như mía
    chờ bản chính ra làm thiết quân luật, bật ta ta cho bien
    So với cấu hình CM thì cũng tương đương nhau thôi mà, CM có vẻ còn nhẹ hơn, hồi tr'c chơi máy cũ chơi 3D CM vẫn ok nhưng 3D của FM thì giật đùng đùng đành phải về 2D. Nhưng mà CM chỉ hơn FM đc khoản này, gameplay thì FM vẫn hơn

@Owen Ronaldo: Mình nhớ ngày tr'c có bạn nào post tấm hình cầm Liverpool hay MU ăn Chelsea mấy trái đó, nhưng toàn bộ đội hình Chelsea rút về hết (trong CM) mà

Số bài viết
    672
    FM11 PC System Requirements

Processor: XP : 1.4GHz or Faster, Vista/W7 : 2.0GHz or Faster
    Memory XP : 512MB RAM, Memory Vista/W7 : 1.0GB RAM
    Graphics: 128MB Supported Chipsets - Nvidia FX 5900 Ultra or greater; ATI Radeon 9800 or greater; Intel 82915G/82910GL or greater. Earlier cards may only display 2D Match Viewer Mode and are not supported
    DirectX: Version 9.0c (included)
    Hard Drive: 2GB
    Sound: DirectX 9.0c compatible

Fifa manager 11
    * Microsoft XP SP3 (Microsoft Windows 95, Windows 98/ME, Windows 2000 and Microsoft

Windows NT are not supported), Microsoft Windows Vista™, Microsoft Windows 7
    * CPU: Intel Pentium 4 2.4 GHz or equivalent
    * RAM: 1 GB
    * Video Card: ATI Radeon 9500 Pro 128MB or greater, NVIDIA GeForce 6600 256MB or

greater, Pixel shader 2.0 and above.
    * 8 GB available hard disk space
    * 8x DVD-ROM drive
    * DirectX 9.0c compatible sound card

CM nặng hơn chứ:daudau:

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    Fifa manager 11
    .

Số bài viết
    1,508
    k hiểu FM12 có trả lương cho HLV đội tuyển quốc gia k nhỉ . Làm gì có chuyện lên làm HLV đội tuyển quốc gia mà k dc lương. Ngoài ra thì SI nên có cái thống kê lương của những HLV giàu nhất thế giới chả hạn cho mình biết mà phấn đấu vào trong top . Nếu có thêm mấy cái lẻ tẻ này mình nghĩ FM sẽ hay và tạo hứng thú chơi hơn rất nhiều

FM no 1

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hiepngo Bài viết
    k hiểu FM12 có trả lương cho HLV đội tuyển quốc gia k nhỉ . Làm gì có chuyện lên làm HLV đội tuyển quốc gia mà k dc lương. Ngoài ra thì SI nên có cái thống kê lương của những HLV giàu nhất thế giới chả hạn cho mình biết mà phấn đấu vào trong top . Nếu có thêm mấy cái lẻ tẻ này mình nghĩ FM sẽ hay và tạo hứng thú chơi hơn rất nhiều

FM no 1
    Cái thèm thuồng chính là đuợc có chỗ tiêu tiền mà FM bao nhiêu năm nay rồi không bao giờ đưa vào, có những lúc chơi chục mùa có vài trăm M kiếm đuợc mà chả làm đuợc gì

Số bài viết
    832
    ước gì tiền đó để thuê ôsin hầu hạ, như đá be a legend trong pes, lương tích cóp để thuê agent ấy

Số bài viết
    2,858
    Nếu SI làm 1 bản FM hoàn hảo thì năm sau chắc chắn không thể làm 1 bản khác hoàn hảo hơn,không có doanh thu và tất nhiên,dẫn đến phá sản.Vậy nên bạn chỉ nhận được những bản FM ngày càng tốt hơn và tiệm cận với 2 chữ "hoàn hảo" .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới