............mềnh đang upload cái video trận wigan lên mà sao nó cứ encoding hoài ?

5/ St Mary vỡ òa !
Trận đấu cuối cùng trước Derby thật sự chỉ là trận đấu thủ tục do Southampton chính thức thăng hạng và cũng đá VĐ trên lý thuyết ( hơn Stoke 3đ hiệu số thắng thua gấp đôi), , cho nên đây là dịp để các cầu thủ tri ân người hâm mộ.
Từ lúc Phil Dowd thổi còi bắt đầu cho đến lúc ông cho trận đấu dừng lại, một không khí không thể tuyệt vời hơn trên thánh địa St Mary đã làm các cầu thủ Derby như muốn vui theo và không thèm đá bóng. Kết quả 4-1 thực sự làm bất cứ một CĐV khó tính nào thỏa mãn. St Mary vỡ òa tựa như Olimpico ngày nào khi Roma nâng cao vương miện Serie A ngay trên đất thánh !

6/ Tổng kết mùa giải

Southampton đã lên ngôi vô địch trong sự bất ngờ của tất cả, từ giới chuyên môn đến người hâm mộ, từ cầu thủ đội + BHL đội nhà cho đến đội bạn, từ lão chairman mám vố... ý nhầm mám tiền cho đến cả bản thân của Quinn tui (tui chỉ mong đá playoff để tiện phóng đại sự hấp dẫn lên cho bà con mà ai dè....hehe thiệt là xạo quá đi)
Sau đây Quinn tui tự tổng kết cái được, cái chưa được, cũng như các cầu thủ chơi tốt trong đội và ngược lại :
+ Chiến thuật khi thi đấu với đội mạnh tốt nhưng đá với đội yếu hay bị thua bất ngờ :daudau:
+ Mua free cũng có cái giá của nó với khả năng các cầu thủ lên cáng cực cao (Budan, Owen, Soukouna, Obodo,....)
+ Hay bối rối khi thua trước đội bóng nhỏ và hay thay đổi chiến thuật loạn xạ trong những lúc thất bại là điểm yếu của Quinn tui
+ Cầu thủ xuất sắc nhất đội theo CĐV bầu chọn là Brandy nhưng tôi thấy Costanzo mới là xuất sắc nhất, anh đã cứu không biết bao nhiêu bàn thua trong thấy trong các tình huống 1 rape 1 .
+ Cầu thủ tệ nhất : Igor Budan , không đóng góp gì nhiều, chấn thương 4 tháng

+ Siêu dự bị : Prado, vào sân động viên tốt là ghi bàn, nổi trội là chiến thắng Midds nhờ công của anh này với cú sút hàng rào phạt thần sầu
+ Transfer khá hợp lý trong những lúc "dầu sôi lửa bỏng" nhưng chủ tịch phải nói là rất "đáng yếu"

Mục tiêu mùa giải mới : sao không là vô địch nhỉ , chọn thế được 40m tha hồ mua hehe, giờ mình có giá trị rồi, mấy đội cùi bắp cứ mời mình miết, nào là Leeds, nào là Recreativo, cả Belarus nữa chứ,.. hehe tội dại gì mà ko tận dụng cái value của mình để đi làm tiền tên chủ tịch bá đạo ...ủa nhầm bá ... dơ

........ thâu, mình ngủ thâu, hehe ... to be...continued.....