Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 12 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 113
    Số bài viết
    33

Icon8 Những điểm thất vọng cố hữu của FM

Đây chỉ là những cảm nhận chủ quan của mình về FM nên mong các bạn đừng chỉ trích hay phê phán mà chỉ mong các bạn đóng góp thêm ý kiến cho mình nếu có điều gì không đúng. Ở đây mình xin đưa vào một vài điểm của championship manager 10 không phải để chê FM, dụ dỗ các bạn chơi CM mà chỉ để chứng minh những điều mình nói sau đây đã chưa phải là giới hạn của việc lập trình game.
    - 3D match: Quá tệ! Đã bao phiên bản FM trôi qua nhưng 3D match lúc nào cũng làm cho mình cảm thấy nản khi chơi: Cầu thủ di chuyển như những con robot cứng cáp thô kệch, quá nhiều cử động thừa... Khi chơi CM các bạn sẽ thấy chỉ 1 năm lên 3D mà làm cho ta có cảm giác như đang xem những cầu thủ ngoài đời thi đấu. chuyển động trong CM rất nhuyễn làm cho mỗi trận đấu 3D cảm thấy rất sinh động và lôi cuốn.
    -AI: Không biết các bạn thấy sao chứ đối với mình thì thấy AI của máy có vẻ hơi ngu. Khi đội máy bị thẻ đỏ là y như rằng đội hình máy sắp xếp lung tung(VD: Ở vòng knock-out champion league lượt đi đội mình dẫn trước 2-0, lượt về mình đang dẫn 1-0 vậy mà đội máy bị thẻ đỏ 1 tên thì cứ co cụm về phòng thủ. Đáng lẽ ra phải đá trên tinh thần không còn gì để mất mới đúng chứ) Đã rất nhiều lần mình thấy như vậy rồi. Còn nhiều nữa như khi mình đang dẫn bàn thì mình thấy mấy đội máy dường như không muốn tấn công lại chỉ với sơ đồ như ban đầu có khi lại tăng cường thêm hàng thủ mà không muốn tấn công giống như là muốn nhường cho mình thắng hay sao ấy. Cầu thủ thì khỏi nói:tiền đạo đẳng cấp dứt điểm còn thua cả mấy thằng nghiệp dư ngoài đời đối diện thủ môn mà cứ canh thủ môn mà bắn hoặc liên tục sút ra ngoài. Tiền vệ thằng nào hay bắn chim thì cứ gọi là bắn chim suốt mùa... Nếu chơi CM các bạn sẽ thấy đội hình của máy luôn linh hoạt thay đổi tuỳ vào thế trận trên sân, khi máy đang dẫn trước thì máy còn biết lựa thời điểm rút tiền đạo hoặc tiền vệ ra tung thêm hậu vệ vào để bảo toàn tỉ số, khi mình tung 1 cầu thủ chủ lực vào sân thì máy cũng chỉ đạo cho 2 cầu thủ bắt chết cầu thủ mình và còn nhiều điều nữa...
    - Nhưng mình vẫn chọn FM chứ không phải CM. Vì khi chơi CM làm cho mình ức chế toàn tập, cầu thủ chấn thương liên miên, 1 trận mà gần cả đội bị chấn thương thì đúng là chịu ko nổi, nhiều lúc có thằng đá ngu mà không làm cách nào chửi nó hay ra án phạt cho nó được, bug thì nhiều vô số kể. Còn FM làm cho mình có cảm giác như là một nhà quản lý thực thụ vậy, cảm giác đời thực làm cho mình thích thú. Cũng không cần phải nói nhiều về tính thực tế của FM vì dù gì các bạn cũng bít hết rồi. Thôi stop here. Mình vẫn thích FM hơn! He he Ta là một thằng điên suốt ngày nói năng lung tung, làm việc linh tinh

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Kate Upton : 14-10-2011 vào lúc 11:02 AM

Số bài viết
    1,047
    sao post đã đời dài mấy dòng xong edit vậy
    có điểm thất vọng thì cứ nói, sợ j mà phải edit :daudau:

Số bài viết
    33
    Lỡ tay để edit bị thằng em nó xoá. lười viết lại quá! thôi thì để anh em nói thay vậy.

Số bài viết
    1,047
    ko sao, supermod hồi phục lại bài viết được, có rồi nhé, mọi người bàn luận tiếp đi !

Số bài viết
    33
    Thank! mình mới tập tành viết bài nên chẳng bít phải làm sao hên có bạn đó.

Số bài viết
    2,864
    Ta là một thằng điên suốt ngày nói năng lung tung, làm việc linh tinh
    câu này là câu bản quyền à

Số bài viết
    3,560
    Thật ra thì làm thế nào cho AI thắng đc gamer chắc tất cả các nhà sản xuất đều thừa sức, nhưng họ cố tình gài một vài chỗ cứng nhắc, ngờ nghệch để gamer còn có cửa thắng. Thêm nữa là cầm một đội yếu kiểu Bolton, Fulham, Stoke... thì biết đến bao giờ mới vô địch nếu mọi chuyện cứ diễn ra như thực tế? Người ta làm game một phần cũng là để thỏa mãn những mơ ước mà thực tế cực khó xảy ra hoặc rất lâu mới xảy ra mà

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    33
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T-Pain Bài viết
    câu này là câu bản quyền à
    Không! chỉ là muốn lằng nhằng để cho bài viết nó thêm loằng ngoằng tí thôi!

Số bài viết
    215
    Công nhận là chiến thuật của máy ko đc linh hoạt và cảm giác nó chưa đc SI chau truốt lắm ...

Còn cái nữa. Đó là việc các cầu thủ có vẻ lành quá.. Để các cầu thủ có nhiều cá tính hơn thì tốt... Như mấy chú Tevez , hay Ibra chẳng hạn.. he he....

Việc nói chuyện với cánh báo chi dập khuôn và nhàm chán đến mức mệt mỏi luôn.. Có vài câu,hỏi đi hỏi lại...

và Fm nên có việc điều chỉnh chiến thuật trên màn hình 3D luôn cho nhanh.Đỡ phải vào tactics rồi confirm cho lề mề ra... Và như thế nên có cách auto vị trí cầu thủ cho tốt chứ k phải theo các xếp từ 1 tới 11 à... Ví dụ như chú DC mà ném lên làm AMR thì mệt....

Đôi dòng buồn cùng anh em.. Có chỗ nào sai hoặc chưa biết mong anh em chỉ giáo thêm !

Số bài viết
    33
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Thật ra thì làm thế nào cho AI thắng đc gamer chắc tất cả các nhà sản xuất đều thừa sức, nhưng họ cố tình gài một vài chỗ cứng nhắc, ngờ nghệch để gamer còn có cửa thắng. Thêm nữa là cầm một đội yếu kiểu Bolton, Fulham, Stoke... thì biết đến bao giờ mới vô địch nếu mọi chuyện cứ diễn ra như thực tế? Người ta làm game một phần cũng là để thỏa mãn những mơ ước mà thực tế cực khó xảy ra hoặc rất lâu mới xảy ra mà
    Mình cũng bít vậy nhưng game đã làm theo tính thực tế thì hãy để cho người chơi cảm nhận đầy đủ về tính thực tế. Và xây dựng trên tính thực tế đó là những thử thách không ngừng dành cho mỗi người chơi. Đó mới là niềm vui sương đích thực khi dành chiến thắng hay kể cả khi thấtt bại.
    Thú thực là mình là thằng điên khoái cầm đội mạnh mà cứ mong thua đội yếu vì đó là một chút nhen nhóm hi vọng về AI của máy

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới